ร้านปิ้งย่าง และ ชาบู ญี่ปุ่น เกร๋ๆอิ่มๆคุ้มๆบุฟเฟ่ห์ กับ HonmaYakiniku and Nabe Buffet

11 6

สวัสดีค่ะ .. นี่เป็นครั้งแรกที่ลองลงเขียนรีวิวน่ะค่ะ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยน่ะค่ะ .. วันนี้หยุดงานฉัตรมงคล มีอารมณ์อยากทานปิ้งย่าง(ส่วนตัวทานไม่เยอะแต่ชอบทานหลายสิ่ง) แต่ขี้เกียจไปไกลบ้าน(บ้านอยู่แถวเซ็นทรัลบางนาค่ะ) และเล็งร้านนี้มานานแล้ว เลยมาลองเสียหน่อยค่ะ มาทานแล้วรู้สึกอร่อยจริง คุ้มจริงค่ะ (บางที่ไปแล้วรู้สึกไม่คุ้ม) จึงอยากจะแชร์ในรีวิวแรกบ้าง เผื่อถูกใจคอบุฟเฟ่ห์ค่ะ ปล. รูปนี้ถ่ายรูปสุดตอนกลับค่ะ อิ่มมาก เริ่มไม่สนความสวยงาม คริๆ

ขออนุญาติเริ่มที่อุปกรณ์น่ะค่ะ ตอนแรกคิดว่าที่ร้านนี้จะมีแต่ปิ้งย่าง แต่ พนง. แจ้งว่ามีนาเบะหม้อไฟด้วย ทีแรกก็งงๆค่ะ มาบางอ้อตอนหม้อลงว่าเหมือนกับชาบูนี่เอง ทางร้านให้2ซุปมาเลยค่ะ ซุปสุกี้ยากี้ กับ น้ำใส รสชาติกลมกล่อมไม่หวาน ไม่เค็ม ไม่จืดเกินไปค่ะ (เพิ่มค่าหม้อ 100 บาทต่อโต๊ะค่ะ) จัดว่าคุ้มดีค่ะ เพราะได้ทานสองอารมณ์เลย อ่อ ดิฉันทานคอร์ส 499.- พรีเมี่ยมรวมน้ำแล้วค่ะ (มีเริ่มต้นจาก 299.-,399.- ค่ะ

บรรยากาศญี่ปุ่นมากๆค่ะ (ถ่ายตอนคนลุกไปหมดค่ะ..กลัวโดนเขาว่าเอา)

อันนี้อีกมุมค่ะ ร้านมีต้นซากุระด้วยแหล่ะ สวยจริงๆค่ะ (แอบถ่ายค่ะ..คนแอบเยอะ)

ร้านเป็นร้านเปิดโล่งค่ะ แอบกลัวว่าจะร้อนค่ะ แต่มีตู้นี้ทั่วร้านเลย..ไม่ร้อนแหะ..ชิวค่ะ (เคยทานปิ้งเตาถ่านในห้องแอร์แล้วหัวเหม็น ออกมามึนๆงงๆหัว ไม่แน่ใจเพราะอิ่มหรือขาดอากาศ อิอิอิ) กินร้านนี้แฟนบอกหัวไม่เหม็น ไม่ต้องสระ สบายไปอีกค่ะ 55555

ขออนุญาติเริ่มที่แซลมอนซาชิมิ(ของโปรด) อยู่ในคอร์สพรีเมี่ยมค่ะ สั่งไม่อั้นค่ะ..โดนสิค่ะ ถือว่าสด อร่อย ลื่นมากๆค่ะ

พอได้ลองชิมซุป ดิฉันก็เปลี่ยนไปเน้นนาเบะค่ะ ส่วนคุณแฟนเน้นปิ้งๆจิบเครื่องดื่มแมนๆค่ะ(ดีค่ะ ไม่ต้องแย่งกันทานดี)

จานที่สองค่ะ..คริๆ

ถาดขาวเป็นหมูคุโรบุตะ ถาดดำเป็นเนื้อค่ะ มีเนื้อหลากหลายมาก..แอบงงค่ะ แต่อร่อยหมดเลย ดูลายเนื้อสิค่ะ เนื้อจัดว่าแจ่มมากค่ะ

ซูชิก็อยู่ในคอร์สค่ะ คือ..อร่อยจริงๆค่ะ อันนี้ไม่โม้ค่ะ มองในครัว(ครัวเปิด) ทำสดทุกชิ้นเลยค่ะ ที่สำคัญรสชาติไม่เหมือนร้านบุฟเฟ่ห์ที่ไหนค่ะ #เริ่มอิ่มค่ะ

เริ่มเต็มโต๊ะค่ะ ซีฟู้ดดูสดดีค่ะแต่ส่วนตัวไม่เน้นค่ะ พอดีชอบเนื้อๆ น้อง พนง. แอบกระซิบระวังโดนปรับน่ะค่ะ แหะๆ เชิลเลยค่ะ

น้อง พนง. แจ้งว่ามีเนื้อ A4 นำเข้าจากญี่ปุ่น คุณแฟนไม่รอช้าค่ะ จัดมาเลย.. (เป็นอลาคาตน่ะค่ะ..ราคาถูกกว่าที่เคยไปทานที่ญี่ปุ่นอีก..งงค่ะ) สรุป อร่อยละลายตามเกรดเนื้อเลยค่ะ

อันนี้..เขาเรียกหมูคริมชีสอ่ะค่ะ ไม่รู้อะไรแต่อร่อยดีค่ะ(ทานได้ครึ่งคำเพราะจุกล่ะค่ะ)

พนง. แนนำให้ลองเอาวาซาบิทาตอนปิ้ง(บอกว่าเป็นการทานแบบชนบทของญี่ปุ่น) อร่อยไปอีกแบบค่ะ เนื้อ A4 อร่อยจริงๆค่ะ ปล. เตาปิ้งที่นี่ เขาร้อนเร็วมากๆค่ะ ต้องค่อยๆลงค่ะ ทานไม่ทัน จุกเลยหุๆๆ

อ่ิมล่ะค่ะ นี่ถ่ายรูปเล่นค่ะ ไฟสวยรูปเลยสวยค่ะ (ปกติถ่ายไม่เป็น)

ตบด้วยไอติมค่ะ (ของแฟนสองถ้วยน่ะค่ะ) ออกตัวไว้ก่อน..อิอิ

ค่าเสียหายสำหรับสองคนค่ะ มีเซอวิสชาร์จ จัดว่าคุ้มค่ะเพราะบริการดี พนักงานสุภาพ ยิ้มแย้มและข้อมูลแน่นค่ะ

การันตีความน่ารักพนักงานค่ะ .. อ๋อ เตาเป็นเทฟล่อนไม่ต้องคอยเปลี่ยน เช็ดปุ้ปเหมือนใหม่เลยค่ะ เกร๋ๆมากๆค่ะ

อีกสักรูปก่อนกลับค่ะ.. สรุปมื้อดียังทานอาหารได้ไม่ครบทุกเมนูในคอร์สก็อิ่มก่อนค่ะ ส่วนตัวให้ 8/10 ค่ะ เพราะที่จอดค่อนข้างน้อย เห็นว่าจอดหน้าร้านด้านถนนได้ ครั้งหน้าจะมาลองให้ครบๆอีกแน่ค่ะ หากรีวิวนี้ผิพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านคร่าาา

พิกัดค่ะ อยู่ซอยระหว่างเซ็นทรัลบางนา กับบิ๊กซีค่ะ เข้าซอยมาจากเส้นบางนาประมาณ 150เมตร ขวามือเป็นโครงการบิซโซ่ จอดรถในโครงการ หรือ หน้าร้านได้ค่ะ ( แผนที่แอบเซฟมาจากเฟสบุ้คค่ะ)

โปรโมชั่น : ตอนเดินเข้ามาเหนแจ้งว่าถ้าแชร์เพจร้านได้รับ หัวปลาแซลมอนฟรี ค่ะ แต่ดิฉันไม่ได้ทาน ทางร้านเลยเปลี่ยนเป็น ริปอายซูชิมาให้ค่ะ (ถ่ายไม่ทัน แฟนทานหมดก่อนค่ะ)

เบอร์ติดต่อ : 023960536 , 0889746696

เวลาทำการ : อังคาร ถึง อาทิตย์ ตั้งแต่ 13:00-23:00

เอาไว้เจอที่แจ่มๆอีกจะเอามาเเชร์กันอีกน่ะค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

annakihs

annakihs

FULL PROFILE