[Septemberthefifth] Products Regret Buying EP.1 รู้อย่างนี้ไม่ซื้อดีกว่า

20 14

PRODUCTS REGRET BUYING EP.1

สวัสดีค่า กลับมาอีกแล้วสำหรับอาทิตย์นี้อาทิตย์นี้ปาล์มจะมาแชร์เรื่องราวเกี่ยวกับสินค้าที่ปาล์มใช้แล้วแพ้ ใช้แล้วไม่ชอบด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง แต่ละชิ้นปาล์มจะแพ้ไม่เหมือนกันก่อนจะเข้าสู่เนื้อหาหลัก ปาล์มขอเกิ่ลก่อนว่า ปาล์มเป็นคนที่มีผิวหน้ามัน ไม่แพ้ง่าย บอบบางในบางช่วงสาวๆท่านอื่นอาจจะใช้แล้วไม่มีปัญหา ไม่แพ้ ขึ้นอยู่กับผิวแต่ละบุคคล และ ความคิดเห็นส่วนบุคคลนะค้า

1. Shiseido Perfect Liquid 

ชิ้นได้มาจากญี่ปุ่น คืออันนี้ไม่ได้ตั้งใจจะสอยมาแต่พอดีฝากเพื่อนแล้วเพื่อนหยิบมาผิดเลยต้องจำใจลองใช้ ต้องบอกเลยว่า ล้างแล้วรู้สึกไม่ค่อยสะอาดขนาดนั้น รู้สึกว่าจะต้องใช้ในปริมาณที่เยอะอยู่ถึงจะรู้สึกว่าล้างเครื่องสำอางค์ออกหมดจด คิดว่าใช้ไม่ถึง 20 ครั้งก็จะหมดเร็วอย่างแน่นอนค่ะ เลยรู้สึกว่าไม่ควรค่าแก่การเสียเงิน เพราะ ตัวนี้ขายในไทยเหมือนกัน ราคาน่าจะอยู่ราวๆ 300 บาท+ 

2. ByPhasse Solution Micellaire Demaquillante Face  

ชิ้นนี้เป็นอีกชิ้นที่ใช้ทำความสะอาดผิดหน้าเช่นกัน มาในรูปแบบน้ำ

ตัวนี้ครั้งแรกที่ใช้ก็เห็นได้เลยว่า เป็นจ้ำๆแดงๆรอบดวงตาและผิวหน้า แต่ที่ชัดๆเลยคือบริเวณรอบดวงตาค่ะ ตอนแรกไม่เอะใจว่าทำไมเป็นแบบนั้น ลองใช้รอบที่ 2 ค่ะ และก็เป็นเช่นเคยและหนักกว่าด้วย หลังจากนั้นเลยเลิกใช้เลยค่ะ เพราะมันใจว่าเราแพ้ตัวนี้อย่างแน่นอน ปกติปาล์มไม่ใช้คนผิวแพ้ง้ายแต่ตัวนี้เป็นตัวแรกที่ใช้แล้วแพ้ บอกตามตรงผิวหวังมากค่ะ เสียดายเงิน แต่ข้อดีของเขา คือ ล้างสะอาดค่ะ บางท่านอาจจะใช้ไม่แพ้และถูกใจก็เป็นได้คะ 

3. Rimmel London Just Let It Go 

ตัวนี้ได้มาจากเว็ป feelunique คะ ตัดสินใจลองเอามาลองใช้เพราะเห็นว่าตัวสินค้าลดราคาอยู่และราคาไม่แพงเลยสอยมา พอได้ของมาลองใช้ครั้งแรกที่บริเวณรอบดวงตาเพื่อล้างเครื่องสำอางค์ออก ใช้แล้วแดงเป็นจ้ำๆรอบดวงตาเหมือนตัวบนเลยค่ะ ใช้ครั้งแรกจอดเลยค่ะ เพราะเราแพ้มาจากตัวบนแล้ว มาเจอตัวนี้เลยแน่ใจว่าเราแพ้เพราะตัวนี้แน่นอน เลยไม่กล้าลองอีกคะ ไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่เพราะราคาไม่แพง แต่ก็เสียใจที่ทำให้ผิวบริเวณรอบดวงตาแดงเป็นจ้ำๆ งืออ

4. Clinique Anti-blemish Solutions 

ชิ้นนี้เป็นโทนเนอร์ใช้ก่อนจะลงครีมบำรุงตัวอื่นๆค่ะ ตัวนี้ใช้มาตลอดช่วงที่เป็นสิวและตัวนี้ทำหน้าที่ได้ดีมากๆเลยค่ะ แนะนำสำหรับสาวๆที่เป็นสิว ตัวนี้จะช่วยกำจัดสิ่งสกปรกออกอย่างแท้จริง แต่!! ตอนนี้หน้าเราไม่ค่อยมีสิวอย่างแต่ก่อนแล้วค่ะ พอใช้จะรู้สึกได้ว่าตัวน้ำมีความเข้มข้นเกินไป ใช้แล้วแสบหน้าเบาๆค่ะ มีการระคายเคืองเล็กน้อยเลยรู้สึกว่า โทนเนอร์ตัวนี้ไม่เหมาะกับสาวๆที่มีผิวหน้าที่ไร้สิวอยู่แล้ว ใช้แล้วอาจเกิดการระคายเคืองได้คะ 

5. Clinique Soap 

ชิ้นนี้ได้มาตอนที่ผิวหน้าเป็นสิวพร้อมๆกับตัวข้างบน ก่อนหน้านี้ที่เป็นสิว รู้สึกว่าสบู่ที่สอยมาไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่ ไม่ค่อยทำให้สิวน้อยลงกว่าเดิมและเวลาล้างหน้าจะรู้สึกได้ว่าหน้ายังไม่ค่อยสะอาด ต้องล้างอยู่หลายรอบทำให้ปริมาณของสบู่หายไปเร็วมาก แต่เราใช้ไม่หมดค่ะเพราะว่าใช้แล้วหน้าก็ไม่ได้รู้สึกสะอาดขึ้นหรือช่วยลดความมันบนผิวหน้าแต่อย่างใด เลยไม่ใช้ แอบเสียดายเงินคะ ราคาก้อนละหลายบาทอยู่ จำราคาไม่ได้ ใครเป็นสิวและกำลังมองหาสบู่ล้างหน้า แนะนำ Bennett ก้อนสีส้มเลยค่ะ หาซื้อได้ตามร้านค้าทั่วไป ง่ายๆคือที่ 7-11 นั่นเอง ช่วยทำให้สิวบนผิวหน้าเราลดลงเร็วมากๆ

6. The Body Shop Japanese Cherry Blossom Shower Gel

ต้องเกิ่ลก่อนว่า โดยส่วนตัวปาล์มเป็นคนคาดหวังกับสบู่อาบน้ำ ซึ่งควรจะมีกลิ่นหอม ใช้แล้วรู้สึกสดชื่นและรู้สึกสะอาดไปพร้อมๆกัน แต่ตัวนี้เนี่ยที่เอามาอยู่ในลิส หลักๆเลยคือกลิ่นแย่มากๆค่ะ แย่ขนาดที่เราเองพยายามจะใช้แล้วเพราะเสียดายเงินแต่ใช้ไม่ลงจริงๆค่ะ โดยส่วนตัวชอบครีมทาตัวของแบรนด์นี้มากๆ ใช้ตลอดและกลิ่นหอมสบายหัวสุดๆ แต่ตัวนี้กลิ่นเหมือนปลาคาวๆ เป็นกลิ่นคาวปลาเหมือนเรากำลังเดินอยู่ตลาดสดอะไรทำนองนั้นเลยค่ะ ไม่ไหวจริงๆค่ะ 

7. YouandI สารส้มระงับกลิ่นกาย 

ตัวนี้ได้มาเพราะว่าแพคเกทสามารถพกพาไปไหนสะดวก ซึ่งต้องบอกก่อนว่าปาล์มเป็นคนใช้สารส้มตั้งแต่เด็กๆเพราะคุณยายใช้ ใช้แล้วช่วยระงับกลิ่นได้จริงๆคะสำหรัสารส้มที่เราซื้อตามตลาดทั่วไป พอมาเห็นตัวนี้เลยต้องรีบเอาลองใช้เพราะขนาดกำลังดี พกพาไปไหนได้ง่ายๆ แต่พอเอามาใช้แล้ว ไม่สามารถระงับกลิ่นตัวเราได้คะ ซึ่งเราไม่ได้กลิ่นตัวแรงอะไรแต่คือก็มีกลิ่นบ้างเวลาเหงื่อออก ตัวนี้เอาไม่อยู่จริงๆค่ะ ใจลึกๆอยากให้เวิร์คมากๆ พยายามใช้อยู่หลายครั้งและก็เกิดปัญหาเดิมๆหลายครั้ง เลยพอคะ ไม่ได้เรื่องคะ เสียใจและเสียดาย หาสารส้มที่พกพายากคะ ฮือ 

8. Umberto Giannini Beauty Secret 

ตัวนี้สอยมาตอนที่ Boots จัดโปรโมรชั่นซื้อ 1 แถม 1 ไม่ได้คาดหวังอะไรมากกับตัวนี้เพราะเนื่องจากไม่เคยได้ยินชื่อเรียงนามเท่าไหร่ พอลองมาใช้สี่ ห้า รอบได้ รู้สึกว่าตัวนี้ยังไม่ามารถทำให้ผมสะอาดเท่าที่ควร หรือ ปาล์มอาจจะรู้สึกไปเองก็ไม่แน่ใจ แต่พอใช้แล้วให้ความรู้สึกที่ว่าจะไม่ซื้อใช้ต่ออย่างแน่นอนถึงจะจัดโปรต่อก็ตาม ฮือ ตัวแพคเกทมีความ modern อยู่ ชอบตรงนี้ และ พกพาสะดวก ขนาดไม่ใหญ่ไม่เล็กจนเกินไป แต่ตัว Product ของเขายังไม่เวิร์คเท่าที่ควร

9. Home Fragrance - Rose 

ตัวสุดท้ายและท้ายที่สุดสำหรับกระทู้นี้คือสเปรย์ดับกลิ่นที่ได้มาจาก Daiso นั่นเองคะ เนื่องจากกำลังมองหาสเปรย์ที่ช่วยทำให้ห้องหอม และ ให้กลิ่นหอมเบาๆไม่ฉุนมาก พอเอาตัวนี้มาลอง ครั้งแรกฉีดก็ให้กลิ่นหอมอยู่ค่ะ แต่ตัวน้ามสเปรย์ทำให้พื้นเหนียว เราลองใช้ไปสองสามครั้งจนมั่นใจว่าตัวนี้แหละที่ทำให้พื้นในห้องเหนียวและต้องทำให้ต้องถูพื้นอยู่บ่อยๆ เลยหยุดใช้ค่า ใช้ไปได้นิดเดียวเองแอบเสียดายเบาๆ สเปรย์ที่ทำให้พื้นเหนียวเป็นอะไรที่เราไม่ชอบมากๆเพราะต้องถูพื้นบ่อยและทำให้เหนียวเท้า รู้สึกไม่ค่อยสบายตัวหลังใช้ ตัวนี้เลยขอผ่านจ้า 

หมดแล้วค่าสำหรับกระทู้นี้ หวังว่ารีวิวนี้จะให้ประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะทั้งหมดที่รีวิวมาจากความเห็นส่วนตัวของปาล์ม ดีว่าดีคะ ไม่ดีก็จะบอกว่าไม่ดีหวังว่ารีวิวนี้จะเป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับใครที่คิดจะลองสินค้าใหม่ๆนะคะเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่า สวัสดีค่า

HAPPY WEEKEND EVERYONE

Septemberthefifth

Septemberthefifth

สวัสดีค่าทุกคน
Septemberthefifth เป็นพื้นที่แชร์ความสนใจและความคิดเห็นส่วนตัวของต้นปาล์มเอง ใครชอบก็อย่าลืม follow กันนะ หรือ สามารถแอตช่องทางต่างๆมาเป็นเพื่อนกันได้นะคะ

❁ IG: Septemberthefifth_tp
❁ Youtube & Facebook Page: Septemberthefifth

☏ Contact via Line : tntn_tp
☏ Email: contact.septemberthefifth@gmail.com

FULL PROFILE