มาครีเอทลิปแมตต์แท่งโปรด สีประจำตัว แท่งเดียวในโลก กับ Passion Ville กันเถอะ

10 3

สวัสดีค่าาาา เพื่อนสาวชาวจีบันทุกท่านนะคะ

เหมยลี่คนเดิมกลับมาอีกแล้ว แต่ที่เพิ่มเติมคือ.....

"ลิปน้ำเนื้อแมต" นั่นเองงงงง

เป็นการกลับมาอีกครั้งของ Passion Ville

ที่เปิดโอกาสให้สาวๆทั้งหลายได้ครีเอทสีลิปสติกเอง

จากคราวที่แล้วที่แบรนด์เปิดให้ทำก็จะเป็นลิปสติกแท่งธรรมดาเนื้อแมต

แต่ในคราวนี้ กระแสโลกของเครื่องสำอาง

เทรนด์ลิปจิ้มจุ่มกำลังมาแรงมาก ทางแบรนด์เลยเปิดให้เราออกแบบสีลิปจิ้มจุ่มได้เอง

ในราคา 590บาทเท่านั้น!!!

ตั้งสติไว้ก่อนค่ะสาวๆ มาอ่านรีวิวให้จบ

แล้วค่อยพุ่งตัวไปกันเนอะะะ :D

Passion Ville เปิดบูธอยู่ที่ สยามดิสคัฟเวอรี่ บริเวณชั้นทางเชื่อมสยามเซ็นเตอร์

คือถ้าเดินผ่านไปมาจะเห็นบูธอย่างชัดเจนมากเลยค่ะ เพราะบูธใหญ่มากกกก

มีทั้งโซนให้ทำลิปสติก

และโซนสำหรับสวอชสีบลัชและลิปของแบรนด์

สำหรับโซนทำลิปน้ำเนื้อแมตก็จะอยู่หน้าสุดเลยค่ะ

แต่ๆๆๆๆ ก่อนอื่นที่เราจะเข้าไปทำได้ เราต้องเดินไปแจ้งกับทางเคาน์เตอร์ด้านขวามือก่อนนะคะ

หลังจากที่ได้แจ้งชื่อกับเคาน์เตอร์เรียบร้อยแล้ว

ก็มาถึงขั้นผสมสีลิปของเรากันค่ะ

ก็จะมีพี่พนักงานในชุดกราวน์สีขาวมาทำการทดลอง เอ้ย! ทำการผสมสีให้

พี่พนักงานก็จะมาคุยกับเราว่าอยากได้สีโทนไหน

ตอนแรกที่เหมยไปตั้งใจว่าอยากได้สีโทนนู้ดๆ

แบบว่าปากไคลี่ย์ เจนเนอร์

แต่ดันไปแบบไม่ได้จองคิวล่วงหน้าค่ะ ผลก็คือ สีขาวที่เป็นสีหลักในการผสมสีนู้ดเหลือน้อยมาก T-T

เลยต้องทำเป็นสีเจ็บๆ แซ่บๆ แทน

เพื่อความไม่เสียเที่ยวเราเลยต้องจัดค่ะ5555

สำหรับสีที่เหมยเลือกทำในวันนี้ ได้บอกพี่พนักงานว่าอยากได้สีส้มอมชมพู

ซึ่งเป็นสีที่ไม่มีในชาร์ทสี พี่เค้าก็จัดมาเลยค่ะ

บีบสีชมพูและส้มอย่างบ้าคลั่ง

และใส่สีขาวลงไปเพื่อให้ดูเบาลง

ก็บี้สีไปสักพักเพือให้สีผสมกันดี

และมาลองปาดให้เราดูค่ะ

ผสมสีสลับกับปาดเพื่อเทสสีกันไป 3 รอบค่ะ สีที่ได้คือสีตรงกลาง จะมีความส้มอมชมพู

ก็เป็นสีที่แปลกดี และน่าจะเข้าได้กับทุกสีผิว

และหลังจากที่ปาดดูสีนะคะ

เหมยแอบสังเกตเนื้อสัมผัสของลิป

จะว่าแมตอย่างลิปจิ้มจุ่มแบรนด์อื่นมั้ย

ก็ถือว่าไม่นะคะ

เนื้อลิปจะออกมูสๆ เหมือนของNYXมากกว่า แต่! ขอบอกเลยว่าสีชัดระดับ HDมาก

หลังจากทาที่หลังมือไม่ได้แห้งทันทีทันใด

ยังมีความเหลวอยู่นิดหน่อย

ดังนั้น สาวๆ ที่ปากแห้งคะ เรารอดแล้วค่ะ55555

หลังจากที่ได้ลองปาดสีเสร็จแล้วนั้น

ก็มาลองเช็คความทนทานของลิปกัน

จะบอกว่ามีความทนมากระดับ 10 เพราะต้องเช็ดอย่างตั้งใจประมาณ 3 รอบค่ะ

อย่างรูปข้างบนคือเช็ดรอบที่ 1และ 2

ก็ยังไม่ค่อยหลุดเท่าไหร่ ซึ่งโดนใจเหมยมากกก

เพราะเป็นคนไม่ค่อยชอบเติมปากอะไรเท่าไหร่

ยิ่งเป็นลิปจิ้มจุ่มแล้ว ทารอบแรกก็ว่าปากแห้งแล้ว

ทารอบที่ 2 นี่ ตายสนิทเลยค่ะ

พอพี่พนักงานผสมสีที่จะทำให้เราเสร็จแล้ว

พี่เค้าก็จะบรรจุลงปลอกลิปจิ้มจุ่มให้

ตัวนี้เราสามารถรอรับได้เลยนะคะ

จะไม่เหมือนคราวที่แล้วที่ต้องรอรับลิปสติกประมาณ 15 นาที - ครึ่งชั่วโมง

ก่อนที่จะบรรจุลง พี่เค้าก็จะมาให้เราเลือกกลิ่นของลิปจิ้มจุ่ม ก็จะมี 5 กลิ่นให้เลือก

ได้แก่ องุ่น ช็อคโกแลต กุหลาบ แตงโม และ วนิลา ซึ่งเป็นกลิ่นที่เหมยเลือก

คือกลิ่นวนิลามันหอมหวานมากกก

หลังจากนั้นพี่เค้าก็จะไปบรรจุลงปลอกลิปลักษณะสี่เหลี่ยมขนาดกะทัดรัด

ตัวปลอกสีใสเห็นสีลิปชัดมีกระจกให้ด้วยด้านหลัง

ส่วนตัวฝาจะเป็นสีเงิน เวลาหมุนจะมีไฟด้วยแหละ

ดีงามสุดๆ

พอได้ลิปมาแล้วนั้น ก็ถึงเวลาจ่ายเงินค่ะ แต่.....

พี่พนักงานถามว่า "จะให้สลักชื่อลงลิปว่าอะไรดีคะ"

ป้าดดด!!!! เขียนชื่อลงได้ด้วย คุณพระช่วย!!

ทั้งสีลิปที่คิดเอง และเขียนชื่อลงไปได้ด้วย

ชอบอะ ของออกแบบเองแบบนี้

เหมยก็ไม่รอช้าค่ะ รีบจัดแจงบอกชื่อไปอย่างเร็ว

ตอนแรก เราก็คิดว่าเออคงเป็นแบบสติกเกอร์ไก่กาแปะลงลิปอะไรแบบนี้

ที่ไหนได้ เค้ามาเป็นเครื่องค่ะคุณขาา

คือตรงฝาลิปสีเงินๆเนี่ยเค้าปรินท์เลเซอร์ฝังลงไปเลย

นั่นหมายความว่าต่อให้โลกแตก

ชื่อบนปลอกลิปเราก็ไม่มีทางหายไปแน่นอนนน!!

TaaaDaaa !! และแล้ว "ลิปน้ำเนื้อแมต"

ของเหมยลี่ก็เสร็จสมบูรณ์

พร้อมมีชื่อแสดงความเป็นเจ้าของ 1 เดียวในโลก!

ทั้งหมดนี้ใช้เวลาไม่นานเลยค่ะ ประมาณ15นาที

ส่วนของการผสมสีนั้นนานที่สุด

เพราะพี่ๆ พนักงานตั้งใจผสมสีให้เรามากกก

เค้าจะผสมสีจนกว่าเราจะถูกใจ เข้มไป อ่อนไป

อยากเติมอะไร สามารถรีเควสกันได้เต็มที่

แต่ยังไงก็แนะนำให้จองคิวก่อนเข้าไปทำจะดีกว่า

ถ้าสาวๆคนไหนอยากจองคิวหรือมีคำถาม

ลองเข้าไปดูที่เพจของแบรนด์นะคะ

สำหรับบูธทำลิปก็จะมีตั้งแต่วันนี้ถึง 6 มิ.ย. เวลา 10โมงเช้า ถึง3ทุ่ม

แต่รับออร์เดอร์ถึงแค่ ทุ่มครึ่ง นะคะ  

ถ้าสาวๆคนไหนที่ไปทำลิปกันมาแล้ว

หรือกำลังจะไปทำ เข้ามาเม้าท์มอยกันได้นะคะ

สำหรับวันนี้ เหมยก็ขอจบการนำเสนอลิปน้ำเนื้อแมตไว้แต่เพียงเท่านี้

คราวหน้าจะมีอะไรมารีวิวให้สาวๆดูกันอีก

คอยติดตามกันนะคะ บ้ายยยบายย XOXO :)

narisslee

narisslee

สาวหมวยอยากเป็นฝรั่ง
แต่งหน้าไม่เก่งได้แต่เปลี่ยนสีตาและปาก

FULL PROFILE