HOW TO "Western Style"แต่งแบบง่ายๆสไตล์ฝรั่ง

25 13

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้รินจะมาทำ How to ในลุคแซ่บๆแบบสาวฝรั่ง

จะเด็ดจะดวงจะแซ่บบแค่ไหนนมาชมกันค่ะ ❤

• เริ่มแรกกเลยก็บำรุงผิวหน้ากันให้เรียบร้อยมาก่อนนะคะ

• ตามด้วย ครีมกันแดด

• ลง primer แล้วพักสัก 1-2 นาที ให้ primer เซทตัวค่ะ
❤ Biore UV Aqua Rich Watery Essence SPF50+/PA++++

❤ Benefit The POREfessional

• ลงรองพื้นให้ทั่วหน้าและคอ
  • ทาลิปมันเพราะว่าต้องทาลิปแมทเดี๋ยวปากจะแห้งง ต้องบำรุงให้ชุ่มชื้นหน่อยยน้า

❤ chanel perfection lumiere #30 beige

❤ Mentholatum ChuLip Balms

• ใช้คอนซีลเลอร์สีอ่อนลงบริเวณจุดไฮไลท์ของหน้า
  • ใช้เฉดดิ้งแบบเนื้อครีมสีเข้มบริเวณที่เป็นเงานะคะ (ตามที่รินวาดเลยค้า)
❤ U Star Zignature : 3 in 1 Perfect Concealer

• ใช้ลิปสีส้มมาแต้มบริเวณแก้มเบาๆเพื่อให้อยู่ทนติดนานตลอดวันค่ะ
❤ Mistine Joop's Rich Lip Color Tube #สีส้ม

• ใช้แป้งอัดแข็งเซ็ทรองพื้นบริเวณที่วงไว้นะคะ

• แล้วก็ลงแป้งฝุ่นแบบโปร่งแสงให้ทั่วหน้า
❤ RIMMEL STAY MATTE

❤ Laura mercier Translucent Loose Setting Powder

• เนื่องจากลุควันนี้ที่รินจะแต่งอยากห้คิ้วดูมีสีอ่อนเพื่อให้หน้าดูไม่คมเกินไป โดยร่างโครงคิ้วด้วยดินสอเขียนคิ้วสีอ่อนๆเทาๆแล้วระบายบางๆบริเวณหางคิ้ว

• ลงแบบฝุ่นด้วยสีกลางลงบริเวณหางมาถึงกลางคิ้ว และสีอ่อนที่หัวคิ้ว เราจะไม่ใช้สีเข้มนะคะ

• ใช้มาสคาราคิ้วปัดเพื่อเปลี่ยนสีให้อ่อนลงอีกค่ะ

❤ CATRICE, EYE BROW STYLIST #020 DATE WITH ASH-TON

❤ Kate Designing Eyebrow N

❤ Maybelline Fashion Brow 24h Coloring Mascara

• ลงอายไพร์มเมอร์บริเวณเปลือกตาแล้วทิ้งสัก 1 นาทีเพื่อให้เซทตัว

❤ Etude House Proof 10 : Eye Primer

แอบไปติดตาสองชั้นมาแล้วค่ะ เพราะตาสองข้างไม่เท่ากัน

มาเริ่มขั้นตอนการลงสีตาเลยค่ะ ลุคนี้จะเน้นไปที่โทนสีน้ำตาลนะคะ

• ลงสีที่ 1 หรือสีน้ำตาลอ่อนลงบริเวณทั่วเปลือกตานะคะ

• ลงสีที่ 2 บริเวณตั้งแต่ขอบตาไล่ขึ้นไปถึงรอยพับตาและลงที่หางตาบริเวณใต้ตา

• สีที่ 3 หรือสีทอง ใช้นิ้วแตะๆเบาๆให้ทั่วเปลือกตาและใช้แปรงหัวเล็กๆลงบริเวณใต้ตา(หัวตา-กลางตา)

• ใช้เมจิกอายไลน์เนอร์สีน้ำตาลกรีดตาเพื่อให้ตาดูคมขึ้นแบบธรรมชาติ

❤Sleek MakeUp I Divine : Strom

❤Kate Super Sharp Liner (รูปจะอยู่ภาพข้างล่างนะคะ)

มาถึงขนนตาากันแล้ววน้าสาวๆ

เริ่มที่ดัดขนตาปัดมาสคาร่า

• Step 1 ปัดด้วย majolica majorca ครั้งแรกแล้วรอแห้ง
  • Step 2 ปัดด้วย Etude House Mascar ยึกๆยักๆเน้นที่โคน รอแห้ง
  • Step 3 ปัดด้วย majolica majorca สลับกันค่ะ เพราะตัวนี้จะเพิ่มความยาวส่วน etude จะเพิ่มความหนา
❤ majolica majorca mascara lash expander edge meister

❤ Etude House - Minnie Lash Perm 3 Step Volume Mascar

• ปัดแก้มสีส้มประกายทองชมพูเพื่อให้หน้าดูสว่างขึ้นบริเวณโหนกแก้ม
❤Etude Marble Marble Blusher #3 Rose Marble Peach (Orange)

• และปัดไฮไลท์ที่บริเวณที่มาร์กไว้นะคะ คือ หน้าผาก คาง สันจมูก ใต้คิ้ว และมุมบนของปากค่ะ

❤Sleek MakeUp Face Contour Kit

• contour ลงบริเวณที่เฉดแบบครีมไว้ตอนแรก เพื่อความมีมิติชัดขึ้น

❤ wet n wild color icon bronzer spf 15 E740 bikini contest

• ทาลิปแมท สีออกแดงๆน้ำตาลๆก่ำๆ บอกไม่ถูกแต่ทาแล้ววปังงค้าา

❤colourpop ultra matte lip #tulle

finish look

เป็นไงบ้างคะไม่ยากเลยย ฝึกมือทุกๆวันก็แต่งสวยขึ้นทุกวันน้า

สำหรับวันนี้ไปก่อนนะค้าเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ สวัสดีค้าบบบ

Rindeza

Rindeza

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน ชื่อ นัสรีน หรือ ริน นะคะ
เป็นคนรักสวยรักงามตั้งแต่เด็กๆ แต่เริ่มจริงจังหัดแต่งหน้าก็ตอน ปี 2 นั่งดูเหล่าบรรดาบิ้วตี้บล็อคเกอร์ทำ howto ก็หัดไปเรื่อยๆ เริ่มสนุกและสะสมเครื่องสำอางค์ จนหลงไหลกับการ MAKEUP เพราะคิดว่าเสริมสร้างบุคคลิก เสริมความมั่นใจ
มันเหมือนกับมีเวทย์มนต์บางอย่างที่เสกให้เปลี่ยนคนได้ และฝากเพื่อนๆเข้าชมเพจและกดไลค์กดแชร์ หรือเข้าชมที่เว็ปไซต์ส่วนตัวได้เลยค่า

FULL PROFILE