Golden Rose Swatches สวอชกันให้เล็บเปื่อยกับยาทาเล็บ 24 สี

14 10

ฮัลโหลววว สวัสดีค่ะทุกคนจากที่เราทำฮาวทูรัวๆกันตลอดๆ วันนี้พลอยเลยสลับเอาสวอชมาให้ดูกันแบรนด์ที่นำมาฝากวันนี้คือ Golden Rose นั่นเองซึ่งเป็นแบรนด์ที่พลอยใช้มาซักพักนึงแล้วโดยสีที่นำมาสวอชมาจากคอลเลคชั่น Nail Expert ไปดูกันเลยยยย

ปล.มีรีวิวอยู่ล่างสุดนะจ๊ะ

เรามาดูแปรงกันบ้าง 

Reviewสีโดยรวมๆจะมีทั้งที่เป็นเนื้อครีมธรรมดา แบบมีชิมเมอร์วาวๆ แล้วก็แบบมุขส่วนใหญ่จะออกไปทางโทนนู้ดๆ เข้มๆ ตอนทำสวอชสีแรกๆ รู้สึกว่าแอบทายากไปนิดเนื่องจากแปรงมีลักษณะโค้ดเข้ากับจมูกเล็บ  แต่ขนหนามากเวลาจุ่มยาทาเล็บขึ้นมาจะได้เยอะมาก  กะปริมาณยากอาจจะต้องปาดยาทาเล็บออกดีๆก่อนสีชัดมาก พิกเมนท์แน่น เนื้อยาทาเล็บค่อนข้างครีมมี่ ทาง่าย โฟลวไปกับแปรงที่สำคัญคือพอแห้งแล้วไม่เป็นรอยแปรงแห้งเร็ว และเงามาก แทบไม่ต้องทาท็อปโค้ดเลยคะแนนรวมๆ เอาไป 8/10 

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE