ขี้เห่อ! ช้อปปิ้งจากสำเพ็ง ^^

21 10

สวัสดีค่ะ อันนี้เป็นกระทู้แรกของเรา ถ้าผิดพลาดอะไรต้องขออภัยด้วยนะคะเราจะมาขอเห่อของที่ไปซื้อมาจากสำเพ็งค่ะ จริงๆแล้วก็เป็นของกระจุกกระจิกทั่วๆไปเราอยากได้ของเหล่านี้มาสักพักแล้ว แต่รู้สึกว่าราคาขายปลีกข้างนอกแพงไปนิดนึงอันนี้เป็นความคิดเห็นของเรานะคะ แล้วบ้านเราอยู่ใกล้สำเพ็ง ก็เลยเลือกที่จะไปซื้อที่สำเพ็งเองค่ะเกริ่นมานานแล้ว เรามาเข้าเรื่องกันดีกว่าค่ะเราไปสำเพ็งครั้งนี้ เราไปตามหา Tattoo กับ สร้อย Chokerร้านส่วนใหญ่อยู่ในซอยวานิช 1 นะคะ แต่เราสำไม่ได้ว่าชื่อร้านอะไร

มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะอย่างแรก เป็น Tattoo ค่ะ เราซื้อจาก 2 ร้านร้านแรก ส่ง 6 แผ่น แผ่นละ 20 คละได้ทั้งร้าน ร้านแรกเป็นร้านขายเกี่ยวกับเล็บค่ะ มีทั้งยาทาเล็บ สติ๊กเกอร์เล็บ ขนตาปลอมแทททูจะอยู่ข้างในสุดของร้านค่ะ เราเลือกมา 6 แผ่นค่ะร้านนี้

อีกร้านนึงเป็นร้านที่ขายส่ง 10 บาทเกือบทั้งร้านมี แทททูเยอะมากกกก กไก่ล้านตัวเลยค่ะ ราคาถูกกว่าร้านแรกอีกแอบเสียใจเล็กๆค่ะ T__T แต่ไม่เป็นไรเราซื้อไปแล้วร้านนี้ จะมีสร้อย Choker นิดหน่อยค่ะ 15 บาทเองงงง ถูกมากกกกก

เราขอลงรูปรวมกันเลยนะคะ 2 ร้าน เพราะว่าเราเทออกมารวมกัน แล้วก็จับถ่ายรูปพร้อมกันเลยค่ะ 555555555 

จบไปกับ2 ร้านแรก แล้วเราก็เดินต่อไปค่ะ ไปเจอร้านขายผ้าเช็ดหน้าแต่เราจะเอามาผูกผมค่ะ 5555555ร้านนี้ พนักงานไม่ค่อยยิ้มแย้มเลยค่ะ ถามอะไรก็งงๆต้องรอพนักงานอีกคนมาตอบ แต่ไม่เป็นไรค่ะ เราก็เลือกซื้อต่อไปร้านนี้ มีหลายสี หลายลายมากเลยค่ะ เยอะแบบเลือกกันไม่ถูกเลยถามราคาพนักงานไปได้ความว่า ปลีก 30 บาท ขายส่ง 1โหล 180 บาทตอนแรกก็คิดอยู่ว่า จะซื้อราคาส่งดีมั้ย เพราะว่า มันก็เยอะเหลือเกิน ไปก็ไปคนเดียวคิดไปคิดมา ก็หยิบได้มา 3-4 ผืนค่ะ แล้วก็คิดต่อค่ะว่า 4 ผืนนี่มันก็ 120 แล้วนะ หรือจะซื้อให้ครบโหลเลยดี ทันใดนั้นเองงง (ทำเสียงแบบในการ์ตูนค่ะ) ก็มีน้องๆผู้หญิง 3 คนเดินมาเลือก แล้วน้องเค้าจะซื้อกันคนละ 1-2 ผืนค่ะ เราก็เลยถามน้องเค้าว่า แชร์กับเรามั้ย เราซื้อ 6 ผืนแล้วน้องก็ซื้อกัน คนละ 2 ผืนน้องเค้าก็ตกลงค่ะ ก็เลือกสีกันไป สรุป เราได้มา 6 ผืนค่ะ6 ผืน 90 บาทค่ะ ตกผืนละ 15 บาท ^______^ 

จบไปกับผ้าเช็ดหน้า เดินต่อไปค่ะ เราเดินไปเดินมา แล้วเราก็หลงทางค่ะ 55555555ไม่ค่อยได้ไปเดินสำเพ็งเท่าไหร่ น๊านนนนนนนานๆๆ จะไปทีนึงไม่เป็นไร เราไม่ท้อ มั่วต่อไปค่ะ 55555555เราก็เดินๆ เจอหมอนตุ๊กตาค่ะ จำได้ว่าเพื่อนอยากได้พอดีเลยถ่ายรูปไปถามนางเจอร้านแรก ปลีก 300 ส่ง 250 ค่ะ แต่เพื่อนเรายังไม่ตอบ เลยเดินเล่นต่อเดินมาจากอีกร้านนึง ปลีก 270 ส่ง 250 ค่ะ ร้านนี้แบบเยอะกว่า ก็เลยถ่ายร้านนี้ให้เพื่อนอีกรอบค่ะแล้วตอนแรก เพื่อนจะซื้อ 1 คน เราก็เลยเลือกร้านนี้ เพราะว่ามันราคาปลีกส่งกว่า นิดนึง(ก็ยังดี)ตอนกำลังจะจ่ายเงินค่ะ เพื่อนอีกคนของเราก็อยากได้ด้วย เลยซื้อ เป็น 2 ตัวขณะที่เรากำลังคุ้ยเขี่ย เลือกสีให้เพื่อน ก็เจออีกตัวค่ะ มันน่ารักมากกกก เลยตกเป็นของเราอีก 1 ตัว สรุปซื้อมา 3 ตัว ค่ะ 5555555555จ่ายเงินเรียบร้อย ก็รับถุงจากแม่ค้ามาค่ะ ถุงใหญ่มากกก นึกว่าตัวเองเป็นซานต้าครอส โฮ่ว โฮะๆๆๆ เดินต่อค่ะ เราต้องการเดินไปซื้อ สร้อย Choker ต่อ 555555 เพราะเรายังไม่เจอแบบที่เราต้องการ ไปค่ะ ลุยต่อไปค่ะ 

เดินต่อไป ก็เจอร้านขายถุงเท้าค่ะ เห็นแบบที่แม่ซื้อมาให้น้องใส่พอดี เลยโทรถามแม่ค่ะ ว่าจะเอามั๊ย 5 คู่ 100 ค่ะ คุยกันเรียบร้อย แม่เราก็ให้ซื้อมา 10 คู่ค่ะเราก็หยิบๆ คละสีไป จ่ายเงิน ปุ๊บปั๊บ 200 บาท พ่อค้าก็ใจดีบอกว่า ไปหยิบเพิ่ม 2 คู่เลย แถมให้ค่ะ เราก็เลยเดินไปหยิบอีก 2 คู่ค่ะแล้วก็ ขอบคุณคุณพ่อค้าใจดี แล้วเดินต่อค่ะ

แล้วเราก็เดินไปเจอกับร้าน ขายต่างหูเป็นรถเข็นอยู่ข้างทางๆตอนแรกก็ว่าจะไม่สนใจนะ เพราะเราไม่ได้จะมาซื้อต่างหูค่ะแต่พอเหลือบไปเห็นราคาส่ง 1 โหล 60 บาท ตกคู่ละ 5 บาททท!!!5 บาทอะเธอออ งั้นสนใจหน่อยก็ได้ 55555555ยาวเลยค่ะ ได้มาหลายคู่เลยค่ะขนาดว่าไม่สนใจนะ 5555555

ประมาณนี้ค่ะ รูปเพียบเลย 5555555 เราชอบต่างหูเม็ดเล็กๆ ไม่ชอบใหญ่ๆค่ะ เลยมาแนวๆเดียวกันหมดเลย ซื้อไว้เผื่อพี่ใส่ด้วยเพราะว่าพี่เราชอบทำหายค่ะ 555555  

ใกล้หมดแล้ว เงินเนี่ย ใกล้หมดแล้วค่ะ 555555 ทนกันอีกนิดนึงนะ อย่าเพิ่งเบื่อกันร้านสุดท้ายแล้วค่ะ ร้านนี้เราตามจากกระทู้ในจีบันนี่แหละค่ะร้านนี้ เราไปซื้อสร้อย Choker ค่ะ มีเยอะมากกก เยอะมากจริงๆ มีทั้งแบบ มีตุ้งติ้ง เรียบๆ เป็นลูกไม้ เพียบค่ะซื้อ 6 อันคละได้ค่ะ ถึงจะได้ราคาส่งราคาแต่ละอันไม่เท่ากัน เค้าจะมีแปะไว้ด้านหลังค่ะก็มีตั้งแต่ 15 - 85 ( อันนี้คือสูงสุดที่เราเลือกมา)มาดูกันเลยดีกว่าค่ะ ว่าเราซื้อแบบไหนมาบ้าง ราคาอาจจะจำไม่ได้บ้างนะคะเพราะว่า ทิ้งถุงไปแล้วเรียบร้อยยย 555555 

พอเลือกสร้อยกันเสร็จ เราก็เดินไปยื่นตะกร้าให้พนักงานค่ะพนักงานก็บอกว่า ให้เดินไปคิดเงินอีกฝั่ง เราก็เดินไปค่ะ พอเดินไปปุ๊บอีกฝั่งมันเป็นร้านต่างหูค่ะ แบบเยอะมากกกก นักช้อปอย่างเราก็ไม่ต้องจ่ายตังแล้วค่ะ เลือกต่อค่ะ 5555555 เป็นสาเหตุให้หมดตัวในครั้งนี้ค่ะคือ ต่างหูมันแบบเยอะมากจริงๆ มีทั้งแบบหนีบ แบบเป็นเลื้อยๆขึ้นไปบนหูเวลาใส่ ไม่รู้มันเรียกอะไรแต่ก็สวยดีค่ะ ราคาจะเริ่มประมาณ 30 ค่ะ มีไปจนถึงหลัก 100 ค่ะ  เราก็เลือกมานิดหน่อยค่ะ...

หมดแล้วค่ะ ก็มีประมาณนี้ค่ะ รูปอาจจะไม่ชัดก็ขออภัยนะคะ มือนึงถือกล้อง มือนึงถือของ มือสั่นค่ะ 55555 เพิ่งกลับมาจากสำเพ็งก็จัดการถ่ายรูปเลย ขอฝากคนที่จะไปสำเพ็งแต่ตัวสบายๆนะคะ เพราะว่ามัน ร้อนมากกกกกก เหงื่อหยดเป็นน้ำเลยค่ะ ตัวนี่เป็นเมือกเหมือนปลาเลย5555555 กลับถึงบ้าน ตากแอร์อันดับแรกเลยค่ะสุดท้ายแล้ว ถ้ามีอะไรผิดพลาด หรือยังไง คอมเมนต์ไว้ได้เลยนะคะ ^^ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านค่ะ

NNINI.TECHA

NNINI.TECHA

ฮาโหล สวัสดีค่ะเพื่อนทุกคน ขอแนะนำตัวก่อนเราชื่อ "นีนี่"
เป็นสาวผิวผสมค่อนไปทางแห้งบ้าง มันบ้างตามสภาพอากาศและมลภาวะ สีผิวจะอยู่ประมาณ NC 15-20
ปัญหาผิว จะเป็นเรื่องรอยสิว รอยเส้นเลือด และเริ่มมีกระจางๆแล้วค่ะ TT
ชอบแต่งหน้า ชอบสกินแคร์ ชอบทำขนม ทำอาหาร และชอบไปเที่ยว ถ่ายรูปค่ะ

FULL PROFILE