10 Beauty Youtubers ที่ห้ามตาม ........ เพราะอาจจะทำให้เสียตังค์โดยไม่รู้ตัว !!!!!

38 19

เคยมะ . . . . นั่งดู Swatch ดูรีวิวเครื่องสำอางอยู่ดีๆ รู้ตัวอีกที . . . เสียตังค์ไปละจ้าาาาาาา

มันช่างเป็นความเจ็บปวดที่งดงามจริงๆ ใครจะเข้าใจเราเนอะ  55555

ในช่วงเงินเดือนพึ่งออกแบบนี้ เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของสาวๆ เอมขอนำเสนอ 8 Youtuber แซ่บๆ ที่ต้องบอกว่า ห้ามตามเด็ดขาด !!!!  ไม่งั้นมีเสียเงินชัวร์ๆ (ที่รู้ก็เพราะเสียมาแล้ว... 5555)

มาค่ะ ใครพร้อมแล้วตามมาดู กายพร้อม ใจพร้อม เราทำได้ !!!! 

1. KathleenLightsYoutuber สาวสวยตาใสปิ๊งงงงที่แอบมีความฮากับความเกรียนเบาๆ ดูเพลินมาก สำเนียงฟังง่าย แถมรีวิวตรงสุดๆ ดีคือดี ไม่ดีคือซูมให้เห็นกันชัดๆ ไปเลย  Kathleen มี VDO Swatch และ Makeup Turotial สวยๆ เยอะมากกกก แต่ที่โดดเด่นสุดๆ ก็คงเป็นวีดีโอ Swatch Colourpop ที่สีชัดจัดเต็ม กิเลสพุ่งปรี๊ดดด (ซึ่งเชื่อว่าหลายคนเสียเงินให้ Colourpop ไปเพราะคลิปของเค้าแล้วแน่ๆ 5555) แค่เฉพาะบ้านจีบันเปิดดู Swatch ของเค้านี่ก็อาจจะปาไปเป็นร้อยๆ วิวกันแล้ว 555 ดูแล้วดูอีก #ดูวนไปข่ะ สุดท้ายก็ลงเอยที่การเสียทรัพย์ตลอดๆ . . . เพราะฉะนั้น ถ้าไม่อยากเสียตังค์ ห้ามตามค่ะ !

2.Fleur DeForce Beauty & Lifrstyle Youtuber จากเมืองอังกฤษที่ป๊อปถึงขนาดมี Make Up Line เป็นของตัวเองด้วย  หลายๆ คนชอบในความน่ารักสดใส ความเป็นธรรมชาติ และตาโตหวานๆ ที่ดูเหมือนตุ๊กตาของเฟลอร์ แถมยังมีสำเนียงอังกฤษที่เป็นเอกลักษณ์มากๆ  เฟลอร์มีรีวิวตั้งแต่เครื่องสำอาง สกินแคร์ ไปจนถึงแฟชั่น รองเท้า กระเป๋า เสื้อผ้า เครื่องประดับต่างๆ แต่ที่น่าสนใจเป็นพิเศษจะเป็นพวกเครื่องสำอาง Drugstore จากอังกฤษ โดยเฉพาะลิปสติกโทนสีเบอร์รี่ที่เป็นไอเท็มโปรดของเฟลอร์จ้า

3. Wayne Goss Wayne Goss หรือที่หลายๆ คนรู้จักกันในชื่อ GossMakeupArtist ก็เป็น Youtuber จากฝั่งอังกฤษอีกคนที่ทำให้เกิดกิเลสอยู่บ่อยๆ  เอกลักษณ์ของเค้าคือคลิปแบบสั้นๆ ได้ใจความ มาไว ไปไว ไม่เสียเวลา ไม่เปลืองเน็ต   Wayne Goss เค้าเป็น Make Up Artist ด้วย ทำให้ในการรีวิวแต่ละครั้ง เรามักจะได้ทริคการแต่งหน้าดีๆ ด้วย  แม้ว่าเค้าจะไม่ปังเรื่องรีวิวสีสด แซ่บ Swatch ลิปรัวๆ เหมือนสาวๆ คนอื่นๆ แต่เรื่องงานผิว รองพื้น คอนซีลเลอร์ แปรงแต่งหน้า ของตัวไหนใช้ดีไม่ดี ปิดแพนด้ายังไง มาสคาร่าอันไหนเด้ง  Make Up Artist มาบอกเองแบบนี้  ใครที่กำลังตัดสินใจจะซื้ออะไรอยู่นี่รับประกันได้เลยค่ะ .... รับประกันได้ว่าเสียเงินแน่นอนน 555

4. RAEviewYoutuber สาวเอเชียหน้าหวานที่ชอบมาทำให้กระเป๋าตังค์สั่นรัวๆๆๆๆ  RAEview มักจะรีวิวไอเท็มหรูหราอลังการ งานสวย งานแพง ที่ออกใหม่อยู่เรื่อยๆ  ใครชอบเมคอัพแนว High End หรูๆ ราคาแพง อย่างพวก Tom Ford, YSL, Charlotte Tilbury อยากรู้ว่ามีอะไรออกใหม่ ควรค่าแก่การพุ่งตัวมั้ยก็ให้ติดตามไว้ค่ะ  แต่ถ้าใครไม่อยากกิเลสพุ่งเนี่ย อย่าเผลอกดไปดูเลยนะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน :P

5. Jaclyn Hillอีกหนึ่ง Youtuber ชื่อดังจากฝั่งตะวันตกที่ปังถึงขนาดได้ออกพาเลตต์ Collaboration กับ Becca ในชื่อของตัวเอง  จะเป็นคนพูดเยอะๆ ไวๆ นิดนึง ถ้าใครเน้นดูภาพแต่ไม่ชอบฟังอาจจะไม่อินเท่าไหร่นะ แต่เค้าแต่งหน้าเก่งมากกกก มีไอเท็มใหม่ๆ มาครีเอทลุคให้อยากได้อยู่ตลอด TwT   ด้วยความที่เค้ามาสาย Tutorial มากกว่ารีวิว ทำให้เค้าอธิบายได้ดีมากว่าไอเท็มไหนใช้ยังไงให้เทพ แล้วก็มีเทคนิกการแต่งหน้าดีๆ มาสอนเรื่อยๆ เลย  เอาเป็นว่าใครใจไม่แข็งพอก็อย่าไปดูให้เกิดกิเลสเนอะ

6. Changmakeupดูสาวฝรั่งกันมาเยอะแล้ว กลับมาดูฝั่งเอเชียกันบ้าง   Changmakeup เป็น Youtuber สาวชาวเวียดนามที่มีเอกลักษณ์ที่ริมฝีปากอวบอิ่มน่าจุ๊บ เซ็กซี่มากกกก เวลาทำ Swatch สีลิปสติกคือทาลิปแล้วสีแน่น ชัด สะใจเจ้จริงๆ เห็นแล้วมันอยากจะสอยตาม  แต่ไอเท็มเด็ด แบรนด์ดัง ของเลอค่าจากฝั่งยุโรป อเมริกาเนี่ย เค้ามีหมดนะคะ ส่วนสาย Drug Store ราคาเบาๆ เธอก็มีคลิป Dupes ให้ตามดูด้วยเหมือนกัน ตอบโจทย์หญิงคลั่งเครื่องสำอางแบบเราจริงๆ  อ้อ ทุกคลิปของเธอเป็นภาษาเวียดนามแต่มีซับอังกฤษนะ ซึ่งจะว่าไปก็ดี ฟังไม่รู้เรื่องจะได้ไม่ต้องเสียเงินหนักมาก . . . . . หรอ ? 5555 

7. BeautywithEmilyFoxบล๊อกเกอร์จากฝั่งอเมริกาอีกคนที่ขึ้นชื่อเรื่อง Swatch สีลิปสติกค่ะ  จริงๆ เค้าแอบจะพูดเยอะนิดนึงนะ ใครที่ชอบดู Swatch รัวๆ ไม่เน้นฟังอาจจะไม่อินอีกแล้วเช่นกัน  แต่ถ้าใครชอบฟังอธิบายเยอะๆ เนื้อเป็นยังไง สีติดชัดมั้ย ตกร่องหรือเปล่า เค้าอธิบายแน่นมากกกก  คลิปดังของเค้าเป็นคลิป Swatch ลิปสติก Mac ลอตใหญ่ และด้วยความที่เค้าผิวค่อนข้างขาว ทำให้ทาลิปสีอะไรก็รอด ดูสวยไปหมด ลิปที่ดูประหลาดๆ ทาออกมาก็ดูสวยจนอยากจะซื้อตาม โอ้ยยยย รู้สึกไม่ค่อยปลอดภัยอ่ะ 555

8. Bambigirl 밤비걸งานบิวตี้ จะขาดสายเกาหลีไปไม่ได้ !  สาวๆ ที่ชอบสไตล์เอเชียใสๆ ตลกน่ารักๆ น่าจะชอบ Bambigirl กันนะ  เอกลักษณ์ของเธอเวลารีวิวคือจะโผล่มาด้วยหน้าใสๆ หรือแค่ลงรองพื้นเบาๆ ก่อน แล้วค่อยๆ เติมให้เห็นไปเรื่อยๆ ถึงแม้จะแต่งแค่นิดดดดเดียวก็ดูสวยขึ้นมา ทำให้เรารู้เลยว่าผิวที่ดีนี่มันแต่งอะไรก็สวยนะเนี่ย TwT  นอกจากนี้เค้ายังมีวีดีโอแนวแฟชั่นด้วย สาวๆ คนไหนที่ชื่นชอบแฟชั่นสไตล์สาวเกาหลีฟรุ้งฟริ้งนี่ห้ามตามเลยนะ พังแน่นอน

9. Carli Bybelสาวๆ สายฝรั่งที่ชอบสไตล์เมคอัพเป๊ะ ปัง ปากชัด ตาแน่น ขนตาเบอร์งานยิ่งใหญ่ น่าจะอินกับคาร์ลี่คนนี้ค่ะ  จริงๆ เค้าจะมาสาย Make Up Tutorial มากกว่ารีวิวนะ แต่คือเค้าแต่งหน้าสวยมากกกก แน่นสะใจ ทำให้เวลาหยิบอะไรมาใช้ก็อยากจะสอยตามไปหมดเลย เป็นคนที่ทำให้รู้สึกว่าลุคสวยปังนี่มันทำง่ายมาก...แต่เราก็ทำไม่เคยได้ 5555  ใครอยากรู้ว่าลุคสวยแพง ฮอทๆ แบบนี้ต้องใช้อะไร แต่งยังไง ก็เชิญมาเสพได้ตามอัธยาศัยเลยจ้า 

10. ShaaanxoYoutuber คนสุดท้ายที่ขอนำเสนอไว้เพื่อความปลอดภัยของกระเป๋าตังค์สาวๆ ก็คือ Shaaanxo จาก New Zealand จ้า เค้าเป็นสาวอวบหน้าเป๊ะที่มีวีดีโอ Swatch สีลิปแซ่บๆ ให้ดูเพียบบบบ เป็นคนที่ทาสีอะไรก็เอาอยู่ รู้สึกสวยไปหมดจนต้องตำตามบ้าง เสียสติจนบางทีก็ลืมไปว่าสีผิวเรากับสีผิวเค้าเนี่ยมันไม่ได้ใกล้กันเลยนะ 5555   นอกจากนี้เค้าก็มี Make Up Tutorial ครีเอทๆ เยอะมากกกก เมื่อไหร่ที่กดไปดูแล้วหยุดไม่ได้แน่นอน !

นอกจาก Youtube ทั้ง 10 คนนี้แล้ว ใครติดตามคนไหนอยู่ก็อย่าลืมมาแชร์กันบ้างนะ เราจะได้กรีดร้องไปพร้อมๆ กัน 5555 วันนี้ขอจบแต่เพียงเท่านี้ เจอกันใหม่กระทู้หน้าน้าาาา บายค่าา ~

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE