หลังจากแพ้ครีมแล้ว ทำยังไงให้หน้ากลับสู่สภาพเดิมไวๆคะ

2 7

สวัสดีค่ะ คือเราแพ้ฮาดะลาโบะ5555555 หน้าพังเลย ไม่เคยพังขนาดนี้ จากคนที่ไม่มีสิวผดเลย หน้าผากไม่มีสิวเลย ตอนนี้เต็มหน้าจนไม่เหลือที่ว่าง 

เครียดมากเลย ตอนนี้เลิกใช้มาได้ 3 วันค่ะ สิวผดยังเต็มหน้าเหมือนเดิม สิวยุบบ้าง แต่ผิวหน้าก็ขรุขระอยู่อย่างนั้น 

ตอนนี้ที่ใช้อยู่มีเท่านี้ค่ะ ครีม กันแดดอะไรไม่ทาเลย รอให้หายก่อน

โฟม Hada Labo Softening & Whitening Face Wash (พึ่งใช้)

ดิฟเฟอริน (ใช้นานแล้ว)

เบนแชก (ใช้นานแล้ว)

freshy galactomyces essence water 80% (กำลังดูอยู่ว่าแพ้ไหม ยังไม่กล้าใช้กับหน้า)

คือทำยังไงให้หน้ากลับมาหายไวๆคะ ขอบคุณมากค่ะ 

ปล.เราแพ้ง่าย ผิวมัน ขาดน้ำ รูขุมขนกว้างค่ะ

Tannsk16433

Tannsk16433

-Tan SK.
-17 yrs.
nice to meet you all! :)

FULL PROFILE