✱ Review ✱ ครีมกันแดดตัวใหม่ Nivea ไม่เยิ้ม-ไม่มัน ไม่เชื่อลองดูสิ !

17 8

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน มายด์นะคะ ช่วงนี้เรียกได้ว่าสาวไทยอย่างเราๆ hot สุดๆไปเลย ไม่ hot ได้ยังไงล่ะ #40องศาแดดแรงซะขนาดนี้ 

นอกจากจะต้องดูแลตัวเองแล้ว สาวๆบ้างคนมีภารกิจต้องดูแลผิวแฟน ล่าสุดมายด์ซื้อกันแดดหน้าให้คุณแฟนใช้ พอฮีบอกว่าดีเท่านั้นละ... นี่รีบ แอบไปหามาใช้อีกหลอดเลยค่ะ ;P 

โอเคเลิกโม้เหอะ 5555 วันนี้มายด์จะมารีวิวครีมกันแดดตัวใหม่จาก NIVEA  กันค่ะ มีความดีเบอร์ไหน ไปดูกันเลยยยย ! 

♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ 

NIVEA Sun Protect & White  Oil Control Sun Protection Serum SPF50+ PA+++   UVA1/UVA2/UVB Protection  

ตัวมายด์เองมีหลักการเลือกครีมกันแดด สั้นๆง่ายๆ จำสบายๆ คือตัวรังสี UVA จะทำให้ผิวเราเหี่ยว และรังสี UVB ทำให้ผิวเราหมองคล้ำขึ้นดังนั้นมายด์จะเลือกกันแดดหน้าที่มี SPF30 ขึ้นไปและจะต้องมี PA+++ ขึ้นไปค่ะแน่นอนว่าแบรนด์ดังอย่างนีเวียเนี่ย เค้าดังเรื่องครีมกันแดดอยู่แล้วทางแบรนด์ก็เคลมอีกว่ากันแดดหน้าตัวนี้เป็นนวัตกรรมใหม่ของกันแดดเนื้อเซรั่ม ที่มีประสิทธิภาพในการกันแดดสูงซึ่งกันแดดหน้านีเวียสูตรใหม่ตัวนี้มีค่า SPF สูงถึง 50+ และยังมี PA+++นอกจากนั้นยังกัน UVA1/UVA2 และ UVB อีกด้วย

คนไทยส่วนใหญ่ รวมทั้งมายด์ด้วยเป็นคนผิวมัน-มันมว๊ากก แถมเป็นสิวง่ายไปอีกการเลือกครีมกันแดดเนี่ย นอกจากจะต้องมีคุณสมบัติในการกันแดดที่ดีแล้วเนื้อครีมต้องไม่เหนียว ไม่อุดตัน ซึ่งนีเวียเซรั่มกันแดดตัวนี้ทำมาได้ดีค่ะคือเป็นเนื้อเซรั่มจริงๆ ให้ความบางเบา ไม่เหนียวเหนอะหนะหน้า

เมื่อทาเสร็จแล้ว เนื้อเซรั่มกลืนไปกับสีผิวเราเลยค่ะนี่ขนาดบีบมาเยอะนะ คือบีบเพลินไปหน่อย 55555แต่ก็ไม่มีความวอก ความขาวหลงเหลืออยู่บนผิวเลย

♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥

ลองทามาตั้งนาน เรามาดูส่วนประกอบในเซรั่มกันแดดตัวนี้กันบ้างค่ะLicorice Extract ช่วยปกป้อง และฟื้นบำรุงผิวที่ถูกทำร้ายจากแสงแดด ให้ผิวดูกระจ่างใสL-Carnitine ลดความมันในรูขุมขน ซึ่งเป็นสาเหตุหนึ่งของสิว ทำให้ผิวไม่มันNon Comedogenic ไม่อุดตันรูขุมขนและที่สำคัญมากๆนะคะ กันแดดหน้าตัวนี้ ไม่มีส่วนผสมของพาราเบน และน้ำหอม อีกด้วยค่ะ

ไหนๆก็พูดถึงความมันกันแล้วเรามาดูความมันที่ออกจากเนื้อกันแดดกันค่ะ

เมื่อบีบกันแดดเนื้อเซรั่มออกมาเห็นชัดเลยว่าไม่มีน้ำมันออกมาเลย

พอผ่านไป 3 และ 6 ชั่วโมงจะเห็นได้ว่าน้ำมันออกมาน้อยมาก เรียกได้ว่าแทบไม่มีน้ำมันซึมออกมาเลยค่ะ

เพื่อให้เห็นความหน้ามันชัดๆนะคะมายด์จะทาเซรั่มกันแดดตัวนี้และใช้ชีวิตปกติเพื่อทดสอบความมันกันโดยทั่วไปแล้ว เพื่อประสิทธิภาพในการกันแดดสูงสุด เราควรทากันแดดกัน 2 ข้อนิ้วมือนะคะ

วันสบายๆ อยู่คอนโดลงมานั่งตากแอร์ส่วนกลาง นั่งเล่นริมสระว่ายน้ำใครถามมายด์จะบอกว่า ไม่ได้แต่งหน้านะ ;Pแค่ลงครีมกันแดด คอนซีลเลอร์กลบร่องรอย จากนั้นก็ลงแป้งฝุ่นเขียนคิ้ว ปัดแก้ม ปัดมาสคาร่า และทาลิปมัน โอ้ยยยย แค่นี้เองไม่แต่งหน้าค่ะ! 55555

3 ชั่วโมงแรกผ่านไป รู้สึกสบายหน้ามากเลยค่ะ ไม่รู้สึกเหนอะหนะแม้แต่น้อยพอผ่านไป 6 ชั่วโมง หน้ามีความดิวอี้มากเลยค่ะ 555 เมื่อซับหน้าเสร็จแล้วมายด์รู้สึกว่า makeup เล็กๆน้อยๆที่ลงไว้ ก็ยังคงติดทนอยู่

ครีมกันแดดตัวนี้เค้ายังเคลมด้วยว่า ทำให้เมคอัพติดทน ไม่เยิ้มมายด์เลยลองทาครีมกันแดด พร้อมแต่งหน้าเต็ม ออกไปตะลุยสยามค่ะทั้งขึ้นรถเมล์ ต่อรถไฟฟ้า เดินกลางแดดร้อนๆ เข้าห้างแอร์เย็นๆ

เมื่อครบ 3 ชั่วโมงมายด์ยังรู้สึกสบายผิวอยู่ค่ะ มีความมันออกมาบ้างพอให้ดูดิวอี้ๆ ได้ลุคเกาหลีมากค่ะทาครบ 6 ชั่วโมง ดูจมูกชั้นสิ มันมากเลย แต่ส่วนอื่นก็ยังโอเคอยู่นะแกรรร 5555ซึ่งมายด์เองรู้สึกชัดมากเลยว่าเมคอัพที่ลงไว้ก็ไม่ได้ไหลเยิ้ม ยังติดผิวอยู่พอซับหน้าด้วยกระดาษทิชชู ผิวกลับมาแมทท์เหมือนเดิมก็ใช้ชีวิตต่อได้ค่ะ สดใสๆ (^w^)

หลังจากผ่านไป 10 ชั่วโมง... จริงๆมายด์ไม่ได้ตั้งใจจะถ่ายหรอกแต่ระหว่างจะเดินลงรถไฟฟ้าแฟนหันมาถามว่า “ทำไมวันนี้หน้าดูไม่ค่อยมัน”เลยมาสังเกตหน้าตัวเองรู้สึกไม่ได้เหนียวหน้า เมคอัพพวกสีที่แก้ม หรือพวกเชดดิ้งที่ลงไว้ก็ยังอยู่ เลิศศศนะแกร

สำหรับคนผิวมันการใช้กระดาษซับหน้ามันบ่อยๆจะทำให้ต่อมไขมันของเราผลิตน้ำมันเกินความจำเป็นถ้าใช้ไปนานๆ หรือซับบ่อยๆ หน้าจะยิ่งมันขึ้นค่ะดังนั้นหันมาใช้กระดาษทิชชูแทนจะดีกว่า ไม่ก็พยายามซับหน้าให้น้อยที่สุดหรือทางที่ดีคือหลีกเลี่ยงการซับหน้ามันไปเลย แล้วหันมาเลือกใช้ผลิตภัณท์ให้ตรงกับผิวดีกว่าเนอะ

ของดีแต่แพงไปบางทีเราก็คิดหนักเนอะเวลาซื้ออ่ะแต่! ช่วงนี้มีโปรโมชั่นนะ 199 บาทเองนะแกรรรร ที่วัตสันค่ะ แต่มายด์ไม่แน่ใจนะคะว่าหมดเขตเมื่อไหร่ > <

ตอนแรกที่มายด์เห็นโฆษณาตัวนี้ก็แอบเล็งไว้แล้วว่าจะซื้อมาลองระหว่างเดินวัตสันอยู่ เล็งเห็นสินค้าทดลอง โอ้ยยยยดีงาม มีสินค้าให้ทดลองด้วยพอลองแล้วเบาดี แอบทาแล้วไม่แพ้ เลยกลับไปซื้อค่ะ 5555

มาสรุปสิ่งที่มายด์ชอบสำหรับครีมกันแดดตัวนี้กันนะคะ

❤ Packaging – หลอดเป็นพลาสติกยาวๆ วัสดุนี่สะดวกต่อการพกพามาก ใช้พื้นที่น้อยไม่ต้องกลัวหกเลอะเทอะ❤ ปริมาณ และราคา –30 ml ในราคา 279 บาท มายด์ว่าคุ้มอยู่แล้ว ถ้าได้ราคาโปรโมชั่น 199 บาทโอ้โหววว คุ้มที่สุด 5555❤ เนื้อเซรั่มกันแดด –เนื้อสีขาวขุ่น บางเบาดี สำหรับเรื่องคุมความมันมีประสิทธิภาพดี ในความคิดมายด์คือใช้ได้ทั้งผู้หญิง และผู้ชายเลย ส่วนเนื้อเซรั่มก็ทาปุ๊ปไม่ทิ้งคราบเหมาะกับสาวๆที่แต่งหน้ามากๆ และเรื่องสำคัญคือการกันแดด SPF50+ PA+++ ถือได้ว่าเป็นกันแดดหน้าที่มีประสิทธิภาพสูงตัวนึงเลยค่ะ ไม่มีพาราเบน ไม่มีน้ำหอม และไม่อุดตันรูขุมขนอีกด้วย ดีมากๆชอบตรงนี้

ถ้าใครเข้าไปเช็ค UV Index ใน uvawareness.comก็จะพอทราบว่าในช่วงนี้ค่าความเข้มข้นของรังสี UV บ้านเรานั้นไม่ใช่แค่ สูง แต่ค่าออกมาสูงมากๆเลย

ดังนั้นสาวๆอย่าลืมทาครีมกันแดด และอย่าลืมที่จะดูแลเรื่องการป้องกันแสงให้คนที่คุณรักนะคะเป็นห่วงจริงๆนะเนี่ย > <

อย่าลืมแชร์กระทู้เตือนๆกันเรื่องป้องกันแสงแดดน้าาาาาวันนี้มายด์ไปละ ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ #ไปเม้ามอยกันได้ที่เฟสบุ้คเน้อบะบายยยยยยยย ♥  

sweetie_mild

sweetie_mild

ชื่อมายด์นะคะ
ใช้ user ว่า Sweetie mild (สวีทตี้มายด์)
♥ ♥ ♥ ♥ ♥
ผู้หญิงเตี้ยๆ 156 เซน 45 กิโลกลัม ตัวกลมๆ
ผิวมัน เป็นสิวง่าย สามสิบแล้วจะเป็นสิวทำไมนัก 555

มะก่อนชอบแต่งหน้า แต่ตอนนี้แต่งบางๆ ชอบดูหนังฟังเพลง ชอบกินเยอะๆ
ช่วงโควิด ไล่รัฐบาลเก่งมาก คอลเอ้าแบบสุดๆ
จบวิศวะมา แต่ทำงานเน้นความรู้สึกค่ะ ละทิ้งปริญญาบัตรไปได้เลย 555

ชอบไปแบกเป้เที่ยว ชอบดิสนี่ย์แลนด์ กำลังตามเก็บให้ครบ
ชอบคาเฟ่ด้วย ชอบไปแต่ไม่กินกาแฟ
เคยชอบวิ่งด้วยนะ แต่ตอนนี้ขี้เกียจ 555

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ฝากติดตาม fanpage ด้วยนะคะ :)
www.facebook.com/sweetiemildpage

FULL PROFILE