Review : มาสัมผัสกับไอเทมเด็ดๆจาก Sulwhasoow ทั้งSkincare and Makeupงามๆกันจ้า

27 15

สวัสดีค่าวันนี้โบว์หยิบเอา Itemใหม่ๆจาก Sulwhasooมาให้สาวๆได้รู้จักกันค่ะโดยวันนี้จะรีวิวไอเทมทั้งหมดถึง 4ตัวด้วยกันเลยนะคะ ซึ่งแต่ละตัวก็จะมีคุณสมบัติพิเศษที่น่าสนใจมากเลยล่ะค่ะ

Sulwhasoo Perfecting Cushion 15g ราคา 2,000บาท (พร้อมรีฟิล)ในระยะหลังๆมานี้ Cushionถือเป็นกระแสฮอตฮิตติดลมที่สาวๆหลายคนชื่นชอบและใช้กันมาอย่างต่อเนื่อง ในส่วนของแบรนด์เครื่องสำอางแทบจะทุกแบรนด์ก็ออกตัวCushion มาให้สาวๆได้เลือกซื้อกัน สำหรับ Sulwhasooก็ถือป็นเจ้าแรกๆที่ทำตัว Cushionออกมานะคะ คราวนี้เค้ากลับมาพร้อม Perfecting Cushionที่มีคุณสมบัติที่เพิ่มมากขึ้น และเฉดสีเข้มเพื่อสาวไทยโดยเฉพาะเรามาดูส่วนประกอบที่สำคัญในCushion ตัวนี้กันก่อนคะว่าเค้ามีอะไรบ้าง

Apricot Kernel Oil Complex และJaum Balancing Complexด้วยสารสกัดจาก Apricot Kernel Oil Complex  จะช่วยปกป้องผิวจากการสูญเสียคอลลาเจนในชั้นผิวพร้อมเสริมประสิทธิภาพความยืดหยุ่นได้อ่างสมบูรณ์แบบ ผสนานพลังกับ Jaum Balancing Complex ส่วนผสมอันเป็นเอกสิทธิ์เฉพาะของ Sulwhasoo ที่รวลรวมเอาสุดยอดพลังความงามจากสมุนไพรเกาหลีเพื่อสร้างสมดุลผิวให้ชุ่มชื้นอิ่มเอิบอ่อนเยาว์

เทคโนโลยี Watercolorเป็นนวัตกรรมที่อาศัยหลักการกระจายตัวของสีน้ำช่วยให้รองพื้นมีสีที่กลมกืนไปกับผิวเนื้อสัมผัสบางเบาไม่ก่อให้เกิดคราบและการอุดตันอีกทั้งยังมอบการปกปิดที่สมบูรณ์แบบแม้รอยสิวและริ้วรอยแห่งวัย

เทคโนโลยี Flexible Film-Fixing Polymerเสริมสร้างเกราะป้องกันชั้นผิวด้วยสูตรฟิล์มโพลีเมอร์ มอบสีสันที่แม่นยำไม่เปลี่ยนระหว่างวัน แต่คงผิวเนียนสวยไร้ที่ติได้ยาวนานถึง12ชั่วโมง

ด้วยคุณสมบัติเด่นๆเหล่านี้ ทำให้ Perfecting Cushion จึงเป็นคุชชั่นที่ให้ทั้งเรื่องการปกปิด ความชุ่มชื้น บางเบา ผิวดูเรียบเนียน ติดทนและป้องกันแสงแดดด้วยค่ะ เค้ามีทั้งหมด 7เฉดสีโดยเพิ่มเบอร์33เข้ามาซึ่งเป็นเฉดสีสำหรับผิว2สีซึ่งเหมาะกับสีผิวคนไทยส่วนใหญ่สำหรับโบว์จะใช้เบอร์ 23นะคะซึ่งเป็นสีที่เข้ากับสีผิวโบว์ที่สุด

สำหรับแผ่นฟองน้ำตัวนี้เค้ามีความละเอียดสูงถึง 8แสนรูซึ่งช่วยควบคุมปริมาณรองพื้นได้อย่างเหมาะสม แล้วฟองน้ำเวลากดจะรู้สึกถึงความแน่นไม่ยวบเหมือนบางแบรนด์นะ

มาดูเนื้อค่ะคือเนื้อเนียนมาก ทาลงบนผิวแล้วเกลี่ยง่ายผิวดูโกลวแต่ขณะเดียวกันมันจะไม่ฉ่ำวาวจนเกินไปซึ่งเหมาะกับอากาศบ้านเรามากๆ

หลังจากลงเมคอัพจนครบจะเห็นเลยว่าผิวดูมีอร่ามากๆ คือไม่ต้องแต่งอะไรเยอะก็สวยแล้ว

Sulwhasoo Essential Lip Serum Stick ราคา 1,200บาทลิปสติกที่มาพร้อมการบำรุงริมฝีปากไปพร้อมๆกัน

คุณสมบัติเป็นผลิตภัณฑ์บำรุงชนิดเข้มข้นผสานคุณค่าบำรุงจาก Camelia Oil Safflower Complex คืนความชุ่มชื้นให้เรียวปากที่แห้งกร้านพร้อม Appricot Kernel Oil และ Elastic Complex เติมเต็มร่องลึกบนริมฝีปากให้กลับเรียบเนียน นุ่มลื่นมีให้เลือกทั้งหมด 5เฉดสีค่ะ

สีที่โบว์จะรีวิวคือเบอร์03 Flower Pink สีชมพูหวนานๆเหมือนกลีบกุหลาบสีสวย เนื้อจะออกกลอสซี่นะคะ ทาแล้วริมฝีปากจะฉ่ำวาว ดูระเรื่อเป็นธรรมชาติ สีไม่ได้ติดทนมากนะคะ แต่ทาได้เรื่อยๆเลยค่ะไม่ทำให้ปากแห้ง สีสวยละมุนมากกกก

Sulwhasoo Radiance Blusher 10g ราคา 1,750 บาทบรัชออนสีหวานๆที่ผสมผสานสีสันถึง3โทนสีอย่างกลมกลืนกันเพื่อสร้างพวงแก้มของหญิงสาวให้แลดูสดใส มาพร้อมนวัตกรรม Blooming Pearl Powderที่มอบความสดใสเป็นประกายแวววาวด้วยผงมุกล้ำค่า ช่วยกระจายแสงเพื่อให้ผิวหน้าดูสว่างไสวเป็นประกายแลดูมีสุขภาพดี แถมยังมี Soft Sip Baseที่มอบความบางเบาบนผิวหน้า ไม่ทำให้แตกหรือตกตามร่องริ้วรอยและรูขุมขนอีกด้วยค่ะ

เค้ามี2เฉดสีนะคะคือสี Pink Harmony และ Coral Harmony

สีที่โบว์จะรีวิวคือ สี Pink Harmony สีชมพูหวานๆที่เชื่อว่าสาวๆต้องชอบอย่างแน่นอน

มีแปรงในตลับเลยค่ะ ขนแปรงนุ่มพิเศษที่จะช่วยให้การปัดแก้มเป็นเรื่องง่ายและใช้เวลาเพียงนิดเดียว

ปัดออกมาจะได้พวงแก้มสีชมพูระเรื่อๆแบบนี้

ไอเทมสุดท้ายในรีวิววันนี้ หันมาดูสายสกินแคร์กันบ้าง เป็นที่รู้กันอยู่แล้วว่า Sulwhasooนี่เค้ามีจุดเด่นคือเรื่องของครีมบำรุงผิวมาแต่ต้นอยู่แล้วนะคะ สำหรับหน้าร้อนแบบนี้เค้าก็มีไอเทมเด็ดในการช่วยให้ความชุ่มชื้นแก่ผิวด้วยSulwhasoo Hydro-Aid Moisturizing Soothing Cream 50 ml 2,900 บาท

คุณสมบัติเป็นเจลครีมที่อุดมด้วยสารสกัดจากน้ำหล่อเลี้ยงของต้นเบิร์ช ปลอบประโลมผิวจากทุกปัจจัยความเครียดและมลภาวะอันทำให้ผิวเสียสมดุลและความชุ่มชื่น พร้อมโอบอุ้มน้ำหล่อเลี้ยงผิวได้เนิ่นนานกว่า ช่วยให้ผิวชุ่มชื่น เปล่งปลั่ง ยืดหยุ่น สดใส แลดูมีสุขภาพดีจากภายใน

เนื้อเจลครีมคือนุ่มละมุนมีความเป็นน้ำอยู่สูงมาก ทาลงบนผิวแล้วเนื้อเจลซึมสู่ผิวเร็วมาก ไม่ทิ้งความเหนอหนะไว้เลยค่ะ ให้ความรู้สึกสบายผิวสุดๆเลย เอาไว้โบว์ได้ลองใช้แล้วจะมาบอกนะคะว่าเป็นยังงัย แต่นี่แค่ได้ลองเทสต์ดูก็ชอบเนื้อผลิตภัณฑ์เค้าแล้วล่ะ

หมดแล้วจ้าสำหรับไอเทมที่มารีวิวในวันนี้ แล้วพบกันใหม่รีวิวหน้าค่าา

Momybowy

Momybowy

Bowy

FULL PROFILE