☼How to แต่งภาพสไตล์สาวตะวันตก ง่ายๆแค่ปลายนิ้ว

12 5

สวัสดีค้าาา วันนี้จะมาสอนวิธีแต่งรูปลงไอจีสไตล์ฝรั่งกันนะคะ เชื่อว่าสาวๆหลายๆคนคงมีข้อสงสัยว่าฝรั่งเขาแต่งรูปคุมโทนไอจีกันยังไง ซึ่งขั้นตอนนั้นไม่ยากเลย แนนบคลิปให้เพื่อความเข้าใจง่ายค่ะ ลองทำตามคลิปก็สามารถทำได้แล้วหล่ะค่ะ

เราหยิบยกฟิลเตอร์ที่พบบ่อยๆมาให้ดูนะคะ ฟิลเตอร์แรกคือ HB2 ค่า เป็นbasicsฟิลเตอร์เลยก็ว่าได้ จะให้ภาพสไตล์bronze ผิวบ่มแดดมา ออกแล้วซัมเมอร์สุดๆค่ะ ทริคการแต่งจะอยู่ในวิดีโอนะคะ

ฟิลเตอร์ที่สอง คือ05ค่ะ ออกแนวfadeนิดนึงค่ะ จะสวยมากถ้าภาพที่นำมาแต่งมีสีผ้ายีนส์แบบในรูป หรือสีปากสดๆ ใช้ฟิลเตอร์นี่จะดูละมุมไม่แรงเกินไปค่ะ

ฟิลเตอร์สุดท้าย คือ SE3 ออกแนวขาวดำ ซีดๆ เหมาะกับภาพหรือเพื่อนๆที่มีสไตล์ดาร์กๆ แต่งตัวสีพื้นๆไม่ฉูดฉาด ฟิลเตอร์นี้ตอบโจทย์สุดๆค่ะ

samtaybler

samtaybler

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ xoxo

FULL PROFILE