❤ HOW TO ❤ แต่งเบายังไงให้ดูเปลี่ยนเป็นอีกคน naeun apink look

46 18

สวัสดีค่ะ วันนี้ LAURENCIA มาพร้อมกับ HOW TO แต่งหน้าง่ายๆ

โดย inspiration ก็คือ ซนนาอึน Naeun แห่งวง Apink นั่นเอง

ซึ่งต้องบอกก่อนว่าสีผม นาอึน นั้นออกบลอนด์ประกายทอง

แต่น้ำผมสีดำ-น้ำตามเข้ม ในส่วนของคิ้วน้ำจึงขอปรับให้เข้ากับสีผมนะคะ

ใครอยากหน้าวาวฉ่ำน้ำ แต่ด้วยอากาศบ้านเรา!!

ใกล้ทะเลทราย หรือ ดาวอังคาร 5555 คือมันร้อนมากกกก

ดังนั้นไม่เหมาะกับผลิตภัณฑ์เยิ้ม+เหนอะหน้า ทุกประการ

แต่ถ้าอยากแต่งฉ่ำโดยที่เบาผิว มาวิ้ง มาโกลว มาวาวกันให้สุด

LAURENCIAจะจัดให้!!

1-2) เริ่มแรกทาครีมบำรุงผิวอะไรก็ได้ที่มีความชุ่มชื้นสูงๆ เพื่อเวลาลงรองพื้นหน้าจะได้ไม่ดูแห้งหรือเป็นขุย ต่อมาลงรองพื้น PHYSICIANS FORMULA Nude wear touch of glow foundation

ลง ให้ทั่วใบหน้า ใช้ฟองน้ำกดให้เรียบเนียน ตัวนี้จะมีลักษณะปกปิดปานกลาง เนื้อเหลว ให้look dewy

3) กลบสิวและสร้างมิติให้ใบหน้าด้วยคอนซีลเลอร์ PHYSICIANS FORMULA Conceal Rx โดยลงที่ ใต้ตา/ ร่องแก้ม/ สันจมูก/คาง/ รอยดำ ใช้ฟองน้ำกดให้เรียบเนียน ตัวนี้จะมีลักษณะ ปกปิดดีมาก เนื้อข้น ใช้เพียงเล็กน้อยก็เพียงพอต่อการปกปิด

4) ใช้แปรงลงแป้ง PHYSICIANS FORMULA Youthful Wear Youth-Boosting Makeup Powder ทั่วใบหน้า ตัวนี้จะมีลักษณะชิมเมอร์ละเอียด ทาแล้วหน้าจะโกลว ฉ่ำมาก เบาบาง

1) หลังจากขียนโครงคิ้วแล้ว ให้ลงแบบฝุ่นของ WET N WILD Ultimate Brow Kit สีน้ำตาลโทนนี้จะทำให้หน้าดูละมุน หวานค่ะ

2) เก็บรายเอียดด้วย คอนซีลเลอร์

3) ลงสี ทอง จาก WET N WILD Color Icon Eyeshadow Trio #334 I'm Getting sunburneทั่วเปลือกตา

4) ใช้แปรงหัวตัดมาเขียน eyeliner ด้วยสีน้ำตาลเข้ม จาก WET N WILD เขียนแบบหางตาทิ่มลงมาค่ะ

5) ลงสีทอง+น้ำตาลเข้ม จากพาเลตเดียวกัน WET N WILD ลงที่หางตาล่าง ลงให้เชื่อมกับ eyeliner

6) ทำdolly eyes โดยการลงไฮไลท์จาก PHYSICIANS FORMULA Powder Palette Mineral Glow Pearls Translucent Pearl ที่ใต้ตาล่างค่ะ

7) ทำตายิ้ม จะเห็นร่องใต้ตา จะอยู่ช่วงล่างที่ลงไฮไลท์ ให้ใช้บลอนเซอร์สีอ่อนสุดจาก PHYSICIANS FORMULA bronze boosting season-to-season bronzer

ลงบริเวณดังกล่าว ตามรูปทรงดวงตา

8) ปัดมาสคาร่า ทั้งบนและล่างด้วย WET N WILD XXL Lash Mascara #91832 Carbon Black

9) ทริคการเพิ่มขนคิ้วให้ดูหนา เหมาะสำหรับคน ไม่มีคนคิ้ว ให้ใช้มาสคาร่า WET N WILD ปัดขนคิ้วแนวตั้งขึ้นค่ะ

1-2) เฉดดิ้งสันจมูก/กราม ด้วย PHYSICIANS FORMULA bronze boosting season-to-season bronzer ให้เฉดดิ้งเป็นแนวกรอบหน้า ไม่ต้องปัดมาที่หน้าแก้มนะคะ

3) ปัดแก้ม ตามแนวโหนกแก้ม และลงไฮไลท์บริเวณทีโซนด้วย PHYSICIANS FORMULA Nude Wear glowing nude Blush ชอบโกลวขนาดไหนแล้วแต่ความชอบเลยนะคะ เพราะตัวนี้ปัดซ้ำก็ไม่เป็นคราบใดๆค่ะ

1) ลงลิป WET N WILD สี Don't Blink Pink ทั้วปากก่อน1รอบ

2) เสร็จแล้วลง WET N WILD สี Suga How'd You Get So Find บริเวณด้านในปาก

3) สุดท้ายลง Lip Plumping จาก PHYSICIANS FORMULA Plump Potion Cocktail Pink Crystal ค่ะ

ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ ʕ ᴥʔ ʕᴥ ʔ ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ

เป็นยังไงบ้างค่ะ สำหรับ HOW TO นี้ ชอบกันมั้ยเอ่ย

ถ้าชอบกันอย่าลืม share กันน้าา

ขอบคุณที่ดูกันจนจบค่าา พบกันใหม่ HOW TO หน้านะค่ะ

ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ ʕ ᴥʔ ʕᴥ ʔ ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ

LAURENCIA

LAURENCIA

Beauty & Lifestyle Blogger
FB : facebook.com/laurencia.blog/
Blog : thelaurencia.blogspot.com
youtube.com/c/LAURENCIAOFFICIAL
IG : laurencia_ratcha

FULL PROFILE