เคล็ดลับฉบับเซเล็บ 6 วิธีเพิ่มวอลลุ่มผมหนาติดสปริง

33 18

" เพราะที่นี้เรามี ฟาร์มผม " 

คีย์เวิร์ดนี้ใครจำได้ แสดงว่าคุณคือวัยรุ่นยุคเดียวกับดิฉันค่ะ! 55555 เปิดกระทู้มาก็แอบมีความดักแก่เบาๆ ก่อนเลย

เพราะวันนี้น้องฟาร่าห์จะพาทุกคนไปล้วงแคะแกะเกาเคล็ดลับการมีผมหนาประดุจฟาร์มผมของเหล่าเซเล็บ ดารา นักแสดงทั้งหลาย ว่าทำไม๊ทำไมออกงานแต่ละครั้ง หรือถ่ายนิตยสารกันแต่ละที ถึงได้มีผมหนา วอลลุ่มเด้งอะไรขนาดนั้น!! มองมุมไหนก็ผมหนาสปริงดีสวยงาม และเคล็ดลับจะถูกเปิดเผย ณ บัดนี้! (ตื่นเต้นไปไหนคะฟาร่าห์)

1. เลือกแชมพูให้ถูกประเด็นและใช้ให้เป็นด้วย!ความมันคือศัตรูตัวสำคัญที่ทำให้ผมลีบแบนและดูเหนียวอย่างน่ากลัวมาก ดังนั้นนอกจากจะสระผมให้สะอาด การลงครีมนวดผมก็อย่าได้เลยไปลงโคนผมเชียวนะเธอว์ ไม่อย่างนั้นละก็ หนังศรีษะจะมันง่าย โคนผมไม่ยกขึ้นและหนักไปด้วยครีมนวดผม หรือง่ายที่สุดคือการเลือกใช้แชมพูที่เพิ่มวอลลุ่มผมโดยตรงไปเลย จะได้เข้าประเด็นเน้นๆ

2. เป่าผมแบบนี้ถึงจะเริ่ดดดดเป่าผมให้แห้งด้วยไดร์แบบย้อนลง วิธีนี้ง่ายและได้ผลแบบรวดเร็วทันใจมาก โดยปกติเราจะเงยหน้าเป่าผมแบบทั่วๆ ไปใช่ไหมคะ แต่คราวนี้เราจะก้มหัวลงแล้วเอาไดร์เป่าไปค่ะ โคนผมมันก็จะย้อนตั้งขึ้นมาแบบสวยงาม ตั้งตระหง่านอย่างพริ้วไหวววว หรือจะใช้หวีไดร์แบบกลมมาเป็นตัวช่วยในการยกโคนผมขณะไดร์ก็ได้อยู่นะจ๊ะ

3. ตัวช่วยสำคัญมากกกกใช้สเปรย์ที่ช่วยเพิ่มวอลลุ่มเส้นผม หรือแป้งที่เอาไว้โรยเพิ่มวอลลุ่มเส้นผม มาเป็นตัวช่วยในการยกผมเพิ่มความหนาช่วงโคน เทคนิคการใช้ในฉบับน้องฟาร่าห์ก็ไม่ยากเลยค่ะ ถ้าต้องการระดับความพองหนาที่สูงมากและแน่นปั๊ก! ก็ต้องใช้สเปรย์ฉีดเข้าไปเลย แต่ถ้าเอาโคนผมยกแบบสบายๆ สไตล์สาวญี่ปุ่นก็ต้องแบบแป้งเลยค่ะ ใครใช้แรกๆ แนะนำให้เทลงฝ่ามือแล้วค่อยขยี้ที่โคนผมจะควบคุมง่ายกว่าเทลงหนังศรีษะโดยตรง แถมวิธีนี้ยังทำให้กะปริมาณการใช้ได้ง่ายด้วย!

4. อย่าดูถูก Dry Shampoo เชียวล่ะ!แชมพูแห้งหรือดรายแชมพูก็ใช้แก้ขัดได้น่ะ!! เช่นกันว่าดรายแชมพูเดี๋ยวนี้ก็มีหลายสูตร ทั้งสูตรธรรมดาและเพิ่มวอลลุ่มผมไปด้วยในตัว น้องฟาร่าห์ใช้บ่อยมากวิธีนี้ อิอิอิ

5. ยีผมวนไปค่ะ!หนึ่งในวิธีที่คลาสสิกและทำกันมาตั้งแต่ยังไม่นับพุทธศักราช (หึ้มมม?) ก็วิธีการยีผมไงคะ! จับผมขึ้นมา 1 ช่อ จากนั้นก็ใช้หวีซี่เล็กๆ ยีเข้าไป ยีเข้าไป และก็นำผมชั้นบนมาทับปิดลงไปให้สวยงาม รับรองความพองของผมที่แน่นแบบข้ามวันความคืน

6. กำลังเสริมขั้นสุดยอดวิธีสุดท้าย ง่ายได้ผลแบบไม่ยุ่งยากก็ต้องแฮร์พีชหรือผมปลอมนั่นเอง เดี๋ยวนี้มีแฮร์พีชให้เลือกซื้อเยอะมากกก ทั้งตรงยาวหรือว่าลอนเด้ง สั้นยาวมีหมดตามใจชอบ วิธีใช้ก็แบ่งผมเป็น 2 ชั้นให้สวยงาม จากนั้นติดแฮร์พีชลงไป เพียงแค่ชั้นเดียวเท่านั้น! ชั้นผมจะพองสวย วอลลุ่มนี้คือมาเลย วิธีนี้เป็นเคล็ดไม่ลับของสาวๆ ในวงการทั้งหลายเลยนะจ๊ะ ขอบอกกกก

เป็น 6 วิธีที่ง่ายมั๊กมากที่สาวๆ ในวงการใช้เพิ่มวอลลุ่มผมกัน หลังจากนี้ก็หมดความคาใจไปได้เลยว่า เอ๊... ดาราคนนั้นทำไมผมสวยจัง! ดาราคนนี้ทำไมผมหนาวอลลุ่มดี๊ย์ดี ก็ลองนำไปทำกันดูค่ะว่าจะเริ่ดขนาดไหน

แล้วก็อย่าได้เอ็ดไปล่ะว่าได้เทคนิคนี้มาจากน้องฟาร่าห์! อ่านกันเงียบๆ แต่สวยเพียบนะคะ!สวัสดีค่า

น้องฟาร่าห์

น้องฟาร่าห์

FULL PROFILE