How to: แต่งหน้าสุดหรู แบบคุณฝึกงาน

9 3

1.  สวัสดีค่ะ เจอกับต๊ะในช่วงใกล้การฝึกงาน ซึ่งเป็นการฝึกงานที่ใกล้จะถึงของต๊ะจริงๆ วันนี้เลยนำมาทำลุคนี้ให้เพื่อนๆดู สวยสุภาพ ไม่ยากเย็นด้วยค่ะ 

สามารถรับชมคลิปเต็มๆได้ที่นี่ >> ไปดูกันเยอะๆน้าาา

1. ขั้นแรกลงกันแดดก่อนนะ เพราะต๊ะใฝึกงานในโรงงาน (วิศวกร) ค่ะ ไม่ใช่แม่บ้านนะ 55555

2. ลงคอนซิลเลอร์ใต้ตาค้ะ ต๊ะไม่ลงรองพื้นนะ เพราะในโรงงานร้อนมากกกก ไหลแน่นอนค่ะ

3 ลงบลัชครีม ให้แก้มติดทน

4.เซตทุกอย่างด้วยแป้งไม่มีสีค่ะ

5. ปัดคิ้วตามโครงร่างคิ้วตัวเอง ด้วยแบบฝุ่น

6. ลากมาที่ข้างจมูกแล้วเกลี่ยให้เนียน

7.ลงอายแชโดว์สีเนื้อๆมุขๆทั่วเปลือกตา

8. ลงสีน้ำตาล + ม่วงผสมกัน เจาะเบ้านิดหน่อย

9.ดัดขนตา แล้วปัดมาสคร่า (ถ้าทัน) ขอเป็นแบบกันน้ำสุดๆ แล้วจะได้เป็นเหมือนในรูป

9. จากนั้นมาปัดแก้ม สีส้มอมชมพูๆ บริเวณหน้าแก้ม

10 ลงไฮไลท์ ให้มีความพุ่ง แต่ถ้าคนหน้ามันข้ามไปได้เลยค่ะ

11. สุดท้ายลงลิปสีแมท โทรส้มอมน้ำตาล (บำรุงดีๆน้า)

เป็นอันเรียบร้อยค่ะ เป็นโทนธรรมชาติแต่งได้ทุกวันนะคะ เน้นความทน และ เน้นการใช้งานจริงๆค่ะ

อย่าลืมกดไลค์ กดติดตามกันด้วยน้าาา

ปล. เค้าอัดในโทรศัพท์ แต่พยามยามจะทำเสียงและภาพให้ชัดที่สุดแล้วน้าา ขอบคุณที่ติดตามชมค่ะ 

taru_tuta

taru_tuta

ติดตาม และ เป็นกำลังใจให้เค้าด้วยนะคะ ^_^

FULL PROFILE