[Review .. ผมเทาสว่าง ราคาบ้านๆ ] ++ By Ammy

16 7

สวัสดี..ชาวโลก เรามาอย่างสันติ !! #เดี๋ยวMy name is Ammy...  ปีนี้เก๊า 23 ขวบแบ๊วว (แก่เถอะเนอะ)เป็นผู้หญิงตัวอ้วนๆ กลมๆ ที่่รักการทำสีผม แต่งหน้า แฟชั่น 

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่า ..." นี่เป็นกระทู้แรกของแอม หากผิดพลาดประการใด ต้องของอภัยด้วยนะค่า "แอมเป็นคนที่ชอบทำสีผมมากกกกกกกกก  กอไก่ล้านตัว เรียกได้ว่าทำมาหมดทุกสี ทำเองกับเพื่อนมาตลอดแต่ไม่เคยได้ทำรีวิวและ ฮาวทูสักที ฮ่าๆๆ ในฉบับ "ราคาบ้านๆ ไม่ง้อร้าน " กระทู้นี้ก็จะมา How to สีผมของแอมเองจนหมดเปลือก แอบ รีวิวไปในตัว เอ๊ะยังไง? ครั้งนี้เป็นการทำสีบลอนด์สว่างมาก (ใจอยากได้ขาวเลย ) เอาเป็นว่าไปดูกันเล้ยยยย........ 

หลังจากเริ่มคิดว่าผมเสียน่าจะหมดแล้ว บวกกับฝึกงานเสร็จพอดี จึงเริ่มปฎิบัติการลงสีผมมมมมม!!! 

ขั้นแรก -- กัด/ฟอก สีผม ใช้ตัวนี้  igora schwarzkopf  ผสมกับ แม่สีน้ำเงิน รอบแรก Vol. 9%  รอบ2-4 Vol.6 จนสีผมดุเสมอกัน แบบนี้..

เนื่องจากสีผมที่กัดมา เป้นส้มมาก แว๊นสุดๆ เลยพักหัวด้วยการลงสี 2 ตัวนี้ผสมกัน โดยที่ไม่แน่ใจว่าจะออกเป็นสีอะไร และผลลัพธ์ คือ...... 

ต่อๆๆ.. หลังจากที่แอมพักหัวอยู่ประมาณ 2 สัปดาห์ ระหว่างนั้นก็บำรุงหนักๆ สีก็ค่อยๆหลุดไปตามการสระผม เช่นนี้..... 

ก็จะหลุดมาเป็น บลอนด์ทอง หลังจากนั้น แอมก็เริ่มการฟอกสีผมอีกรอบ !!! 

รอบนี้แอมเลือกเป็น ครีมฟอกสีผมของ Bio Woman หลังจากที่รู้ว่ายี่ห้อนี่ หอมมากกก ทำออกแล้วผมเสียน้อยกว่าที่คิดมาก/// ครั้งนี้ใช้ Vol. ประมาณ 3 % 

เทคนิคการเจือจางดีวอลฯ :: ผสมน้ำค่ะ      ผลออกมาคือ... 

ไม่รอช้า... ลงสีต่อเลยค่ะ

และแล้ว.... ก็ได้บลอนด์สว่างมาเชยชมสมใจหมาย ^^ 

ยัง!!!! มันยังไม่จบแค่นี้ ...!!!  

ด้วยความที่อยากได้สว่าง (อีกกกก)  หลังจากที่พักผมมา 2 สัปดาห์  เลยเป็นเช่นนี้....

ได้สีเทามาเฉยเลย  แต่คือ สวยมากกกกกก >< ปริ่ม 

และหลังจากสระผมไป 1ครั้ง  ......  ปิ๊งงงงง

มาถึงจุดนี้... แอมก็พักผม บำรุงหนักๆ กันไปยาวๆๆเลยจ้า..^^

คำถามที่่เจอบ่อย คือ 

- ใช้เวลานานมั๊ย?  ตอบ :: ทั้งหมดนี้แอมใช้เวลา ประมาณเดือนกว่า เพราะต้องบำรุงด้วย จะได้ไม่เป็นวุ้นค่ะ

- ใช้อะไรหมักผม? ตอบ :: ดีที่สุดคือ " น้ำมันมะพร้าวค่ะ " แอมเคยทั้ง ไข่ เบียร์ ทรีทเม้นท์ต่างๆ ดีสุดยกให้น้ำมันมะพร้าวจริงๆ ^^

- ผมเสียมั๊ย ?? ตอบบบ :::  เสียค่าาาาาาา!!! ถ้าหากกระเป๋าไม่หนักจริง ไม่ได้เข้าร้านแพงๆ ยังไงก็เสียกว่าทำร้านดีๆอยู่แล้วค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับสภาพเส้นผมของแต่ละคนด้วยนะคะ 

ขอบคุณทุกๆท่านที่ยอมเสียเวลาอ่านมาถึงจุดนี้ อ้าวววละคะ (เสียงพริตตี้) ไว้แอมจะมาอัพเดทสีผมเรื่อยๆนะคะ ขอบคุณที่ติดตามค่าาา  ><

ปล. รูปภาพใช้กล้องมือถือถ่าย ภาพอาจมีแตก ไม่สวยบ้าง

ปล2. ขออภัยที่ไม่เซ็นเซอร์ หน้าตัวเอง  อาจทำให้หัวใจวาย คริคริ 

ปล3. ขออภัยที่รูปค่อนข้างใหญ่ กระทู้เกือบแหก ><

Supalak

Supalak

おはようぅうう。。
เข้าเว็ปจีบันมานาน ได้สมัครเป็นสมาชิกแบบเต็มตัวสักที><
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าาา....

FULL PROFILE