(รีวิว) Victoria's Secret Tease Perfume และ กรุBody mist อีก15ตัว !

29 20

สวัสดีสาวๆและเพื่อนๆทุกคนนะคะ : D

วันนี้เกิดอารมณ์คึกๆ (?) อยากจะมารีวิวน้ำหอมและbody mist ของVictoria's secretให้สาวๆได้ดูกันค่ะ

เชื่อว่าสาวๆต้องมีครอบครองในกรุกันขวดสองขวดกันบ้างแหละเนอะ > <

อย่างเรานี่เรียกได้ว่าบ้าซื้อมากๆ ได้ดมอะไรหอมๆแล้วมีความสุข ฟินไปอีก 555

ทั้งนั้นทั้งนี้เลยจะมารีวิวให้สาวๆได้ดูกันนะคะ อยากให้หน้าจอมีกลิ่นได้จัง จะได้อ่านกระทู้นี้ไปแล้วดมกลิ่นตามไป 555

การรีวิวกลิ่นในครั้งนี้ทั้งนี้ ทั้งนั้นมาจากความคิดเห็นส่วนตัวเรานะคะ อาจจะมีคนคิดไม่เหมือนกันก็เป็นได้ ไม่รอช้าอยู่ใย ไปเชิญชมกันค่า

หน้าตาน้ำหอมที่จะรีวิวในวันนี้

รูปถ่ายแบบแนวนอน

แบบแนวตั้งบ้าง > <

นางเอกตัวแรกของเราคือ น้ำหอมกลิ่น Tease นั่นเองค่ะ ตัวนี้เราซื้อมาเป็นเซต ราคา3,440บาท

ก็จะมีตัวน้ำหอมขวด 50 มล. กับตัวขวดเล็กจิ๋วพกพา 7.5 มล. มีbody wash กับ body lotion หลอดเล็กๆมาด้วย

กลิ่น สำหรับเรากลิ่นหอมมากกกกค่ะ 555 เย้ายวนเงินในกระเป๋าสุดๆ มันหวานๆปนฟรุ๊ตตี้ๆเปรี้ยวๆ (เปรี้ยวแบบหอมๆนะ 555)

กลิ่นอายดูเป็นผู้หญิงคึกคักดีค่ะ กลิ่นติดทนพอสมควรเลย ฉีดแต่เช้า ตอนเย็นก็ยังอยู่

ข้ามมาฝั่งบอดี้มิสบ้างค่ะ บอดี้มิสนี่เราบ้าซื้อมากๆ เพราะราคาไม่แรง แถมยังฉีดได้ไม่เปลืองด้วย

ที่เห็นว่ายังเหลือเยอะๆนี่ เราใช้หมดไปหลายขวดแล้วนะคะ 555 มีบางตัวที่ใช้ครั้งแรกแล้วไม่ค่อยชอบกลิ่นก็มี

ตัวแรกค่ะ ตัวท๊อปของที่นี่เลย

Love Spell 

กลิ่น  ฟรุ๊ตตี้มากๆค่ะ ออกแนวหอมๆแบบผลไม้ สดชื่นทั้งวัน ฉีดตัวนี้แล้วคุณแฟนชอบมากก 55 บ่นให้ฉีดตัวนี้ทุกวัน =_=

ตัวต่อมานะคะ

Sheer love

กลิ่น หอมเหมือนดอกไม้อ่อนๆ เห็นว่าเหมือนมีกลิ่นผสมดอกลิลลี่ กลิ่นโปรดเราค่ะ เวลาไม่รู้จะฉีดกลิ่นอะไรดี กลิ่นนี้นี่เป็นกลิ่นแรกเลยที่เราจะหยิบขึ้นมาฉีด ไม่ฉุนมาก ออกแนวผู้หญิงหวานๆ ใช้ได้ทุกคนแน่ๆค่ะ : )

ตัวต่อมา

Coconut passion

กลิ่น ชื่อก็บอกแล้วว่าcoconut กลิ่นนี่แบบมะพร้าวจ๋ามากค่า 55555 แบบสุดๆ เป็นบอดี้มิสที่กลิ่นติดทนทานมากๆ กลิ่นชัดเจนมากค่ะ แต่ใช้แล้วแอบนอย ไม่มั่นใจนิดนึง เพราะเพื่อนไล่มา3-4คนละ มันบอกว่ามะรึงฉีดอะไรของมะรึงเนี่ย 5555 T-T

ตัวต่อมา

Mango Temptation

กลิ่น กลิ่นหอมฟรุ๊ตตี้มากค่ะ แอบได้กลิ่นมะม่วงจางๆ เป็นอีกกลิ่นนึงที่เราชอบมาก เพราะมันฟรุ๊ตตี้แบบจ๋า แต่มันฉีดแล้วแอบมีอะไรอ่ะ (มีอะไรฟ่ะ =_=) 555 มันยังดูเซ็กซี่(เสื่อม?) 55

ตัวต่อมา

StrawBerries & Champagne

กลิ่น หอมอ่อนๆตามชื่อกลิ่นเลยค่ะ ไม่เลื่ยนเกิน ไม่หวานเกิน แต่ข้อเสียของกลิ่นนี้คือติดทนน้อยกว่ากลิ่นอื่นค่ะ แนะนำให้ใช้คู่กับโลชั่นกลิ่นจะติดทนกว่านี้ มีกลิ่นแชมเปญผสมอยู่นิดนึงให้พอน่ารักตามชื่อกลิ่นค่ะ : )

ตัวต่อมา

Passion struck

กลิ่น ตอนฉีดครั้งแรกกลิ่นขนมหวานลอยมาแตะจมูกก่อนเลยค่ะ แต่สักพักมันมีกลิ่นผลไม้อ่อน(แบบอ่อนมาก)ขึ้นมาตัด พอดมไปสักพักอ่านส่วนผสมดูมีแอปเปิ้ลเป็นส่วนผสมด้วยค่ะ เลยเป็นกลิ่นขนมหวานนิดนึงแบบไม่หวานจ๋ามาก ตัวนี้เป็นตัวที่เราใช้น้อยมากค่ะ เพราะกลิ่นมันยังไม่โดนเท่าไร

ตัวต่อมา

Secret escapes

กลิ่น อีก1กลิ่นโปรดของเราาา ซื้อซ้ำ1ขวดแล้วค่ะ มันหอมดีอ่ะ อธิบายกลิ่นไม่ถูก(อ้าว 555) ออกแนวดอกไม้หอมอ่อนๆแบบสดชื่นอ่ะ ใช้ได้ในทุกโอกาส ฉีดเล่นๆระหว่างวัน ฉีดเยอะๆเวลาไปข้างนอก หรือฉีดดมเล่นเองที่บ้านก็ย่อมได้ 55 ชอบมากจริงๆค่ะกลิ่นนี้ มันออกแนวสุภาพหน่อยๆด้วยนะ

ตัวต่อมา

Pure seduction

กลิ่น อีก1กลิ่นดังจาก VS หอมผลไม้มากๆ ฉุนนิดนึงตอนเพิ่งเริ่มฉีด กลิ่นมันแบบเหมือนลูกกวาดเปรี้ยวๆอ่ะ พอฉีดไปสักพักหายฉุน หอมมากค่ะ ใช้คู่กับโลชั่นตลับกลมนี่ช่วยเพิ่มควานหอมให้นานขึ้น

ตัวต่อมา

Secret Charm

กลิ่น หอมนุ่มๆ หอมละมุนละไม 55 หอมแบบสดชื่นอ่ะ ไม่เว่อร์ ชอบค่ะ : )

ตัวต่อมา

Set PINK

ออกตัวก่อนเลยค่ะว่าเซตนี้ซื้อมาเพราะอยากได้กระเป๋าล้วนๆ 555 มันน่ารักอ่ะ จะเอามาเก็บของ แล้วเป็นเซตที่เราใช้น้อยมากกก แทบจะไม่ค่อยได้ฉีดเลยค่ะ เลยรีวิวตามความรู้สึกแรกที่ได้ฉีดเลยนะคะ : )

ขวดที่1นับจากซ้าย

กลิ่น TOTAL FLIRT หวานหอมจากดอกไม้อ่อนๆ นุ่มๆ ละมุนดีค่ะ

ขวดที่2นับจากซ้าย

กลิ่น SUN KISSED หอมแบบสดชื่นมากค่ะ ดมแล้วดมอีก

ขวดที่3นับจากซ้าย

กลิ่น WARM & COZY หอมขนมหวานนิดๆ เหมือนวานิลลา เบาๆ สบายๆ ผสมดอกไม้นิดนึงค่ะ แต่กลิ่นขนมหวานนำมากกว่ากลิ่นผลไม้

ขวดที่4นับจากซ้าย

กลิ่น FRESH & CLEAN หอมสดชื่นแบบสะอาดๆ แบบกลิ่นแอปเปิ้ลและดอกไม้อ่อนๆผสมกันมันลงตัวดีค่ะ ชอบกลิ่นนี้ : )

ตัวต่อมา

Such a flirt

กลิ่น แบบหอมหวานเรียบร้อยอ่ะ 555 แนวเดียวกับกลิ่นของ Secret escapes แบบอ่อนๆ ใช้ได้กับทุกโอกาส ตัวนี้เพิ่งฉีดไม่กี่ครั้งเองค่ะ

ตัวสุดท้ายแล้วค้าบ > <

Aqua Kiss

กลิ่น กลิ่นให้ความรู้สึกแบบ .. สดชื่น สบายมากกก 55555 ผ่อนคลายๆอะไรแบบนี้ ตัวนี้ก็เป็นอีกตัวที่เราฉีดไปไม่กี่ครั้งเองค่ะ แต่คิดว่าในอนาคตคงจะหยิบมาใช้บ่อยๆ เพราะติดใจในความสดชื่น 55

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวไปแต่เพียงเท่านี้นะคะ ขอบคุณที่อ่านกระทู้จนจบค่ะ 55

มีอะไรสงสัยถามได้นะคะ : ) ลาไปก่อนจ้า สวัสดีค่ะ

Sunhannie.

Sunhannie.

❤ My nickname is 'Annie'
❤ 23 years
❤ Nice to meet you :D

FULL PROFILE