EMPTIES #1: รีวิว 9 ไอเท็มที่ใช้หมดแล้ว จะโป๊ะหรือจะปัง!? มาดูกัน!!!

14 5

สวัสดีค่าเพื่อนๆ พบกันอีกแล้วนะคะ คราวนี้ฝนจะมารีวิวไอเท็มที่ฝนใช้หมดแล้วไม่ว่าจะเป็น Skin Care, Makeup หรือ Hair Care ก็ตาม ฝนทั้งบีบทั้งเค้นจนมันไม่เหลืออะไรแล้วจริงๆค่ะ ก็ผู้หญิงอย่างเราๆเนอะ อยากได้อะไรก็อยากให้มันคุ้มค่าที่สุด เพราะฉะนั้นเนี่ยะ ฝนก็จะมาบอกเพื่อนๆกันว่าอันไหนใช้แล้วเด็ดใช้แล้วโดน คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป ฝนจะซื้อใช้อีกไหม แล้วจะแนะนำไอเท็มที่เด็ดสุดๆให้เพื่อนๆไปลองซื้อมาใช้กันด้วยค่ะ ว่าแล้วเชิญชมคลิบกันเลยค่ะ!

1. Boots Extracts Shea Butter Body ButterRating : ★★★★☆

ตัวนี้ฝนซื้อมานานนนนนมากแล้วใช้ไม่หมดสักที ตัวเนื้อครีมจะเป็นหนาๆ สีโอรสค่ะ สิ่งที่ประทับใจมากคือกลิ่นมันหอมมาากกกกกกก ดูเป็นผู้หญิงมากๆ หาแล้วตัวหอมมม ผิวก็นุ่มมากเลย แนะนำให้ซื้อกันนะคะ อันนี้คือดีจริง แอบเห็นชอบลดบ่อยๆที่ Boots ค่ะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีโอกาสได้ซื้อก็ไปตำกันโลดดด

2. Bath & Body Works Sweet Magnolia & Clementine body lotionRating : ★★★★☆

ตัวนี้เพื่อนให้มาเป็นเซทของขวัญวันปีใหม่ค่ะ ในเซทก็จะมีเจลอาบน้ำ สเปรย์ฉีดตัวและ เจ้าตัว body lotion นี่แหละค่ะ :) คือเราชอบกลิ่นนี้มากกกกก จะเป็นแบบสาวหวานซ่อนเปรี้ยวนิดหน่อยแบบ มีลูกเล่น ไม่รู้จะอธิบายยังไง 555 แต่น่าเสียดายมาก ที่กลิ่นนี้เป็นแบบลิมิเตดที่ทำออกมาเป็น seasonal ค่ะ เราไปหาที่ร้านเค้าบอกกลิ่นนี้ไม่ผลิตแล้ว เสียใจมากกกก คือเราชอบแพกเกจมันด้วยแบบพกพาสะดวกดี เวลาไปตจว. หรืออะไรที่จะไม่ได้อยู่บ้านก็จะพกตัวนี้ไปตลอด จะได้ไม่จ้องพกโลชั่นไซส์มโหราฬไปเนอะ

3. Physiogel Hypoallergenic CreamRating : ★★☆☆☆

ตัวนี้คุณแม่ซื้อมาให้ค่ะ คุณแม่บอกว่าเภสัชแนะนำให้ใช้เพราะเราหน้าลอก คือเราใช้ตอนใช้ก็ดีนะคะ แต่พอตื่นนอนมา หน้าเราก็ยังลอกเหมือนเดิมค่ะ เราไม่รู้สิ มันอาจจะไม่ถูกกับเราก็ได้ค่ะ เมื่อเทียบกับราคาและผลลัพธ์ที่ออกมาแล้วก็ ขอโบกมือลาค่ะ เพราะราคาค่อนข้างแรงอยู่เหมือนกันนะ

4. Fleur Organic Rosehips Facial Dry Oil + EmulsionRating : ★★★★★

ตัวนี้ตอนแรก ทางแบรนด์ส่งมาให้ฝนกับกานลองใช้ค่ะ คือว่ากาน ตอนแรกลังเลว่าจะรับมาใช้ดีไหมเพราะกลัวจะทำให้หน้ามันเพิ่มหรือเปล่า เพราะกานเป็นคนผิวหน้ามัน แต่พอมาใช้ เออมันดีจริงนะ ดีงามพระรามแปดมากคือชอบ มันแบบตื่นมาละหน้านิ่ม หน้าไม่ลอกด้วย เห้ยแนะนำจ่ะ วิธีใช้ก็ใช้ emulsion ผสมกับออยสัก 2-3 หยด แล้วค่อยทาหลังอาบน้ำทุกครั้งเช้า เย็นค่ะ อันนี้ใครงบถึงจัดไปจริงๆนะ คือเราชอบ ประทับใจจริงๆ นี่ไม่ได้ค่าโฆษณา แต่ตอนนี้ขอพักก่อนเพราะราคาแอบแรงอยู่นิดนึง ถ้าเราทำงานมีเงินเก็บจะไปซื้อขวดที่ 2 มาใช้แน่นอนค่ะ

5. Urban Decay All Nighter Makeup Setting SprayRating : ★★★★☆

อ่าาาตัวนี้ เพื่อนๆคงจะเห็นใช้อยู่พักนึง คือมันเริ่ดจริงนะ เมคอัพติดทนขึ้นจริงๆ เวลารู้สึกเมคอัพที่เราแต่งมันดูแป้งๆไปหน่อยก็ฉีดสัก 2-3 ครั้ง ผิวสวยเชียวค่ะ คือที่หมดเร็วเพราะว่าตั้งแต่ได้มาก็ใช้ทุกครั้งเวลาแต่งหน้า 55555 ฝนซื้อมาเป็นขนาดเล็ก ถ้าซื้อครั้งต่อไปจะจัดไซส์ใหญ่แน่นอนค่ะ ตัวนี้เป็นอีกตัวที่แนะนำให้ไปตำกันถ้วนทั่วค่าาา

6. Reskin Solution MistRating : ★★★☆☆

ตัวนี้ก็ดีนะคะ แต่เค้าไม่ได้มีคุณสมบัติให้เมคอัพติดทน แต่จะเป็นผลิตภัณฑ์ที่ช่วยในการ refresh ผิว เพราะตอน)ีดแล้วรู้สึกๆ เย็นๆ สบายผิวดีมากค่ะ ตัวนี้ได้มาเพราะมีคนฝากพี่สาวฝนซื้อที่เกาหลี แล้วไปหาทั่วโซล มีอยู่สาขาเดียววว ตอนนั้นเลยแบบเอามาลองสักขวด ที่สำคัญถ้าซื้อที่เกา ราคาไม่แรงเลยค่ะตัวนี้ ถือว่าฟีลกู้ดดีค่ะ :)

7. Etude House Oh m' eye lineRating : ★★★★☆

ตัวนี้ถ้าใครติดตามกันมา ก็จะเห็นฝนใช้ประจำอีกตัวนึง อันนี้ซื้อตอนไปเกาหลีดหมือนกันค่ะ คือมันดำ มันไม่แพนด้า คือมันดี เขียนง่ายยย นี่ชอบมาก หลายๆคนก็แนะนำกันเนอะ แต่ตอนนี้ฝนจะยังไม่ซื้อก่อนเพราะอยากลองหาอายไลน์เนอร์ตัวอื่นๆดูบ้างค่ะ

8. Liese Smooth Hair CocktailRating : ★★☆☆☆

อันนี้เป็นสเปรย์ที่ใส่ผมเพื่อให้ผมไม่พันกัน แล้วเค้าบอกว่าจะทำให้ผมนุ่มลื่นขึ้น ซึ่งตัวฝนพอใช้รู้สึกเฉยๆมาก ที่ชอบก็คงจะเป็นกลิ่นหอมอ่อนๆ แบบพีชๆ กับแพกเกจที่ดูเจ้าหญิงมากกกกกเท่านั้นค่ะ

9. Cielo Double Protection Sunscreen and MoisturizerRating : ★★★★★

ครีมกันแดดตัวนี้คือฝนได้แบบ sample size มาจาก jeban goodie bag เมื่อปีที่แล้วค่ะ คือเนื้อครีมกันแดดอันนี้มันซึมเข้าผิวไปเลย ไม่เหนียวเนอะหนะ เหมือนแบรนด์อื่นๆ มีกลิ่นหอมอ่อนๆด้วย คือดีมาก จนฝนไปซื้อไซส์ใหญ่มาใช้เลยอะคิดดู 555 แนะนำให้เพื่อนๆลองใช้กันดูค่ะ ดีจริง อิอิ

หมดแล้วนะคะสำหรับ empties ในครั้งนี้ถ้าเพื่อนๆชอบก็ช่วยกดหัวใจให้กระทู้นี้ แล้วก็ช่วยแชร์กันด้วยนะคะ แล้วอย่าลืมไปทักทายพวกเราทาง youtube, facebook, instagram กันได้ใน my profile เลยค่ะ วันนี้ลาไปก่อนสวัสดีค่ะ :) 

fxxkbeauty

fxxkbeauty

Hi! We're FON x KARN from Thailand!
Make up is our PASSION ♡
We always remind ourselves that everyone can never stop learning and that is what we're look forward to everyday :D

FULL PROFILE