รีวิวคอนแทคเลนส์ ฉบับสาว(อยาก)ตาเซ็กซี่

38 24

สวัสดีค่าา *0* หลังจากห่างหายไปนานหลายเดือน

มีหลายอย่างที่อยากจะทำมาก แต่ก็ดองไว้ T-T

วันนี้ไม่มีฮาวทู ไม่มีเปิดถุง

แต่เรามีรีวิวคอนแทคเลนส์มาฝากกันค่ะ

เป็นคอนแทคเลนส์ยี่ห้อ Pro Trend Color

เป็นเลนส์แบรนด์ของคนไทยที่นำเข้ามาจากเกาหลีค่ะ

(ช่วงนี้ถือคติไทยทำไทยใช้ไทยเจริญค่ะ555)

เนื่องจากเราเป็นคนสายตาสั้น ต้องใส่คอนแทคเลนส์ทุกวัน

ก็เลยพยายามหาคอนแทคที่ใส่สบาย ใส่ได้ทุกวัน

ด้วยคุณภาพและราคา ส่วนตัวแล้วประทับใจยี่ห้อนี้ที่สุดค่ะ 

1คู่จะได้แพคเกจเป็นกล่องตามนี้ค่ะ

ในกล่องจะมี เลนส์บรรจุอยู่ในขวดแก้ว ตลับ และคู่มือ

(ตลับสีสันสดใสน่ารักมากค่ะ >.<)

ช่วงนี้ผมดำก็เลยใส่เลนส์ได้แทบทุกสี ทาลิปได้แทบทุกเฉด Happy ^0^ (จากใจสาวผมม่วงในอดีต)

และเลนส์ก็จะช่วยส่งเสริมการแต่งหน้า เป็นตัวช่วยในการเปลี่ยนลุคได้ดีทีเดียวค่ะ

โดยเลนส์ที่จะรีวิววันนี้ เป็นเลนส์ขนาด 14.2mm.  (เท่าตาดำค่ะ)

เราชอบใส่เลนส์เล็กมากกว่า

ไม่อยากให้ตาดูโตมาก เพราะชอบฟีลแบบหรี่ตาจือปาก 55555

เลนส์สีเทาอ่อนมากกกกกก มากจนมองในตลับไม่ค่อยเห็น

ให้ลุคแบบตาฝรั่ง (อันนี้คิดเองอีกแล้ว)

แต่ถ้าใส่ต้องแต่งตาเยอะหน่อยไม่งั้นจะดูเหมือนตาเป็นต้อค่ะ

เลนส์สีน้ำตาลโทนทองๆ สีช่วยให้ดูตาคมผมยาว

ใส่แล้วดูSexy เหมือนชื่อรุ่น (เข้าข้างตัวเองสุดๆ พยายามจือปากสุด)

ขนาดเท่าตาดำเป๊ะ 

ตอนแรกดูจากตัวเลนส์คิดว่าใส่ออกมาไม่สวยแน่ๆ

ไปๆมาๆกลายเป็นรุ่นโปรด

เขาบอกว่าขนาด14.2mm. แต่พอใส่จริงๆแล้วเอฟเฟคดูโตกว่ารุ่นอื่น แต่ใส่แล้วดูเซ็กซี่แบบแบ๊วๆ(งงมั้ย?)ก็เลยพอให้อภัยได้55555

แต่งหน้าไม่ต้องเยอะก็รอด

ดูจากตัวเลนส์เหมือนจะออกสีเยอะ แต่พอใส่จริงแล้วออกสีไม่มาก

มองไกลๆแทบไม่เห็นลาย เห็นเป็นประกายวับๆ

แต่งหน้าแต่งตาน้อยหน่อยก็รอด

สีสุภาพใส่ไปวัดไปวาได้ (เดี๋ยวๆๆ)

เห็นรุ่นนี้ตอนแรกแล้วแอบตกใจ นี่เราจะใส่เลนส์สีชมพูจริงๆหรอแก? จะรอดมั้ยแก? จะดีหรอแก?

พอลองใส่จริงแล้วก็โอเคนะ ไม่ชมพูจนน่าเกลียด

พอดูมีกิมมิก ดึงดูดให้คนมาสบตาใกล้ๆได้555555

สวยดี เหมาะกับสาวหวานอย่างเรา(หวานหรอแก?)55555

เลนส์สีเทาๆฟ้าๆ ฟีลแบบตาน้ำข้าว

ช่วยเขี้ยวเข็ญให้หน้าดิฉันดูเป็นสาวฝรั่ง เซ็กซี่

แต่ถ้าใส่เพียวๆไม่อต่งหน้าจะกลายเป็นฝรั่งแช่บ๊วย

รุ่นนี้ใส่ครั้งแรกแล้วรู้สึกเอฟเฟคค่อนข้างใหญ่

แต่พอลองถ่ายรูปแล้ว อืมๆๆๆๆ ใช้ได้ๆ

ออกแนวเซ็กซี่แบ๊วๆ มองไกลๆตาวับๆวาวๆดี

เลนส์สีน้ำตาลออกส้มๆ ช่วงที่ทำผมทอง ผมบลอนด์ใส่บ่อยมากกกกก เพราะอยากให้สีผมกับสีตาไปด้วยกัน

แต่พอผมดำมาใส่แล้วแอบรู้สึกแปลกๆ ต้องใช้เวลาปรับความรู้สึกซักพัก

สำหรับวันนี้ หมดแล้วค่ะ

ไว้เจอกันใหม่ในกระทู้หน้านะคะ จะพยายามมาบ่อยๆ

ขอบคุณที่ติดตามกันค่า ^^

raydalee

raydalee

Ordinarily looking girl.
Lucky girl
Crazy girl
:)

FULL PROFILE