รวมรีวิวตั้งเเต่เด็กจนบัดนี้ สิ่งที่ใช้เเล้วดีเอามาบอกหมดเปลือกค่า[กระทู้พลีชีพชัดๆ]

10 7

ก่อนอื่นขอสวัสดี พี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆคน ในจีบันนะคะ

วันนี้เราก็จะมารีวิวการเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้น โดยไม่ศัลยกรรมเลย มีดัดฟันตอน ม.4 อย่างเดียวค่ะ

ตั้งเเต่เด็ก จนโต ไม่เคยใช้สินค้าแบรนด์แพงๆด้วยค่ะ เป็นคนอยากสวยแบบติดดินมากๆ

ตามมาดูกันเลยค่ะ

ตอนนั้นจำได้ว่าอยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง เพราะว่าคิดว่าทำไมคนอื่นเค้าสวยกันจังเลยอะ ทำไม่รุ่นพี่เราน่ารักกันจังเลยนะ 5555 ทำไมมมผู้ชายที่เราชอบ พอเราชอบเเล้วเค้าไม่ชอบเราล่ะ เลยเริ่มกลับมาหันมองตัวเองละตอนนั้น ก็เเบบ เห่ยยแกกกกก หน้าเเบบนี้ ผู้ชายถึงหนีไงยะ สีผิวมืดกลมกลืนกับท้องถนนขนาดนี้ ผู้ชายจะมองเห็นได้ไงอะ T0T ร้องไหหหหหห้

กระทู้นี้ ไม่ได้มาขายของ แต่จะมาเเนะครีมที่ใช้จริงในทุกวันนี้ คือเป็นคนไม่ค่อยอยากจ่ายกับครีมราคาแพงๆไง เสียดายตังค์ 5555 เผื่อเอาไว้เป็นเเนวทางให้คนอื่นๆบ้าง เผื่อใครใช้เเล้วดีเราก็จะดีใจด้วยยย ลองทำดูก็ไม่เสียหายนะ เเต่ทุกๆอย่าง มันต้องอดทน และใช้เวลา เราก็มองไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงหรอก จนมานั่งดูรูปเก่าๆนี่ล่ะ ถึงได้ตกใจแบบ เอิ่มมมม เรามาไกลขนาดนี้ได้ไง จนทุกวันนี้เราก็ไม่ได้ทำจมูกนะ เพราะไม่ใส่รีเทนเนอร์จนฟันออกมาฮัลโหลโลกภายนอกอีกแล้ว เตรียมตัวผ่าฟันคุดเพื่อดัดฟันรอบ 2 หมอบอกให้รอดัดฟันเสร็จแล้วค่อยทำจมูก เลยบายยยเป็นหนูดั้งเเหมบต่อไปนะค่ะ 5555 มาๆไปดูกันว่าเราใช้อะไรบ้างงง ฮี่ๆ

ตัวแรกเลยย Banana Boat ในตำนาน ของหลายๆคน ตัวนี้เราใช้มาตั้งเเต่ ม.5 ที่อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองเลยนะ พกไปโรงเรียนด้วยทุกวันเลย ทาระหว่างวัน แต่ขอเตือนว่า นางเหนียวมาก เราใช้ผสมโลชั่นขวดเล็กๆเวลาทานะ จะเกลี่ยดีขึ้นเยอะเลย ในกระเป๋าเรามีเเค่นี้ล่ะ แป้งเปิ้งอะไรไม่มีอะ สมัยนั้นฮิตน้ำยาอุทัยมาก นี่ไม่เคยใช้มาจนบัดนี้ รู้สึกเสียใจ เหมือนไม่ได้อยู่ในยุคหน้าขาวปากแดง รู้สึกไม่ได้โตมาเป็นเด็กผู้หญิงในยุค 90s

ครีมกันแดดตัวนี้เราใช้ทุกวันเลยนะ สมัยเเรกๆ เราทานี่เพียวๆ ไม่ได้ลงอย่างอื่นก่อนเลย พอมาตอนหลังถึงจะพึ่งรู้จักคำว่า ครีมบำรุงผิว 555 เราชอบตัวนี้นะ เพราะหน้าไม่เหนียวเหนอะหนะเหมือนใช้ตัวอื่นเเล้วทำให้หน้าดูสว่างขึ้นด้วย หูววววว ดีนะดี 

หลังจากรู้จักคำว่าครีมบำรุงผิวเเล้ว เราก็เลยลองหาซื้อมาใช้ดู เนื่องจาก งบจากแม่ มีจำกัด เราเลยลองเลือกตัวนี้ดูวววว สรุปคือนางดีนะ บางคนบอกว่านางกัดหน้า เเต่เราว่าทาแล้วหน้าดูสว่างดี โดยส่วนตัวเราชอบนะ ใช้อยู่ 2-3 กระปุกเลยตอนนั้น

ตัวเราก้ใช้ตัวนี้แหล่ะ ทาทุกวัน พกไปทาโรงเรียนด้วย บำรุงกันทั้งวันเลยทีเดียว 55555 ส่วนตัวเราว่าก็ขาวขึ้นนะ ก็โอเคดีงะ เพื่อนเเนะนำมาเลยลองใช้ดู 555

แล้วเราก็กินวิตตามินซีของ Black more นะ กินทุกวัน วันละเม็ดเรากินมาจนกระทั่งทุกวันนี้เลยย

สำคัญที่สุด ตอนนั้นเราออกกำลังกายด้วยการกระโดดเชือกวันละ 300 ครั้ง ทุกเย็น จากน้ำหนักเด็กอวบๆ 51 กิโลกรัม ทำให้เราลดลงมาที่ 45 กิโลกรัมตอน ม.5 และมาเพิ่มอีกครั้งตอนมหาลัย 5555

ตอนม.5 ทุกเย็นเราจะขัดตัวนะ ด้วยมะขามเปียก ขมิ้นและน้ำผึ้ง ทำแบบนี้ทุกวัน จนเสื้อผ้าเราเหลือง เล็บเหลือง ตัวเหลือง เหมือนคนเป็นดีซ่าน 5555 หลังๆมาเลยเว้นช่วงเป็น 2-3 วันขัดที

สิ่งที่เราได้ ผลลัพธ์ มันโอเคมากนะ สำหรับเรา เพราะเราก็ไม่ได้ขาวมาตั้งเเต่แรกเหมือนคนอื่นๆอะ เราไม่ได้กินกลูต้า เราขาวขึ้นด้วยตัวเอง ถึงเเม้มันจะไม่ได้ขาวมาก แต่มาขนาดนี้เราก็ดีใจมากแล้วววววว

เราไม่ได้ทำตะหมูกกก เพราะว่าเราไม่ใส่รีเทนเนอร์แล้วฟันมันออกมาฮัลโหลล เวิล์ดดด อีกครั้ง หมอเลยบอกให้ ดัดฟันก่อน แล้วค่อยทำ 555 เลยเป็นนุ้งเเหมบต่อไปปป

เราขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนที่อยากจะเปลี่ยนแปลงตัวเองนะ บางทีอะไรที่ได้มาไวๆ มันก็อันตรายนะ เราค่อยๆทำ ค่อยๆเห็นผลเเต่มันก็เห็นผลเเละปลอดภัยเหมือนๆกันอะ :D ยังไงก็ขอให้สู้ๆนะ เราเป็นกำลังใจให้

อันนี้เป็นของที่เราใช้เมื่อตอนเด็กน้อยยนะ กระทู้ต่อไปเราจะมาเขียนรีวิวสิ่งที่เราใช้อยู่ในทุกๆวันนี้ให้ได้อ่านกันน้า :D ใครมีอะไรถามได้เลยยย เค้าอาจจะผิดพลาดไปบ้าง เค้าก็ขอโทษน้า เขียนครั้งเเรกเลย

แฮ่ๆ

ปล.กระทู้หน้ามีเครื่องสำอางค์เล็กๆน้อยๆมาด้วยเเน่นอนน เราเเต่งหน้าเป็นละนะ ถึงเเม้จะเเต่งเดือนละครั้งก็ตามเถอะ 55555

mizaristotle

mizaristotle

FULL PROFILE