✿Review&Swatch✿ เหล่าลิปสติกในดวงใจ "Put your lipstick on"

39 17

สวัสดีค่าาาทุกคน กระทู้นี้เป็นกระทู้เเรกของมนนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้าา

วันนี้จะพาสาวๆมาดูลิปสติกหลากหลายสีที่ชอบใช้ในโอกาสต่างๆนะคะ ถือว่าเป็นกรุลิปสติกในดวงใจตามหัวข้อเลยก็ได้ แต่ละแท่งเนื้อก็ต่างๆกันไปนะคะ เรื่องติดทน สีชัด กลิ่นหอม วิ้งๆ ราคาคละกันไป

Put your lipstick on   

ไปดูกันเลยดีกว่าาาา  …*★.• •*.:。

**แสงวอร์มในห้องอาจทำให้สีลิปสติกเพี้ยนไปนิดดดนึงนะคะ  

มาเริ่มกันที่ลิปสติกสีแดงดีกว่า โดยส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้สีแดงเท่าไหร่ มาดูกันเลยค่าา ❥

☀ ต่อไปมาลองสวอชสีส้มกันดีกว่า ใครชอบสีโทน coral ต้องดูน้าาา

พักหายใจแปป เห้อออ เป็นการรีวิวที่ยาวนาน นั่งสวอชสีทั้งคืน โอเคต่อ...

มาต่อกันเลยนะคะกับสีชมพู สาวหวาน สาวน่ารัก สาวlปอต สาวอะไรทั้งนั้นต้องมีสีชมพูติดโต๊ะเครื่องแป้งไว้เป็นแน่แท้ ไปดูกันเล้ยยย  ♬ ♪ ♩  

โอยยย เหนื่อยกันรึยังค่ะสาวๆ ยังหรอกเนอะ เรื่องนี้เราไม่มีวันเหนื่อย 5555

สุดท้ายแล้วค่ะ มันคือสีน้ำตาลที่หยิบมาเพียงสีเดียวพอ เพราะไม่เคยซื้อเลย จริงๆลิปสติกสีน้ำตาลเป็นสีที่สวยนะคะ เห็นbloggerทากัน แต่เพราะด้วยวัยของเรามันยังไม่อยากหยิบสีน้ำตาลมาใช้มีแค่อันเดียวที่ใช้อยู่บ้าง และไม่รู้อะไรดลใจให้ซื้อ ʕ•ᴥ•ʔ

จบแล้วค่าาสำหรับลิปสติกสุดที่รัก เป็นไงกันบ้างคะ ชอบกันรึปล่าว ทั้งนี้ต้องไปลองด้วยตัวเองค่ะว่าเวลาทาออกมาแล้วจะเหมาะกับเรามั้ย เพราะสีผิวและสีปากของเราไม่เหมือนกัน

นั่นแหละนะคะ การเลือกเครื่องสำอางค์เป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก 555  ถ้าสีไหนซื้อมาไม่ถูกใจลองหยิบสีอื่นมาผสมดูนะคะ มันทำให้สวยขึ้นได้จริงๆ เพราะเราจะโดนแม่บ่นตลอดว่าซื้อสีนี้อีกแล้วหรอ เราก็พูดกับแม่ทุกครั้งว่า มันไม่ใช่สีเดียวกันนะ

พูดแล้วขอแถมนิดนึงละกันมันอดไม่ได้ ของดีต้องบอกต่อ ❤...

ไว้โอกาสหน้าจะมารีวิวอีกนะคะ เจอกันใหม่ สวัสดีค่าาา ☺ 

Panpimon

Panpimon

Panpimon Trethampinit
1998
18 y/o

FULL PROFILE