++ Review Beautelush ของดีต้องบอกต่อ++

14 4

สวัสดีคะเพื่อนๆ เรากลับมาอีกแล้ว วันนี้ก็ไม่มีไรมาก มีของดีมาฝากกันเช่นเคย

พร้อมรีวิวเล็กน้อย ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า เราชื่นชอบผลิตภัณฑ์ตัวนี้มาก และใช้มาตลอด2ปี 

แบรนด์นี้ไม่เคยทำให้ผิดหวังจริงๆ ทำอะไรออกมาก็ดึหมดเลย 

แบรนด์ที่เราพูดถึงก็คือ Beautelushนั่นเอง 

เราจะมาพูดถึงผลิตภัณฑ์ทั้งหมด3ตัว ที่เรามี

1.Beautelush Smooth Matte Powder SPF50 PA+++2.Beautelush DD Organix SPF50 PA+++ #Beige023.Beautelush DD Organix SPF50 PA+++ #Pinkorgasm

Beautelush เป็นผลิตภัณฑ์ที่ เจ้าของเป็นคุณหมอเพราะฉะนั้น เขาใส่ใจในส่วนผสมเป็นอย่างมาก 

มีส่วนผสมจากธรรมชาติ ไม่มีส่วนผสมน้ำหอม,แอลกอฮอล์และพาราเบนผิวแพ้ง่ายใช้ได้แน่นอน

Beautelush Smooth Matte Powder SPF50 PA+++

แป้งตัวนี้เขาเคลมว่า เป็นแป้งผสมรองพื้น ปกปิดเนียนระดับHD !!!

แป้งผสมรองพื้น Beautelushปกปิดเนียน อำพรางรูขุมขนอ่อนโยน เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย

ต่อมาเป็นภาพการปกปิดนะคะ

หน้าสดมากจิงๆค่า -0-

ข้างนี้ลงแป้งคะ ค่อนข้างเนียนเลยทีเดียว

ต่อมาเป็นผลิตภัณฑ์อันโด่งดัง ของทางแบรนด์เลยก็ว่าได้

Beautelush DD Organix Foundation SPF5o PA+++

Beautelush DD Organix Foundation SPF5o PA+++ออแกนิก ไร้สารเคมีเนื้อสัมผัสบางเบา ปกปิดดีเยี่ยม คุมมัน ไม่มีส่วนผสมของน้ำหอม แอลกอฮอล และพาราเบนส่วนผสมจากธรรมชาติ พร้อมสารบำรุง ทำให้ช่วยลดริ้ยรอยได้ด้วย เจ๋งใช่มั้ยล่่าา

เนื้อบางเบา เกลี่ยง่าย กลืนไปกับผิวสูตรนี้มี Moisturiser มากกว่าสูตรเดิม ให้ความชุ่มชื่นมากกว่าเหมาะมากสำหรับผิวแห้ง

ทดสอบระดับการปกปิด

สังเกตุได้ว่าด้านที่ทา จะดูผ่อง เนียนกว่าข้างที่ไม่ทา

ระดับการปกปิด ถือว่าปกปิดดีเลยทีเดียว แต่ถ้าใครมีใต้ตาคล้ำเหมือน เรา

สามารถใช้ตัว beatelush dd cream ทาเป็น concealer ได้เลย

ก็จะให้ระดับการปกปิดที่มากกว่าเดิม ต้องการปกปิดขนาไหน สามารถค่อยเพิ่มได้

ไม่หนาไม่โบะ แน่นอน เพราะเนื้อบางเบา

หากใครต้องการความปกปิดเพิม

สามารถใช้แป้งSmooth matte powderของเขา

เพิ่มการปกปิด แค่นี้้ก็จะได้ลุคเนียนกริบ ระดับHD!!!!

ขอหายตัวไปแปรงร่าง แปร๊บบ ฟิ้ววว

ชริ้งง กลับมาแล้วค่า แถมลุคปังๆ หรือ พังๆ ก็ไม่รู้555

เหล่ เบาๆ

ใครชอบ กดไลค์ กดแชร์ เป็นกำลังใจให้เราได้นะคะขอบคุณทุกคนที่เข้ามารับชมคะสำหรับวันนี้ไปแล้ว บ๊ายบายย:D

Monkeygirlz

Monkeygirlz

สวัสดีค่ะ ชื่อเจเคค่ะ
แอบอยู่ในบ้านจีบันมาสักพักแล้ว
ชอบแบ่งปัน ป้ายยา เรื่องบิวตี้ค่ะ
แวะมาพูดคุยกันได้น้า^^~

Thanks for visit :D

FULL PROFILE