เปิดคลังลิปสติก sNOPpzzz [Part2 จุ่มปุ๊บ รักปั๊บ กับลิปจิ้มจุ่ม]

11 4

Hello!!!!

สวัสดีเพื่อนๆจีบันทุกคนค่ะ sNOPpzzz เองง ห่างหายกับรีวิวเปิดกรุลิปไปนานต้องขอโทษด้วยนะคะ ทั้งติดเรียนติดสอบเลย เอาล่ะมาต่อกันดีกว่า Part นี่ก็เป็น Part 2 แล้วค่ะสำหรับการเปิดกรุลิปสติกของน็อป ซึ่ง Part นี้จะมาพูดถึงลิปจิ้มจุ่มกันค่ะ น็อปมีทั้งหมดสามแบรนด์ด้วยกัน คือ Supermom (กล่องสีดำ), Colourpop(กล่องขาวฝาเหลือง) และ Essence(แท่งสีแดง) ค่ะ รวมทั้งหมด 6 แท่ง เอาล่ะ ไปดูกันเล้ยยย

รูปด้านล่างจะเป็นสวอชสีทั้ง 6 แท่งค่ะ โดยไล่จากซ้ายไปขวา คือ

Essence Liquid Lipstick เบอร์ 04 Show Off!

Colourpop สี Marshmallow

Supermom Matte Liquid Lipstick เบอร์ 26 Queen Grimhilde

Supermom Matte Liquid Lipstick เบอร์ 25 Maleficent

Supermom Matte Liquid Lipstick เบอร์ 21 Cruella de Vil

Supermom Matte Liquid Lipstick เบอร์ 19 Lady Tremaine

โดยน็อปจะรีวิวจากซ้ายไปขวาตามรูปเลยนะคะ

มาเริ่มกันที่ Essence Liquid Lipstick เบอร์ 04 Show Off! กันค่ะ ลิปตัวนี้จะมีความวาว เนื้อมันจะคล้ายลิปกลอสแต่ว่าตัวเม็ดสีแน่นกว่า ทาไปแล้วจะหนึบปากหน่อย สีสวยดีค่ะ แต่ติดไม่ค่อยทนเท่าไหร่ กินน้ำกินข้าวก็มีหลุดบ้างค่ะ น็อปชอบตรงสีแล้วก็กลิ่นหอมอ่ะ บางทีวันไหนอยากปากชมพูแรงๆก็จัดซักปื้ด หรือถ้าอยากได้แบบเบาๆก็แตะๆแล้วใช้นิ้วเกลี่ยๆค่ะ ก็จะได้ไปลุคใสๆปากชมพูๆดูสุขภาพดีเลย ส่วนแพคเกจจิ้งก็จะเป็นพลาสติกนะคะ ไม่ต้องกลัวแตกค่าา

อันถัดมาคือ Colourpop สี Marshmallow ค่ะ ตัวลิปจะเป็น Creamy Matte สีจะออกม่วงอมเทาค่ะ สีแปลกดีเลยซื้อมา เพราะปกติน็อปจะชอบลิปสีแปลกๆแหวกแนวอยู่แล้วด้วย 555 ทาสีนี้ออกไปปุ๊บคนจะมองทันทีค่ะ 5555 ตัวแพคเกจจิ้งก็เป็นพลาสติกเช่นเดิมค่าา มีฝาสีเงินตามภาพด้านล่างเล้ยย

เอาล่ะ ต่อมาจะเป็นคิวของ Supermom ยาวๆเลยนะคะ เริ่มกันที่สีแรกก่อน คือ เบอร์ 26 Queen Grimhilde ค่ะ สีนี้จะออกแดงผสมน้ำตาลลงไปนิดนึง ทาแล้วรู้สึกดูแพงขึ้นมาหน่อย 55 ลิปของ Supermom ก็จะเป็นเนื้อ Matte แบบกำมะหยี่ค่ะ คือทาออกมาแล้วปากจะเรียบกริ๊บ สวยยย เวลาทาน็อปจะชอบแตะๆเล่นน่ะค่ะ เพราะชอบความนุ่มๆลื่นๆของนาง 555 ส่วนความติดทนไม่ต้องพูดถึงค่ะ คือดีมากกกกกกกกก กอไก่ล้านตัว คือเคยทาแล้วไปกินบุฟเฟต์ปิ้งย่าง นางยังคงทนค่ะ ไม่หลุด แล้วเวลากินน้ำไม่มีคราบติดหลอดหรือติดแก้วเลยค่ะ แพจเกจจิ้งก็เป็นพลาสติก คล้ายๆ Colourpop แต่บางกว่าหน่อยๆ ฝาสีดำค่ะ

ต่อมาเป็น Supermom เบอร์ 25 Maleficent สีนี้จะออกสีส้มอิฐค่ะ จะเป็นสีที่สดใสที่สุดในตระกูล Supermom ที่น็อปมีอยู่เลยค่ะ

อันนี้เป็น Supermom เบอร์ 21 Cruella de Vil สีนี้จะเป็นสีม่วงผสมน้ำตาลนิดนึงค่ะ ออกแนวสายดาร์คๆสักนิดนึงค่ะ

และสีสุดท้าย Supermom เบอร์ 19 Lady Tremaine เป็นสีชมพูผสมน้ำตาลค่ะ แต่ไม่ถึงเป็นสีกะปิซะทีเดียวนะ มันออกชมพูกว่า เป็นแนวชมพูเท่ๆ ไม่หวานค่ะ แมทช์ได้กับหลายลุคมากก ><

จบไปแล้วค่าาา สำหรับ Part 2 จุ่มปุ๊บ รักปั๊บ กับลิปจิ้มจุ่มของสน็อป สำหรับ Part ต่อไปจะเป็นลิปยี่ห้ออะไร แบบไหนอย่าลืมติดตามกันนะคะ ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านนะคะ  สำหรับวันนี้ ขอลาไปก่อน สวัสดีค่าาา ^/^

sNOPpzzz

sNOPpzzz

Hello! น็อป SNopchubbygirl เองค่ะ (หรือชื่อเก่า SNOPpzzz นะ) ยินดีที่ได้รู้จักและพูดคุยกับเพื่อนๆใน Jeban ทุกคนนะคะ ฝากกระทู้ของเค้าไว้ในอ้อมอกอ้อมใจทุกคนด้วยนะค้าา ชุ้บๆ ♡♡♡

FULL PROFILE