night cream ของ Shiseido ตัวไหนดีสำหรับริ้วรอยคะ

0 8
คือเราอายุ 35 แล้วค่ะ ใช้ คสอ. มาหลายยี่ห้อมาก ตอนนี้เพื่อนแนะนำให้ใช้ Shiseido  เพราะเค้าบอกว่าดีมากๆ เราเลยลองไปถามที่เคาน์เตอร์ พนักงานแนะนำ white lucent  เพราะเนื้อครีมบางเบาสำหรับผิวมัน เราเลยบอกว่าเราอยากเน้นเรื่องริ้วรอยมากกว่าความขาว เพราะหน้าเราขาวอยู่แล้วอ่ะค่ะ ส่วนเรื่องความมันไม่เป็นไร เพราะทาตอนกลางคืน พนักงานเลยบอกให้ใช้ Future Solution แต่ตัวนี้เราเคยใช้เมื่อนานมาแล้วและไม่ชอบค่ะ

เราเลยถามพนักงานว่า แล้วชุด revital กับ bio performance เราสามารถใช้ได้หรือเปล่า  พนักงานเค้าบอกว่าไม่ได้ค่ะ ต้องใช้ FUTURE SOLUTION ตัวเดียวเท่านั้น แล้วก็ไม่เห็นอธิบายอะไร..ดูไม่อยากรับแขกเลย..เราเลยยังไม่ซื้ออะไรมา

ใครเคยใช้ตัวไหนดีบ้าง ช่วยบอกกันหน่อยจ้า..จะไปซื้อมาใช้ พึ่งพาเคาน์เตอร์เพื่อขอข้อมูลไม่ได้เลยค่า...ขอบคุณมากนะคะ

amyandelle

amyandelle

เป็นคุณแม่ลูกสอง ที่เคยเป็น working woman ทำงานหนักสุดๆ ค่ะ แต่ตอนนี้ตัดสินใจลาออกมาเป็นแม่บ้านเลี้ยงลูกเอง มันโล่งๆ หวิวๆ ยังไงไม่รู้ แต่ยังไม่อยากหยุดสวย เดี๋ยวโทรม ต้องเข้ามา update trend กันหน่อยค่ะ

FULL PROFILE