#หยุดด่าว่าฉันดำเพราะฉันผิวสีแทน MAKE UP COLORFUL

18 7

สวัสดีค้าาา แนะนำตัวอีกครั้ง ชื่อกุ๊กกิ๊กนะคะ หลังจากที่ห่างหายมานาน

จริงๆก็คือรอHow To Contest แนวนี้โดยเฉพาะเลย อยากแต่งหน้าแบบแนวสีสรรคอลังการล้านแปดแบบนี้มานานแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่าจะถูกใจทุกคนรึป่าว

ยังไงก็ติชมกันได้นะคะ ขอบคุณที่รับชมน้าจ้าาา

หน้าสด สลดจีๆ ช่วงนี้แดดก้แร๊งแรงงง

แต่วันนี้ฝนดันตก คือดีจ้า ไม่มีแสงจากธรรมชาติ ถ่ายแสงไฟจากในห้องเนี่ยแหละ เศร้าใจ

เครื่องสำอางค์ทั้งหมดในวันนี้

• Urban decay electric

• sleek face cantor kit

• Nars conceler

• maybelline lash sense tonal waterproof

• J cat beauty roll it up auto lip liner Tea Rose108

• cosluxe slim brown deep brown

• Elf Blush Palette Light

เมื่อเราเตรียมผิวแล้วทำการลงเมกอัพ อายแชร์โดว์จากพาเลต Urban decay electric

ลงสีชมพูที่หัวตา ไล่ถัดมาคือสีส้มตรงกลางตา ถัดมาคือสีม่วงที่ปลายหางตา เบลนให้เข้ากันฟุ้งๆ

ลงสีเขียวที่ใต้ตาครึ่งนึง ครึ้งหลังลงสีฟ้า วิงหางเหมือนแคทอายขึ้นมา

เขียนคิ้วด้วย cosluxe slim brown สีdeep brown วาดเส้นโครงร่างขึ้นมาแล้วระบายทับลงไป เกลี่ยให้ฟุ้งๆกระจายดูเนียนๆธรรมชาติ

ปัด cantor จาก sleek kit ใต้โหนกแก้ม

แล้วก็ดัดขนตาปัดมาสคาร่า maybelline lash sense tonal waterproof ทั้งบนและล่างเด้งงอนดีมากเลยแนะนำ

ปัดแก้มบริเวณโหนกแก้มขึ้นมา สีชมพูตุ่นๆ จาก elf

สีปากตุ่นๆของ J cat สีTea Rose คือกรี๊ดดสลบ ชอบสีนี้มาก ติดใจ ติดทนพอใช่ได้

เสร็จแล้วค้าาาาาาาาาาาาา V V V

V V

V

เป็นไงกันบ้างค้าา หวังว่าทุกคนจะสามารภนำไปปรับใช่ได้นะค้า แนวคัลเลอฟลู เป็นอะไรที่จี๊ดจ๊าดชอบมาก

ฝากติดตามเฟสหรือไอจี แวะมาพูดคุยกันได้นะค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับการรับชมและติชมนะคะ

kim'KK

kim'KK

สวัสดีจ้าา
ชื่อ กุ๊กกิ๊กนะ
ภูมิลำเนา เป็นคนกระบี่
รักการถ่ายรูป แต่งหน้า และวาดภาพ

FULL PROFILE