[เห่อ] ความคลั่งของสาว JEBAN TEAM จาก Shiseido Sale มีพันหมดพัน มีหมื่นหมดหมื่น!!!

42 19

สวัสดีค่าาาา สาวๆ จีบัน มาเจอกับเอมอีกแล้วววว ฮี่ๆ  วันนี้เอมเป็นตัวแทนสาวๆ JEBAN TEAM มาเปิดถุงช็อปปิ้ง เห่อแบบยิ่งใหญ่อลังการมากๆๆๆๆ จากงานเซล Shiseido เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เรียกว่ามีพันหมดพัน มีหมื่นหมดหมื่น หยิบรัวไม่คิดตังกันเลย รู้ตัวอีกทีก็ตอนรูดบัตร .... เฮือก !

ต้นเหตุกิเลสครั้งนี้ก็เพราะเห็นกระทู้ของสาวๆ เมมเบอร์นี่แหละค่ะ TwT นักช็อปตัวแม่อย่างเราจะพลาดได้ที่ไหน ถึงกับสติหลุด พุ่งตัวจากออฟฟิศจีบันไปสอยที่ตึก Shiseido รัวๆ โดยมี เอมกับพี่ตาลนำทีม #ผู้หญิงคิดบวกบัญชีติดลบ ไปตะลุยงานเซล ใครอยู่ออฟฟิศก็ส่งออเดอร์มา เรารายงานสดจากงานเซลค่ะ  55555

งาน SALE ครั้งนี้ เราสอยของมาได้ 31 ชิ้นค่ะ จากราคาเต็มสามหมื่นกว่าบาท เราได้มาในราคา 11,xxx เท่านั้น ครุคริ นี่มันได้กำไรชัดๆ เลยนะ เราไม่ได้ขาดทุนนะเนี่ย 55555 

มาดูที่แบรนด์แรกที่สอยมายิ่งใหญ่ในวันนี้เลยค่ะ น้อง NARS ของดำสุดขลังนั่นเอง  ใจจริงอยากพุ่งไปสอย Eyeshadow Palette แต่ไม่ทัน ไม่เหลือเลย ลิปด้วย T^T เลยได้มาเป็น Blush On เริ่ดๆ จาก NARS ที่ขึ้นชื่อเรื่องสีชัด ติดทน ใช้ไปสามปีสี่ชาติก็ยังไม่หมดหลุม 55555 แล้วก็ Eyeshadow ค่า 

บลัชออนรุ่นธรรมดาเหลือตลับละ 700 เท่านั้น ส่วนรุ่น Limited Pierre Hardy กล่องขาวเหลือแค่ 500 จ้าาาา!!!!! คุณพระ หยิบรัวๆๆๆๆ ได้มาทั้งหมด 7 ชิ้นค่ะ ของเอม 3 ตลับ พี่ตาล tarnnn 2 ตลับ และของพี่อาย fateye_slim อีก 1 ค่ะ และพี่ตาลก็ยังจัดคอนทัวร์พาเลทมาด้วยอีก 1 เหลืออันละ 500 โอ๊ยยย เสียสติ มีกันคนละกี่หน้า พูด !!!! 555555

ถัดมาเป็นงานตาค่ะ Duo Eyeshadow จาก Nars เช่นกัน เหลือตลับละ 400 บาทขำๆ ส่วนตัวเอมว่า Eyeshadow เค้าก็กลางๆ นะ มีเริ่ดเป็นบางสี ต้องลองปาดดูค่ะ เนื้อบางสีก็ไม่ค่อยติด เกลี่ยไม่ค่อยไปเลย แต่พวกชิมเมอร์วาวๆ ก็มีความดีงามเกร๋กู๊ดดดอยู่มากทีเดียว จึงฟาดกันมา 6 หน่วยค่า มีสีซ้ำกันบ้างเพราะเพื่อนฝากบ้าง พี่ฝากบ้าง

ถัดมา ยังอยู่ที่งานตากันกับ Singla Eyeshadow จ้าาา เหลือ 300 บาทเองอ่ะ โอ้ย เอามาจิ้มเล่นไม่กี่ทีก็คุ้มล่ะ.... (หรอ?) 555555 ทั้ง 3 อันเป็นของเอมหมดเลย เลือกสีที่แปลกๆ มา ที่หาไม่ค่อยได้ตามพาเลท เพื่อความเกร๋ไกร๋ค่า

ถัดมาเป็นงานอุปโภคบริโภคหน่อยค่ะ 5555 เอมกำลังจะเดินออกไปแล้วเชี๊ยววว เลี้ยวไปเจอสครับหน้า NARS เหลือ 500 จาก 1,500 หรือ 2,000 นี่แหละ  ด้วยความเป็นชะนีคลั่งสครับอยู่แล้ว ไปบีบมาถูๆ ดู เม็ดละเอียดดี จัดมาเลยจ้า 55555 พี่ตาลเดินตามมาเห็นก็พังตามไปอีก แถมยังฟาดโฟมล้างหน้ามาด้วย 555555 โอ๊ย 

ของ NARS ก็หมดกันเพียงเท่านี้ รวมๆ แล้วก็ 7,000 กว่าบาท TwT

มาต่อกันที่ของ Shiseido บ้าง ได้ Lacquer Rouge มาค่ะ เป็นลิปกลอสเนื้อครีมๆ หน่อย เนื้อดีเลย ตามสไตล์ญี่ปุ่น สีสันน่ารักกุ๊กกิ๊ก ของพี่ตาลกับฝวนฝวน fonnixx ผู้ไม่ได้มาแต่ก็ฝากออเดอร์มาด้วย 5555

นอกจากงานสีสันแล้ว จริงๆ งานผิว พวกแป้ง รองพื้นจาก Shiseido, Maquillage เค้าก็มีมาเยอะมากกกกกกกนะคะ หลายๆ อันลองจิ้มเล่นดูก็เนียนกริบดีมากๆ แต่บางรุ่นมันไม่มีตลับ แถมเอมก็ไม่ชัวร์เรื่องสีเท่าไหร่ จะเทสต์ก็แอบลำบากนิดนึงก็เลยไม่ได้สอยมาด้วย แต่ก็คุ้มไม่แพ้พวก Eyeshadow, Lipstick, Blush On เลยค่ะ

ถัดมา อีกชิ้นของฝวนฝวน fonnixx ให้สอยตัวบำรุงขนตาของ Majolica Majorca มาด้วย เหลือ 40 บาทเท่านั้น !!!! คุณพระ !!!!   ส่วนพี่ตาลกับงานคิ้วก็เป็นของคู่กัน ก็สอยส่วนประกอบที่เขียนคิ้วอะไรซักอย่างมา 5555 ชิ้นละ 100 นิดๆ ค่ะ มีทั้งแบบฝุ่น แบบดินสอ เอามาประกอบเอง รวมๆ 5 ชิ้น ก็ 5 ร้อยกว่าบาทโนะ 5555

สุดท้ายของวันนี้ AQUALABEL ของพี่ตาลค่ะ ... พี่ตาลบอกว่า คือไรไม่รู้ แต่มันเหลือ 80 บาท เติมน้ำให้ผิวมั้ง 5555555 จริงๆ มี 3 ชิ้น แต่อีกชิ้นขวดใหญ่ แพงกว่า เลยเอาแต่อันละ 80 มาพอ 555555 .... ตามนั้นค่ะ

สำหรับงาน SHISEIDO GROUP SALE นี้จริงๆ เค้าจัดทุกปีนะคะ ที่ตึก Shiseido อยู่ระหว่างซอยรามคำแหง 9 และ รามคำแหง 11 ค่ะ ติดถนนเลย  ลดจัดหนัก จัดเต็มมากๆ ใครที่พลาดปีนี้ ปีหน้าเตรียมตัว เตรียมเงินให้พร้อม แล้วมาพังไปพร้อมๆ กันค่ะ !!!!

สำหรับวันนี้ เอมขอลาไปกับการบูชาองค์แม่ NARS ตลับดำที่ทำบัญชีเดือนนี้แดงเถือกกกกกไปก่อนค่ะ

พบกันใหม่กระทู้หน้า กับ #ผู้หญิงคิดบวกบัญชีติดลบ นะคะ

บายค่าาา 55555555

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE