{Chic Item :ผ้ามัดผม} ช่วยเปลี่ยนลุค 5 วัน 5 สไตล์

17 7

HelloSundaeสาวๆ เคยเป็นมั้ยคะ? ไม่ได้สระผมทำให้ปล่อยผมแล้วไม่สวย แต่วันนี้ต้องออกไปข้างนอกแล้วต้องสวยด้วย ยังไงดีหละ?!วันนี้จี๋มี Chic Item มาแนะนำนั่นคือ ‘ผ้ามัดผม’ ฮีโร่ของเราแล้วจะมัดยังไงดีน้าาา ให้ดูแมทช์กับลุคการแต่งตัววันนี้ จี๋มี How to มาแจกสาวๆ กันค่ะ ไปดูกันดีกว่า~

เอาหละ ดูวีดีโอกันไปแล้วไปดูวิธีทำแบบละเอียดกันดีกว่า

Day 1 The Simple Way ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าง่ายสุดๆ ทรงนี้จี๋ใช้โบว์แบบที่มีลวดข้างในนะคะจะทรงตัวดีกว่าผ้าธรรมดาลุคนี้สร้างสาวหวานได้เลย หยิบโบว์ขึ้นมาค่ะเราจะเนรมิตรให้ความหวานชโลมหัวเรา

• สอดผ้าผูกผมไว้ตรงท้ายทอย ให้ปลายทั้งสองข้างเท่ากัน
  • นำปลายทั้งสองข้างมาทับกันแล้วหมุน1รอบ
Tips. จะให้ปลายที่เหลือตั้งหรือพับลงก็ได้ตามความชอบเลย

Day 2Tie Me Up ผูกช้านนทีสำหรับสาวผมยาวเพิ่มความเก๋ให้ผมด้วยลุคนี้เลย แต่งแมทช์กับชุดกระโปรงน่ารักๆ สักตัวรับรองใครๆ ก็ต้องเหลียวหลัง

• สอดโบว์ไว้ที่ท้ายทอย ให้ปลายทั้งสองข้างเท่ากัน
  • ไขว้ปลายทั้งสองข้างบริเวณเลยหน้าผากขึ้นไปเล็กน้อย
  • ผูกปลายทั้งสองข้างเข้าด้วยกัน
  • มัดปลายที่เหลือซ้ำอีกรอบ
เสร็จแล้วก็สบัดปลายผมให้สยายได้เลยย

Day 3 Boho Girlจะแต่งตัวลุค Bohemian แล้วจะขาดที่ผูกผมได้ยังไง จัดไป! ทรงนี้เลย

• ทาบโบว์ไว้ด้านหลังศีรษะ ให้ปลาทั้งสองข้างอยู่บริเวณหน้าผาก
  • ไขว้ปลายทั้งสองข้างเข้าด้วยกัน
  • ผูกปลาย1ครั้ง
เสร็จแล้วทำหน้าเผลอให้กล้อง1ที

Day 4Make it Bunเจ้าบันของสาวผมยาวออกจะพองๆหน่อย ถ้ามีโบว์มาผูกไว้ต้องน่ารักมากแน่ๆ เลย

• วางผ้าผูกผมไว้ด้านหลังเจ้าบัน
  • ไขว้โบว์ทั้งสองข้างมาด้านหน้า 1 รอบ
  • ไขว้โบว์ด้านหลังอีก 1 รอบ
  • นำปลาบโบว์มาไว้ด้านหน้าแล้วผูก แค่นี้โบว์ก็จะมาอยู่ด้านหน้าอย่างสวยงามแล้ว

Day 5 My Little Bunมัดผมเนี่ยแหละทางออกเวลาไม่ได้สระผม มัดครึ่งเดียวก็น่ารักดีเป็น ‘เจ้าบันน้อย’

• วางโบว์ไว้ด้านหลังเจ้าบันน้อยของเรา
  • นำปลายด้านหนึ่งพันเจ้าบันน้อย
  • ไขว้กันด้านหลัง
  • นำปลายอีกด้านพันเจ้าบันน้อยอีกครั้ง
  • ไขว้กันด้านหลังอีกที แล้วผูกกันเลย 

เป็นยังไงกันบ้างคะ Chick Item คราวนี้ รีบหยิบโบว์ที่บ้านมาลองทำแล้วเลือกเสื้อผ้ามาแมทช์กับลุคได้เลยแล้วไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ บะบายยยย~

Jeegiraffe

Jeegiraffe

จี๋ ผู้มีความสนใจด้านศิลปะ และเมคอัพ

FULL PROFILE