[Everyday Korean style makeup]มือใหม่มาแหวกเทรนสายฝ.กลับมาหาสายเกา ต้อนรับการกลับมาของ Etude House กันดีกว่าา

12 2

สวัสดีค่าาาา

ด้วยความที่ช่วงนี้สายฝ.มาแรงม๊ากกกก จึงเกิดความคิดอยากลองกลับมาทำลุคสายเกา(หลี)ซะหน่อย ห่างหายกันไปนานเหลือเกินค่ะ5555 เลยคิดได้ว่าลองทำลุคแบบที่แต่งได้ทุกวัน และง่ายเหมาะกับมือใหม่ดู จึงออกมาเป็นเยี่ยงนี้ค่ะ ><

ดังนั้นเรามาลองแต่งหน้าแบบสายเกากันเถอะ เป็นแบบที่ดัดแปลงให้เข้ากับสาวไทยด้วยนะคะ เป็นการรวมตัวของของถูกและดีและการใช้ของจาก etude อย่างบ้าคลั่งต้อนรับที่แบรนด์กลับมาเปิดตัวในไทยอีกครั้งงงง//น้ำตามาาา

ในนี้มีทริคให้มือใหม่ได้ลองหลายอย่างนะคะ เช่น - คิ้วเกาหลีเขาทำกันยังไง - การทำถุงใต้ตาคิ้วท์ๆแบบดอลลี่อาย - ทาลิปทิ้นท์แบบสายเกา - อายแชโดวโทนชมพูยังไงให้ดูดี

ps.เหมาะสำหรับมือใหม่และน้องๆมัธยม/มหาลัยฯที่ยังไม่ค่อยมีงบซื้อคสอ.ด้วยนะ ไปดูกันดีกว่าค่ะะะะ

kxxvenus

kxxvenus

สวัสดีค่ะ วีนัสนะคะ
ตอนนี้กำลังทำยูทูปเกี่ยวกับ beauty & lifestyle ฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆติดตามกันด้วยนะคะ

FULL PROFILE