[เปิดกรุ] มาส์กที่มีทั้งหมดอยู่ในคลังงงงง !!!

16 6

สวัสดีสาวๆจีบันทุกคนค้าาาาา กลับมาพบกับยิ้มคนเดิมอีกแล้วนะคะ วันนี้ยิ้มจะมาเปิดกรุมาส์ก ทั้งมาส์กที่เป็นแผ่นแล้วก็เป็นมาส์กโคลนนะคะ ถ้าพร้อมกันแล้ว เราไปดูกันเล้ยยยย

และนี่ก็คือมาส์กทั้งหมดที่ยิ้มมีจ้าาา เยอะแยะละลานตา ซื้อชาตินี้ใช้ชาติหน้า 55555 ไปดูกันดีกว่ามีอะไรบ้าง

หมวดมาส์กชีท หรือ มาส์กแบบแผ่นนะคะ

แบนรด์แรกก็คือ Innisfree ค่ะ จากประเทศเกาหลี

1. Innisfree it's real squeeze mask : green tea

2. Innisfree it's real squeeze mask : cucumber

3. Innisfree it's real aqueeze mask : aloe

ทั้ง 3 ตัวที่ยิ้มเลือกมา จะช่วยเรื่องความชุ่มชื้น การเติมน้ำให้ผิวทั้งหมดเลยนะคะ สาวๆหน้ามันอย่าละเลยการเติมน้ำให้ผิวนะคะ ถ้ายิ่งผิวเรายิ่งขาดน้ำ หน้าเราก็จะยิ่งมันยิางขึ้นนะจ๊ะสาวๆ จะบอกว่าแผ่นมาส์กเค้าเนี่ย มันบางงงงงง ทำให้แผ่นมันแนบกับหน้าได้ดีมาก เลยทำให้หน้าของเราได้นำ เอสเซ้นท์อย่างทั่วถึงค่ะ

แบรนด์ที่ 2 เป็นแบรนด์จากเกาหลีเหมือนกันค่ะ นั่นก็คือ Etude House นั่นเองง เริ่มจากซ้ายไปขวานะคะ

1. Etude House take care of my skin mask : Hyaluronic Acid

ตัวนี้จะช่วยเรื่องเติมน้ำให้ผิวนะคะ

2. Etude House take care of my skin mask : Vita Complex

ตัวนี้จะเป็นมาส์กวิตามิน ทำให้ผิวกระจ่างใส ลดความหมองคล้ำของผิว แล้วก็เติมความชุ่มชื้นด้วยค่ะ

แบรนด์ต่อไป คือแบรนด์ Leader ค่ะ ตัวนี้คือ Leader Aqua Advanced facial mask ตัวนี้ช่วยเรื่องความชุ่มชื้นค่ะ เค้าจะมีหลายสูตรนะคะ ตัวนี้ที่วัตสันก็มีขาย ราคาต่อแผ่นประมาณ ร้อยกว่าบาทค่ะ

แบรนด์นี้ก็เป็นแบรนด์จาก leaders เหมือนกันค่ะ แต่จะราคาถูกกว่า ดหมือนเป็นลูกออกมาอีกที อันนี้คือ Leaders clinic เรียงจากฝั่งซ้ายไปขวานะคะ

1. Leaders Clinic Anti-trouble Mask with Green tea

ตัวนี้จะช่วยเรื่องปัญหาผิวที่เป็นสิว ระคายเคืองค่ะ จะทำให้เซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพที่อุดตันรูขุมขนหลุดออกอย่างอ่อนโยน คืนความสมดุลให้ผิวค่ะ

2. Leaders Clinic Anti-sebum Mask with Pine extract

ตัวนี้จะช่วยเรื่องควบคุมความมันบนใบหน้า คนที่เป็นสิว ลดการสะสมของเชื้อแบคทีเรีย ขจัดเซลล์ผิวที่อุดตันด้วยค่ะ

3. Leaders Clinic Regeneration Mask with Snail extract

ตัวนี้จะช่วยเรื่องริ้วรอย รอยดำจากสิว เหมาะมากๆสำหรับคนที่มีรอยำจากสิว แล้วตัวนี้ยิ้มชอบใช้มากกกกก เพราะมันได้ผลจริงๆ มีสารสกัดจากเมือกหอยทาก ที่ช่วยเรื่องริ้วรอยและผลัดเซลล์ผิวค่ะ

จะบอกว่ายี่ห้อนี้ใช้แล้วชอบมากกกก ซื้อมาไม่รู้กี่ 10 แผ่นแล้ว เนื้อเอสเซ้นท์เยอะ แผ่นมาส์กไม่หนาไม่บางเกิน ใช้แล้วชอบจริงๆ รักมากกกก

มาส์กแบรนด์นี้มาจากประเทศญี่ปุ่นจ้า ยี่ห้อ LuLuLun

1. สีชมพู ช่วยให้ผิวหน้าเรียบเนียน ไม่แห้ง ลดริ้วรอย ปรับสภาพผิว

2. สีขาว เป็นสูตรไวท์เทนนิ่งสาร ทำให้ผิวกระจ่างใสขึ้นค่้ะ

3. สีน้ำเงิน ตัวนี้จะให้ความชุ่มชื่นกับผิวค่ะ

ทั้ง 3 ตัวใช้แล้วหน้าชุ่มชื้นดี แต่ติดตรงที่เอสเซ้นท์มันน้อยแล้วแผ่นมาส์กมันบางมากกกกก แบบมันยุ่ยๆอะ แต่ราคามันไม่ได้แรง แถมตัวนี้ยังสามารถใช้ได้ทุกวันอีกด้วย ก็เลยโอเคค่ะ

มาส์กจากแบรนด์ Bihada Ichizoku ตัวนี้เป็น Tightening Facial mask คือยิ้มเห็นหลายคนบอกว่าดี 555 หลายคนอีกและ ใครก็ไม่รู้ แต่เค้าว่าดีเราก็ว่าดี เลยไปตำมาบ้าง แต่ยังไม่ได้ใช้เลย เพราะเสียดาย แผ่นนึงมันแพงอ่าาาาาา แต่ก็คงต้องลองซักวัน เพื่อความฟินของใบหน้า 5555 รุ่นนี้ช่วยกระชับรูขุมขนแล้วก็เพิ่มความชุ่มชื้นของใบหน้าค่ะ

ต่อไปเป็นแบรนด์ The seam จากเกาหลีเหมือนกันค่ะ

1. อันนี้ได้ฟรีมานะคะ ไม่รู้คือสูตรอะไร 555555

2. Natural Gold kiwi mask sheet ช่วยฟื้นฟูผิวเสีย ผลัดเซลล์ผิว ให้ผิวเปล่งปลั่งขึ้น

3. Natural Bamboo mask sheet ฟื้นฟูผิวแห้งขาดน้ำให้กลับมาชุ่มชื้น เนียนนุ่ม สุขภาพดี

4. Natural Oatmeal mask sheet ฟื้นฟูผิวที่หยาบกร้านให้กลับมานุ่ม และเก็บความชุ่มชื้นได้นาน

5. Natural aloe mask sheet ช่วยเติมน้ำให้ผิว เติมความชุ่มชื้น แก้ปัญหาผิวเสียจากแดด

6. Natural Olive mask sheet แก้ปัญหาผิวแห้งสะสม เหมาะสำหรับคนผิวแห้ง

7. Natural Rice mask sheet บำรุงให้ผิวขาวกระจ่างใส

8. Natural-tox Broccoli mask sheet ช่วยให้ผ่อนคลาย ผิวกระจ่างใสด้วยวิตามี (ตัวนี้จะเป็นแบบผักปลไม้หลายชนิดเลย )

ยี่ห้อนี้ใช้แล้วดีเหมือนกัน ชุ่มชื้น แถมน้ำเอสเซ้นยังให้เยอะด้วย เก็บใส่ขวดไปใช้ได้ต่อ 555555 ด้วยความขี้งก

มาส์กจากแบรนด์ Skinfood ทั้ง 2 ตัวได้มาฟรีตอนไปเกาหลีเลยไม่รู้ว่ามันคืออะไร 55555 แต่ตัวสีเหลืองเป็นสูตรที่เค้าเพิ่งออกมา ที่เกาหลีบอกว่าสูตรนี้ขายดีมาก จะเกี่ยวกับเรื่องความขาว กระจ่างใส ส่วนสีเขียวด้านขวา เป็นแตงกวากับผักกาด? รึเปล่า 555 ไม่รู้อะ ช่วยเรื่องทำให้ผิวเย็นลง แล้วก็เติมน้ำให้ผิวด้วยค่ะ

ต่อไปเป็นหมวดมาส์กแบบโคลนนนนนน

ตัวนีเป็นมาส์กโคลนจาก innisfree ตัวดังของเขาเลย super volcanic pore clay mask เป็นโคลนที่ช่วยดูดความมัน เนื้อโคลนของเค้าทาง่าย ไม่หนืดมาก ล้างออกง่าย ใช้และรู้สึกหน้าเฟรช สบายหน้ามากๆ มันช่วยดูดสิ่งสกปรกออกจากหน้าเราได้ดี ชอบมากกกกกกกก

มาส์กโคลนจาก mint julep masque เป็นมาส์กโคลนสีเขียว ตัวนี้จะช่วยดูดซับความมัน และที่สำคัญเลยคือช่วยเรื่องสิว ใครมีปัญหาสิว หน้ามัน แนะนำตัวนี้เลย แต่ตัวนี้เนื้อโคลนจะหนืดก็ตัวข้างบน ล้างยากกว่า แล้วมันจะชอบติดตามแบบสิวที่มันแห้งๆ ต้องลากละเอียดนิดนึง แต่ตัวนี้ถ้าเราไม่ได้เอามามาส์กก็เอามาแต้มสิวได้ สิวยุบจริงๆ ดีๆ บอกต่อ ใช้เลยนะ

และนี่ก็คือการทะลายกรุมาส์กทั้งหมดที่มี 55555555 เยอะมากกกก คือไม่รู้จะใช้หมดตอนไหน ถ้าใครอยากลองว่าเหมาะกับหน้าตัวเองมั้ย ใช้แล้วจะแพ้รึป่าว ก็ลองไปหาซื้อมาลองกันได้นะคะ แล้วมาพูดคุยกันน้าาา ฝากติดตามกันด้วยนะคะ สำหรับวันนี้ไปแล้วน้าาา สวัสดีค้าาา

IG : Yiimm.n

Facebook : Yimm Narekan

yimmp

yimmp

IG : yiimmp

FULL PROFILE