ใครรักสุนัขห้ามพลาด! "BAU HOUSE" Dog Cafe คาเฟ่สุนัขยอดฮิตของเกาหลี

13 4

สวัสดี­ค่าาา LAURENCIA มาล๊าววววันนี้น้ำจะพาไปคาเฟ่น้องหมาที่เกาหลีกัน ด้วยความที่เกาหลีจะมีคาเฟ่น้องหมาน้องแมวเยอะมากๆ เพราะวิถีชีวิตเขาจะพักอาศัยที่คอนโดไม่ก็­อพาทเมน คนส่วนใหญ่ไม่ได้เลี้ยงสัตว์จึงต้องมาเล่น­กันที่นี่ คาเฟ่น้องหมาที่เรามาชื่อ "Bau House" อยู่ที่โซลนี่แหละ เดินทางง่าย สะดวกสบาย

ห้ามพลาดเด็ดขาด!! เจาะทุกซอกทุกมุม "คลิก" ที่คลิปได้เลยค่า

วิธีการเดินทางจะอยู่สถานี Hapjeong สายสีเขียว ออกทางออก3 แล้วหันหลังกลับเดินไปนิดเดียวจะเจอซอย ร้านอยู่ใต้ตึกหน้าซอยเลยค่ะ เวลาเปิด-ปิด ส-อ 12:30–23:00 และ จ-ศ 13:30–22:30 ค่ะ

ที่นี้จะแบ่งเป็น 2 ส่วนคือ ส่วนแรกเมื่อเดินเข้ามาจะเป็นสุนัขพันธุ์เล็ก และส่วนที่สองคือสุนัขพันธุ์ใหญ่ ที่นี่เข้า "ฟรี" นะคะ ทางcafeขายน้ำเหมือนcafeปกติคะ แต่ตามมารยาทแล้ว ควรที่จะสั่งเครื่องดืมซักแก้ว-สองแก้วจ้า และภายในร้านมีขนมสุนัขหลากหลายชนิด จำหน่ายเพื่อไปป้อนน้องหมาได้เลยค่ะ ซึ่งต้องขอบอกก่อนว่า "พันธุ์เล็กห้ามให้ขนม" เป็นกฎทางร้านค่ะ ส่วนพันธุ์ใหญ่ให้ขนมได้ไม่อั้น (ถ้าพร้อมที่จะเป5555) 

เมื่อจองโต๊ะเป็นที่เรียบร้อย ในส่วนด้านข้างจะมีตู้เล็กๆเหมือนตู้เก็บรองเท้า สามารถเก็บกระเป๋าและสำภาระได้ที่โต๊ะเลยค่ะ

ในส่วนของหมาใหญ่นั่น ใหญ่มากกกกกกก หมาหมีก็มา ตัวใหญ่และดีดมากๆ วิ่งซนสุดๆ น้องหมาที่นี้ถ้าเห็นถือถุงขนม จะกระโดดข้าใส่เลย แรงเยอะสุดๆ ส่วนน้องหมาตัวเล็กก็จะซนๆขี้อ้อน ขึ้นมาตักกับเราเลย มุ้งมิ้งสุดๆ สำหรับคนที่ต้องไปเที่ยวต่อไม่ต้องกลัวนะคะทางร้านจะมีที่รูดขนบริการใช้ไม่อั้น หายห่วงค่ะ :) 

และปิดท้ายไปกับโกลวเด้นยักษ์ตัวนี้ เสียผีให้นางเป็นที่เรียบร้อย555555

•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ ʕ ᴥʔ ʕᴥ ʔ ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ

ใครอยากติดตามกันเพิ่มเติมก็แวะเข้ามาที่ my profile ด้านล่างนี่น้าาา

ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ ʕ ᴥʔ ʕᴥ ʔ ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ

LAURENCIA

LAURENCIA

Beauty & Lifestyle Blogger
FB : facebook.com/laurencia.blog/
Blog : thelaurencia.blogspot.com
youtube.com/c/LAURENCIAOFFICIAL
IG : laurencia_ratcha

FULL PROFILE