เกาะติด WORKSHOP รีดผมตรง คงผมสวยนาน 7 วัน กับ TRESemme

30 18

สาวสวยอย่างเรานอกจากจะมี “หน้าตา” เป็นอาวุธแล้ว การมี “ผมสลวยสวยเกร๋” ก็เท่ากับเพิ่มอาวุธลับไว้คอยจับทุกสายตา แต่ปัญหาผมแห้ง ชี้ฟู จัดทรงยาก ไม่ว่าจะสาวผมเส้นเล็ก ลีบ แบน หนีบแล้วฟู หรือผมเส้นใหญ่ หยัก หนีบแล้วหยอย จนทำให้สาวๆ หลายคนถึงกับถอดใจ แทบอยากจะเอาปี๊บคลุมหัวกันเลย!!!

อ๊ะ..อ๊ะ ปัญหาแค่นี้อย่าเพิ่งท้อค่าา เพราะ TRESemme เค้ามีตัวช่วยจัดการได้ พร้อมท้าพิสูจน์กับกิจกรรมสุดเอ็กซ์คลูซีฟ “PRO-SECRET WORKSHOP by TRESemme” เฉพาะสาวๆ ผู้โชคทั้ง 50 คน ได้เข้าร่วม Workshop กับ Hair Stylist ชื่อดังระดับแถวหน้าของวงการแฟชั่น เพื่อเรียนรู้เทคนิคจัดแต่งผมจากรันเวย์ และวิธีดูแลเส้นผมอย่างถูกวิธี 

และที่สำคัญทั้ง 50 สาว จะได้ทดลอง “ล็อคผมตรงนานถึง 7 วัน” กับผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ล่าสุด TRESemme Heat Activated Treatment เมื่อวันที่ 28 พฤษภาคมที่ผ่านมา ที่ MOON GLASS the social bar สุขุมวิท 53

สมาชิกจีบันผู้โชคดี และ 5 สาว Blogger สุดแซ่บ มากันในธีม “PROFESSIONAL BACKSTAGE” ทันทีที่ลงทะเบียนเข้างานกันแล้วก็ต้องโพสต์ท่าเกร๋ๆ ถ่ายรูปกับ Backdrop เป็นธรรมเนียม พร้อมโพสต์ IG และติด hastag #TRESemmeThailand  #TRESemmeKeratinSmooth7Days ลุ้นรับของขวัญสุดพิเศษจาก TRESemme  

เมื่อสาวๆ นั่งประจำที่พร้อมแล้ว “คุณน้ำ” MC สาวผมยาวสวยเป๊ะของเราก็เริ่มนำเข้าสู่กิจกรรรมกันเลย ซึ่งงานนี้มี “คุณตุ้ม ธนภัทร บารมีแสงเพชร” ผู้จัดการฝ่ายพัฒนาผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผม บริษัท ยูนิลีเวอร์ ไทย เซอร์วิสส์ จำกัด มาร่วมไขความลับของเส้นผมเพื่อช่วยสาวๆ สยบปัญหาผมชี้ฟูไม่เป็นทรงอย่างเป็นกันเอง 

คุณตุ้มอธิบายถึงโครงสร้างของเส้นผมคนเราซึ่งมีส่วนที่เรียกว่า “เกล็ดผม” เคลือบอยู่ภายนอก เพื่อทำหน้าที่ปกป้องเส้นผมไม่ให้สูญเสียน้ำและโปรตีนที่เรียกว่า “เคราติน” ซึ่งช่วยให้เส้นผมแข็งแรงและเงางาม แต่เมื่อเกล็ดผมถูกทำลายทั้งจากสิ่งแวดล้อม ความร้อนจากการเป่าหรือหนีบผม หรือสารเคมีจากการยืด ดัด หรือทำสีผม ทำให้ผมสูญเสียน้ำและเคราตินได้ง่ายขึ้น พอผมยิ่งโดนความร้อนมากเข้า ก็ยิ่งแห้ง เสีย และชี้ฟูมากขึ้น หรือแม้แต่การที่ผมโดนความชื้นมากไปก็ทำให้โครงสร้างผมเปลี่ยนแปลงและชี้ฟูไม่เป็นทรงได้เหมือนกัน  วิธีแก้ไขที่คุณตุ้มแนะนำ คือเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ที่สามารถช่วยเติมเคราตินให้กับเส้นผมได้อย่าง TRESemme Heat Activated Treatment เพราะด้วย Themal technology ของ TRESemme ที่มีโมเลกุลขนาดเล็กทั้งแบบประจุบวก (+) และประจุลบ (-) อยู่รวมกัน ทำให้ผลิตภัณฑ์สามารถเคลือบลงบนเส้นผมได้เรียบเนียนสนิทเหมือนฟิล์มบางเฉียบ ช่วยซ่อมแซมและฟื้นฟูเส้นผมได้อย่างลึกล้ำ ทำให้แข็งแรง มีความยืดหยุ่น ผมตรงและพลิ้วสวยอย่างเป็นธรรมชาติ

ไม่พูดเปล่าเท่านั้นนะจ๊ะ คุณตุ้มยังขนอุปกรณ์และทีมงานจากห้องแล็บ TRESemme มาแสดงสด พิสูจน์ให้สาวๆ เห็นกันกับตา เปรียบเทียบให้ดูกันจะจะกับผลิตภัณฑ์ช่วยแก้ปัญหาผมแห้งชี้ฟูของแบรนด์ดังในท้องตลาดกันไปเลยค่า ได้เห็นเต็มสองตาและยังได้สัมผัสเต็มสองมือแบบนี้ ยิ่งทำให้สาวๆ ตื่นเต้นและอยากลองพิสูจน์กับเส้นผมตัวเองบ้าง  แต่ก่อนจะเริ่มลงมือกัน งานนี้เราได้ “พี่หรั่ง พรเทพ หวันปาเต๊ะ” Hair Stylist ชื่อดังที่คร่ำหวอดในวงการแฟชั่นมากว่า 20 ปี และผู้ร่วมก่อตั้ง The Lounge แฮร์ซาลอนชื่อดังมาช่วยแนะนำการใช้ผลิตภัณฑ์อย่างถูกวิธีและมีประสิทธิภาพสูงสุด เพื่อให้ผมตรงพลิ้วสวยเป็นธรรมชาติและไม่รู้สึกเหนอะหนะ โดยบีบผลิตภัณฑ์ลงบนฝ่ามือในปริมาณที่พอเหมาะ ถูให้ทั่วฝ่ามือเพื่อทำการวอร์มตัวทรีตเม็นต์ก่อน แล้วชโลมให้ทั่วเส้นผม จากนั้นเป่าผมให้แห้ง แล้วจึงใช้เครื่องหนีบหนีบให้ผมตรงทีละช่อ และต้องไม่หนีบผมแช่ไว้นานเกินไป ไม่อย่างนั้นผมที่ควรจะปังอาจพังได้นะจ๊ะ

พี่หรั่งยังเผยเทรนด์ทรงผมสุดฮอตในช่วง Spring&Summer 2016 นี้คือ ผมยาวตรงพลิ้วสวยเป็นธรรมชาติและสุขภาพดี พร้อมทั้งนำเอาเทคนิคแต่งผมตรงจากรันเวย์มาเผยให้สาวๆ เอาไปใช้กันอย่างไม่มีกั๊ก โดยได้ 5 สาว Blogger มาเป็นนางแบบให้อีกด้วยค่า เริ่มกันที่ “แตน Tantaztic” บล็อกเกอร์สาวหน้าหวาน ที่พี่หรั่งครีเอตลุคให้ใหม่ เป็นผมแสกกลางเซ็ทโคนผมให้เรียบร้อยและปล่อยปลายผมให้เป็นธรรมชาติ สวยเรียบง่าย แต่ดูเท่โก้ เช่นเดียวกับ “เจน Janenipa” บล็อกเกอร์สาวสวย ที่พี่หรั่งเพิ่มลุคให้ดูเฉี่ยวเปรี้ยวยิ่งขึ้นกับการเอาผมทัดหูไว้ทั้งสองข้าง

ส่วน “พิมพ์ IkkimPim” บล็อกเกอร์สาวหวานซ่อนเปรี้ยวนั้นพี่หรั่งปรับทรงผมให้แสกด้านซ้ายและทัดหูซ้ายเพียงข้างเดียวเพื่อเผยให้เห็นเม็ดไฝเสน่ห์อันเป็นกิมมิคบนแก้มซ้ายของพิมพ์ ช่วยเพิ่มความเฉี่ยวและดูเป็นสาวมั่นยิ่งขึ้น  ต่อกันที่ “มอส Mossster” บล็อกเกอร์สาวเปรี้ยวลุคอินเตอร์ ที่มีผมตรงสวยอยู่แล้ว เพียงแค่เปลี่ยนจากแสกกลางเป็นแสกข้างและจัดทรงด้วยสเปรย์เพียงเล็กน้อย ก็ได้ลุคที่เก๋ไก๋ไปอีกแบบ และปิดท้ายกับ “พลอย Ploiawait” บล็อกเกอร์สาวหวานกับสีผมจัดเต็ม ซึ่งพี่หรั่งจัดแจงแต่งผมทรงใหม่ให้โดยเสยและเซ็ทให้อยู่ตัว แลดูสวยหวานได้อีก 

นอกจากนี้บล็อกเกอร์สาวทั้ง 5 ท่าน ยังรับคำท้าจาก TRESemme นำผลิตภัณฑ์กลับไปทดลองใช้ต่อที่บ้าน พร้อมเครื่องหนีบผมและสติ๊กเกอร์ล็อคเครื่องหนีบผมนาน 7 วัน จะเป็นอย่างไรนั้นไปติดตามกันต่อใน FB และ IG ของแต่ละคนกันได้เลยค่า วันนี้สาวๆ ก็ได้เรียนรู้วิธีการดูแลผมและเทคนิคจัดแต่งผมให้สวยรับกับใบหน้ากันไปแล้ว แต่ก่อนจบกิจกรรม พี่หรั่งยังเน้นย้ำให้สาวๆ ดูแลเส้นผมอย่างถูกวิธี ด้วยผลิตภัณฑ์ที่มีประสิทธิภาพ จะช่วยลดปัญหาผมเสียได้อย่างแน่นอน ส่วนใครที่มีผมสุขภาพดีอยู่แล้วก็อย่างละเลย ต้องบำรุงดูแลด้วยเช่นกัน เพราะหากผมของเราแข็งแรงสุขภาพดีแล้ว จะยืด ดัด ทำสี หรือทำทรงไหนๆ ก็สวยเจิดได้ไม่ยากค่า

มาถึงช่วงที่สาวๆ รอคอยอย่างใจจดจ่อ นั่นก็คือ Lucky Draw ลุ้นรับของขวัญสุดเซอร์ไพรส์จาก TRESemme ที่นำมาแจกให้แก่สาวๆ ผู้โชคดี 10 ท่านที่มีสติ๊กเกอร์ Lucky Draw แปะอยู่ใต้เก้าอี้ และอีก 10 ท่านที่โพสต์รูป IG ได้โดนใจทีมงานที่สุด รับไปเลยเครื่องหนีบผมคุณภาพดีคนละ 1 เครื่องจ้า ส่วนสาวๆ ที่พลาดรางวัลจาก Lucky Draw ไป ก็ไม่ได้กลับบ้านมือเปล่านะจ๊ะ เพราะ TRESemme เค้าจัดชุดผลิตภัณฑ์บำรุงเส้นผมชุดเคราติน สมูท ให้หิ้วกลับไปใช้ที่บ้านกันทุกคนเลย สาวๆ คนไหนอยากมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมสุดเอ็กซ์คลูซีฟแบบนี้ เกาะขอบเว็บ Jeban.com เอาไว้ให้ดีนะจ๊ะ ครั้งหน้าผู้โชคดีอาจเป็นคุณค่าาา

คลิกดูภาพกิจกรรมในงาน "WorkShop เทคนิคล็อคผมตรงนาน 7 วัน กับ TRESemme"

https://www.jeban.com/society/TRESemmeWorkShop

น้องฟริ้ง

น้องฟริ้ง

Admin of Jeban.com "น้องฟริ้ง" จะคอยดูแลเว็บบอร์ดให้กับชาวจีบันนะคะ ^^ ถ้ามีข้อสงสัยหรือคำแนะนำใดๆ สามารถ mention @น้องฟริ้ง หรือส่งเมลมาที่ help@jeban.com เลยค่ะ

FULL PROFILE