How to HONEY BEAUTY - (ผึ้ง)จะรู้ว่างานผิวแทนฉันก็รอดนะ~~!

9 2

สวัสดีค่าาาา~~

นี่ก็เป็นฮาวทู

"HONEY BEAUTY : สวย สุขภาพดี สีน้ำผึ้ง"ซึ่งช่างขัดกับสภาพ หมวยสุดป่วย ที่เป็นอยู่ตอนนี้เหลือเกิน T____T

ตอนแรกก็ลังเลมากว่า จะทำดีมั้ยน้าาาา

เพราะไอ่เราก็ไม่เคยลองแต่งหน้าสำหรับผิวสีแทนมาก่อน

แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจ เอาว้ะ! ลองดูซักตั้งแล้วกัน

และ นี่คือผลลัพธ์เลยจ้าาาา~~~

ก็พอไปวัดไปวาได้เนอะ 555555

โดยการแต่งหน้าในครั้งนี้

เซฟไม่ได้ลงทุนซื้อรองพื้นใหม่แต่อย่างใด(เนื่องจากพึ่งไปเที่ยวและโดนแดดเผาจนตัวเกรียมมาพอดี จึงต้องใช้ให้เป็นประโยชน์ ฮิฮิ)

เพียงแค่เริ่มต้นด้วยการ ทาคอนซิลเลอร์ปกปิดรอยดำรอยแดงต่างๆไปเลย

เสร็จแล้ว แทนที่จะทาแป้งฝุ่นเซตทุกอย่าง เซฟเลือกใช้คอนทัวร์ (สีไม่แรงมาก) ในการปัดให้ทั่วหน้าแทนค่ะ! 

ซึ่งผลลัพธ์ที่ได้ก็ถือว่าออกมาดีที่เดียว

สีผิวที่ได้ออกมาเป็นสีแทนๆ เงาๆ กำลังดีเลยล่ะ

(เปล่าหรอก แกรไม่มีงบซื้อรองพื้นใหม่ก็บอกมา 55555)

การแต่งตานี่ก็ง่ายๆเลยค่ะ

"สีน้ำตาล" สีเดียว เอาอยู่จริงๆเพราะเซฟอยากได้ลุคธรรมชาติๆ หน่อย

เลยใช้แค่สีน้ำตาลในการสร้างกระบอกตาหลอกๆขึ้นมา

***ข้อระมัดระวังในการแต่งเป็นสาวผิวสี***งานไฮไลท์เป็นสิ่งสำคัญและจำเป็นมากกกกกก+++ ค่ะอย่างเช่นพวก ไฮไลท์ท้องคิ้ว โหนกแก้ม และ จมูก ฯลฯ เพราะมันสร้างมิติและจุดเด่นให้กับใบหน้าของเรา ไม่งั้นหน้าเราจะกลายเป็นมีแต่เข้มจนดูหมองคล้ำ ไม่วิ๊งวั๊งสุขภาพดีนะจ๊ะ

พอได้กระบอกตามา ก็จัดกรีดอินเนอร์ไลน์เนอร์สีดำคมๆเข้าไป

ปัดขนตา! นี่ก็สำคัญเช่นกัน ทั้งบนและล่างเลยน้าาา

ส่วนเล็กๆอย่างขนตานี่แหละค่ะ ที่สามารถทำให้ลุคนี้ดูเต็มมากขึ้นได้เยอะเลย

ขนตาปลอมที่เซฟเลือกใช้ในครั้งนี้เป็นแบบหางยาว 

เพราะจะสามารถเปิดดวงตาให้ดูเรียวยาว และมีเสน่เหมือนสาวฝรั่งเค้ามากขึ้นค่ะ

สุดท้ายแล้ว! ขาดไม่ได้เลย!ลิปสติกเนื้อแมทสีนำตาลซักแท่ง(อย่าลืมทาให้เกินขอบปาก เพื่อให้ปากดูอวบอิ่มขึ้นอีกนิสสสสนึงด้วยนะ)

เท่านี้...เป็นอันเสร็จเรียบร้อย!

เป็นยังไงกันบ้างคะ ลุคนี้

รอดหรือไม่รอด? 55555

มีอะไรสงสัยสามารถถามได้ในคอมเม้นได้นะค้าาาา

เยิ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟ <3 

natinees

natinees

FULL PROFILE