พาไปทำลิปสติกของตัวเอง 1 เดียวในโลกกับ PassionVille !!

12 5

สวัสดีค่ะ เราชื่อ นุ่ม นะคะ อายุ 22 ปี.นี่เป็นครั้งแรกที่นุ่มมีโอกาสได้ทำคลิปเป็นครั้งแรก ตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ ทำอะไรไม่ถูกเลยทีเดียว ถ้ามีอะไรผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี่ ด้วยนะคะ ^__^

เริ่มกันเล้ยยยยยย!***

เพื่อน ๆ และสาวหลาย ๆ คนคงได้ยิน และ เห็นการแชร์กันอย่างมากมายใน Social Network เกี่ยวกับ บูธ บูธนึงที่เปิดบริการให้คนไปทำลิปสติกที่เป็นของตัวเองได้ ที่ Siam Discoveryบูธนั้นก็คือ บูธของแบรนด์ PASSIONVILLE นั่นเองงงงง!โดยส่วนตัวนุ่ม ได้ยินชื่อเสียงแบรนด์นี้มานานม่าก ๆ แต่ไม่เคยมีโอกาสได้ลองสินค้าสักชิ้นเลย เพราะไม่ทราบว่า สั่งซื้อที่ไหนอะไรยังไง ขายที่ไหน แต่พอได้เห็นว่าทางแบรนด์เปิด บริการให้ทำลิปสติกเอง ก็พุ่งตัวไปด้วยความรวดเร็ว( คือรู้วันนี้อีกวันนึงไปเลยค่ะ5555+ )โดยที่ไม่ได้ทำการศึกษาอะไรเลยเดินดุ่มๆเข้าไปที่เค้าน์เตอร์แล้วบอกพี่เขาว่า "มาทำลิปค่ะพี่^_^""น้องต้องจองคิวก่อนนะคะ"ตึงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง!!หน้ามึนกันเลยทีเดียว จองคิวก่อนนะคะทุุกคนT__T

แต่เหมือนฟ้าประธานพร ทันใดนั้นเหมือนพี่เจ้่าของแบรนด์ถูกชะตาฉันใด

" แล้วน้องจะทำสีอะไรหรอ? "" นู้ดน้ำตาลอะค่ะ เข้มๆหน่อย "" อ๋อโอเคงั้นทำเลยก็ได้ "

น้ำตาน้องแทบไหลT_T " ขอบคุณค่ะ "

เราไม่มาเสียเที่ยวแล้วค่ะคุณขาาาาาาาาาา

เราโชคดีตรงที่เรามีสีในใจอยู่แล้วค่ะ เลยทำออกมาได้เร็ว พี่เขาผสมสีครั้งเดียว เราก็พอใจแล้ว แล้วพี่เขาก็ให้เราลองก่อนครั้งแรก เราก็บอกว่าเราพอใจแล้วนะ แต่นางบอกว่า ยังไม่ได้!ต้องทำให้เข้มอีก หนูทาสีนี้สวยแล้วแต่ จะสวยได้มากกว่านี้อีก!(หน้ามุ่งมั่น)แล้วมันก็ออกมาสวยจริงๆ มากกว่าที่เราตั้งเป้าไว้ เราชอบมากๆๆๆๆๆๆ คือพี่เขา เก่ง และ ใจเย็น มากๆค่ะ เพราะเราต่างรู้ว่าชะนีไทยจู้จี้จุกจิกกันขนาดไหน555+

ถ้าพุดถึงการให้คะแนนผลิตภัณฑ์และแบรนด์ความติดทนนาน :   ♥ ♥ ♥ ♥ ♥  เม็ดสี : ♥ ♥ ♥ ♥ ♥เนื้อผลิตภัณฑ์ :  ♥ ♥ ♥ ♥ความคิดสร้างสรรค์ :  ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥

ตัวลิปสติกเป็นลิปที่ติดทนนานม้ากกกกกกกกกก ตามไปดูได้ในคลิปนะคะว่านานขนาดไหน555+และเม็ดสีของลิปสติกคือมันดีย์อะแกร มันแน่นมากๆ ใครที่ปากคล้ำไม่ต้องห่วงเลยค่ะ ลิปแท่งนี้สามารถปกปิดได้อย่างมิดชิด (บางทีก็คิดอนู่นะว่าอยากทำลิปที่เป็นสีผิวตัวเอง เอามาทำเป็น Concealer ปกปิดดีเหลือเกิน55555+) ส่วนเนื้อผลิตภัณฑ์ เป็นลิปแมท ที่มีความชุ่มชื้นอยู่ ใครปากแห้งก็สามารถทาได้ อาจจะต้องทาลิปมันไว้ก่อน หรือ ไม่ต้องเลยก็ได้ แต่นุ่มเป็นคนปากไม่แตกไม่แห้ง ผลลัพธ์ก็เลยออกมาดีมากๆ พอใจสุดๆ มีแต่คนชอบค่ะ ส่วนเรื่องส่วนท้ายคือ ความคิดสร้างสรรค์ของแบรนด์ คือแกกกกกกกกกกร ใครจะไปคิดว่าด้ามลิปสติกมันจะมีออฟชั่นขนาดนี้!!!!!!! ไม่ใช่แค่อย่างเดียวนะสองอย่างเลยแกร คือมันทำให้ชีวิตชะนี ง่ายขึ้นมากๆ โอ้ยยยยยยยย ชอบมากชอบจริง ชอบๆๆๆๆ 555+

ไปติดตามชมกันเลยค่ะว่าสีที่นุ่มทำ จะเป็นสีอะไร สถานที่อยู่ตรงไหน 

Let's gooooooooo

nhumery

nhumery

FULL PROFILE