[REVIEW+SWATCH] KYLIE LIP KIT 4 สี KOKO K, CANDY K, DOLCE K, POSIE K

28 14

สวัสดีค่า...

ให้ทายวันนี้มารีวิว อะไร อิอิ

KYLIE LIP KIT ไงจ้า

พลาดกดมานาน ในที่สุดรอบนี้ก็ได้มาในครอบครอง

(นิสั่งมาลอง 4 สีเบสิคๆ นะคะ)

แบบ วิดิโอ ก็มีหน่าจ้ะ

สีที่สั่งมาคือ koko k, candy k, dolce k, แล้วก็ posie k

ในส่วนของ Packaging นั้นถือว่าทำออกมาได้ดีมาก

สวยงามดูไม่ก๊อกแก๊ก ดูมีเอกลักษณ์ดีค่ะ ชอบกล่องที่เป็นรูปปากมาก ดีไซน์สวยมากค่ะ

ใน kit ก็จะมี lip liner กับ lip matte แบบจิ้มจุ่มนะคะ

ส่วนราคา ตกอยู่ที่ 29 usd หรือประมาณ 1,1xx บาทนะคะ แต่รวมค่าส่งมาอังกฤษอีกก็ประมาณแท่งละ 1,230 บาทค่ะ ถามว่าคุ้มไหม ก็คุ้มอยู่นะคะ สำหรับ 2 อย่าง

ตัวผลิตภัณฑ์ ทำจากพลาสติก ที่คล้ายแก้วค่ะ ดูแพงไม่เกลื่อนนะ..

สีทั้งหมด 4 สีคือเป็นโทนนู้ด-ชมพูนะคะ safe zone สำหรับมือใหม่ 555

อันนี้ swatch ใส่มือให้ดูค่ะ ด้านบนเป็นสีจาก lip liner

สำหรับ lipliner ถือว่าเนื้อดีมาก เขียนลื่น+นุ่ม กว่าของ mac นะคะ แต่ติดไม่ทนเท่า

คิดว่าที่จริง lip liner แทบไม่จำเป็นด้วยซ้ำนะ 555 แต่ก็เนาะ การตลาด ขายคู่เราค้องเข้าใจ

ส่วน lip matte นั้น พอดีส่วนตัวไม่เคยลองของยี่ห้ออื่นมา แต่คิดว่าของkylie ทำออกมาดีมาก

เนื้อผลิตภัณฑ์(ของล็อตใหม่) ไม่ข้นและไม่เหลวจนเกินไป ทาแล้วแห้งเร็ว

รู้สึกเหมือนไม่ได้ทาลิปแมตบนปาก มีความติดทนมากกก ไม่ต้องเติมระหว่างวัน

ลบออกง่าย (ใช้ eye-lip remover แบบน้ำมันดีสุด) สรุปคือให้ใจไปเลย worth it!

อันนี้มาดูกันว่าแต่ละสีจะอยู่บนใบหน้าของ สาวเอเชียแถบอิสานคนนี้ละจะเป็นยังไง

DOLCE K

เป็นสีน้ำตาลนู้ดแบบที่เข้มกว่า candy k ทาแล้วดูมีความเป็นผู้ใหญ่

มีความ grunge มีความ 90's ดูคลาสสิคดีค่ะ แต่วันไหนไม่แต่งหน้า สีนี้ทาแล้วไม่ผ่านอย่างแรง

CANDY K

เป็นสีนู้ดออกโทน warm เหมาะกับสาวอันเดอร์โทนเหลืองมาก

ทาแล้วดี ทาแล้วเกิด เหมาะจะทาทุกวัน คือชอบสีนี้ที่สุดแล้ว <3

KOKO K

สีชมพูหวาน ไสยๆ 555 เหมาะกับสาวหวานมากกกก ทาแล้วแบ๊วตาโตไปอีก 10ระดับ

คนผิวขาวอมชมพูต้องสีนี้เลย คอนเฟิร์ม

POSIE K

สีชมพูบ่มไปทางม่วงๆตุ่นๆ

ตอนแรกไม่ได้อยากได้สีนี้นะ แต่ก็สั่งมาลอง สรุปว่าถูกใจมาก คือทาได้ทุกวัน

เป็นสีที่ทาแล้วหน้าไม่หม่น ทาแล้วดูสดใสค่ะ

สรุปความพอใจ

ราคา ♥♥♥

ความติดทน ♥♥♥♥♥

สีสัน ♥♥♥♥♥

2niriders

2niriders

:D

เข้าไปชมบล็อคกันได้นะคะ
www.facebook.com/Helloxnini
http://helloxnini.blogspot.com

instagram: nininnnn_

FULL PROFILE