How to Basic Brown แต่งหน้าโทนน้ำตาล

12 5

สวัสดีค่าาา กลับมาพบกับแป้งอีกแล้ว วันนี้มีฮาวทูลวกๆ สั้นๆ และกระชับค่ะ เพราะไม่ตั้งใจจะฮาวทู เพราะมันลวกมาก 55 งานรีบ

โอเคมาเริ่มกันเลยค่า ~

เปลือยหน้าก่อนค่ะ

จากนั้นก็ลงรองพื้นและคอนซีลเลอร์ใต้ตาค่ะ

เกลี่ยเสร็จแล้วจะลงแป้งฝุ่นหรือแป้งผสมรองพื้นตามสะดวกเลยค่ะ จากนั้นก็ลง eye primer และลงสีเบจหรือสีเนื้อที่ตาค่ะ

จากนั้นลงสีน้ำตาลพอเป็นพิธีค่ะ คัดเบ้าเอาก็ได้ มีชิมเมอร์นิดๆ

เสร็จแล้วก็ติดขนตาปลอมพร้อมกรีดตาเลยค่ะ

เสร็จแล้วก็เขียนตาล่างเล้ยย

เขียนคิ้วเลยค่าาา

เสร็จแล้วก็คอนทัวร์เลยค่าาา

ต่อด้วยไฮไลท์

นางเอกของลุคนี้ค่ะ ลิป matte สีน้ำตาลจะอ่อนจะเข้มก็ได้ค่ะ เพื่อ Complete ลุคนี้ แป้งใช้น้ำตาลอ่อนค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ 55 อาจจะงงๆ ไม่รู้เรื่อง เพราะไม่ได้ถ่ายรูปเยอะ แต่งไปก็รีบไป อาจจะไม่ได้ลงผลิตภัณฑ์นะคะ แต่งหน้าเสร็จก็ลงกระทู้ เดี๋ยวขี้เกียจ แฮะๆ เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ สวัสดีค่าาา ❤

ลาไปด้วยปากน้ำตาลอีกรูป

pang natchanun

pang natchanun

สวัสดีค่า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ❤

FULL PROFILE