รีวิว แป้งคูชั่นเนื้อแมทท์ AA Matte Cream SPF50 PA+++ 6g. Cathy Doll เบอร์ 23

20 18

ในที่สุดก็สอยมาจนได้ตัวนี้

พิกัดที่ 7-11 เลยนะคะ ราคา 159 บาท

ทางแบรนด์ให้สรรพคุณว่า

แป้งคูชั่นเนื้อแมทท์ AA Matte Cream SPF50 PA+++ 6g.

Cathy Doll เบอร์ 23

ที่สุดแห่งนวัตกรรมของผลิตภัณฑ์แป้งคูชั่น เนื้อแมทท์ ที่ไม่เพียงสามารถปรับสีผิวให้เรียบเนียนระดับมืออาชีพ ให้ความรู้สึกบางเบา สบายผิว เบาสบายผิว สร้างสรรค์ผิวเปล่งประกายออร่าแบบอัตโนมัติ เนื้อแมท บางเบา เกลี่ยง่าย ปกปิดดีเยี่ยม มอบผิวเรียบเนียนอย่างเป็นธรรมชาติ

" ไม่หนา ไม่หนัก ไม่โบ๊ะ เย็นฉ่ำ ควบคุมคงามมัน ป้องกันสิว"

วิธีใช้ ใช้พัฟแตะเนื้อครีมจากฟองน้ำเพียงเล็กน้อย แล้วกดเบาๆให้ทั่วใบหน้า

การกดจะช่วยเพื่อเพิ่มการยึดเกาะของเนื้อครีมมากขึ้น หากต้องการการปกปิดที่มากขึ้น ให้สามารถเติมได้โดยสามารถใช้แปรงเน้นบริเวณนั้นได้ โดยไม่รู้สึกหนา หรือหนักหน้า

มาเริ่มกันเลยดีกว่า

แพ็คเกตด้านนอกน่ารักมาก กระทัดรัด น่าใช้ ฟรุ้งฟริ้งมากมาย 

ชั้นแรกจะเป็นพัพค่ะ มีความมั่นคงใช้ได้เลย น่าจะคงทนถาวรอยู่ค่ะ

ตัวพัพ เนื้อเนียนละเอียดดี 

ชั้นที่ 2 จะเป็นตัวคุชชั่นค่ะ จะมีแผ่นกระดาษติดอยู่ตามรูปเลย

ต้องลอกกระดาษออก เพื่อเจอกับตัวคุชชั่นของเรา 

กดลงไปเบาๆ 1 ครั้งค่ะ  ขอย้ำว่ากดเบาๆ จริงๆ ในรูปอาจจะดูเหมือนติดมาน้อย แต่พอแตะลงบนมือเพื่อเทสนี่ คิดมาไม่น้อยเลยค่ะ

ตัว AA Cream มีกลิ่นทรีออยชัดเจนมากจริงๆ ค่ะ เพราะสรรพคุณก็บอกชัดเจนอยู่ว่าลดสิว ม่ก่อให้อุดตัน ตอนทาทันทีจะดูวอกนะคะ ต้องให้เวลาสักนิดเพื่อที่ครีมจะได้เซ็ทตัว ค่ะ

ผ่านไป 2 นาที สวยงามตามท้องเรื่องค่ะ ตัวครีมจะปรับสีตัวเองให้เข้ากับสีผิวเรา ซึ่งจะไม่วอกค่ะ

(ขอย้ำเลยนะคะว่าถ้าจะใช้ AA Cream ต้องให้เวลาครีมเซ็ทตัวค่ะ ถ้าทาเสร็จแล้วทาแป้งทันที วอกแน่นอนค่ะ) 

ให้คะแนน 4/5 ค่ะ

ชอบอยู่นะคะ ใช้แล้วสิวไม่มาแน่ๆ แล้วก็ปกปิดได้ดีพอประมาณ ไม่เยิ้มระหว่างวันค่ะ กันน้ำได้ดีมาก ไม่วอกค่ะ แต่อย่าลืมทาคอ ไม่งั้นจะลอยค่ะ

tittimontanan

tittimontanan

FULL PROFILE