How TO : สวยแซ่บตามแบบฉบับตัวแม่ I แม่อั้ม พัชราภา MV แร้งงง !!! #แม่คือแม่ #แต่งตามแม่เพราะแม่สวยม้ากก

28 13

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาวจีบันที่น่ารักทุกคนนนนน : D

ขอออกตัวก่อนนะคะว่าการตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกในชีวิตเราเลยนะ ฮุฮ่าฮ้าาา

ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องกราบขออภัยล่วงหน้าเลยนะคะะะะะ

______________________________________________________________________ จาก MV เพลงแร้งที่ขุุ่นแม่ อั้ม พัชเป็นนาางเอก ซึ่งนางสวยมากกกกกก

เลยตัดสินใจนำลุคนี้เพื่อเป็น Inspiration ในการแต่งหน้าครั้งนี้ค้าา

เราชมกันเลยค่ะทุกคนนนนนนนน !!!!!!

#ENGLISHMAKEUP

ขั้นแรกก็โชว์หน้าสดเตรียมผิวกันก่อนนะคะ

ลงรองพื้นโดยครั้งนี้อิงใช้ Cushion ของ The Face shop ค่ะ

ต่อด้วยเฉดดิ้ง และไฮไลท์แบบเนื้อครีมของ wet n wild

ใช้แปรงลงแป้งเพื่อเซททุกอย่างให้เข้าที่นะคะ

ต่อไปก็มาเขียนคิ้ว เพราะคิ้วคือมงกุฎของใบหน้า อิงเขียนตามรูปคิ้วเดิมแต่ให้โก่งขึ้นนิดหน่อย

แต่งตาโดย Naked1 โดยใช้สีโทน ทอง และเน้นสีเข้มที่หางตาค่ะ

เขียนขอบตาบน และล่างสีดำตามภาพ

ติดขนตา และปัดมาสคาร่า บนและล่างก็เรียบร้อยยยยย แค่เอ๊ะ!! เริ่มเหมือนแม่รึยังเนี้ยยยย

ปัดแก้มโดยเน้นแป้มสีโทนส้ม

และขั้นตอนสุดท้ายที่จะเปลี่ยนให้คุณดูเป็นตัวแม่ !!

คือลิปสติกสีแดงเข้มที่จะทำให้คุณดูแซ่บกว่าใคร และนี่คือบทสิ้นสุด

#แม่คือแม่ #อยากเหมือนแม่ #แต่งตามแม่

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ติดตามการทำ How To ครั้งแรกนะคะ

มีอะไรแนะนำกันเข้ามาได้เลยน้าา สัญญาว่าจะพยายามทำออกมาบ่อย ๆ และพัฒนาขึ้นเรื่อย ๆ

ครั้งนี้หากมีข้อผิดพลาดตรงไหนของอภัยด้วยนะค้าาาา <3

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
    อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
    FB/ English Chayada
    Instagram : eenglishh_
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE