รีวิวลิปสติกโทนชมพู๊ ชมพูวววว สวยหวานแข่งกับอากาศร้อนๆกันเถ่อะ

14 7

สวัสดีสาวๆจีบันทุ๊กคนค๊า กลับมาอีกแย้ว ไม่มีใครเรียกร้องเก๊ามาเอง 555555 อยากเขียนรีวิว ทำอะไรก็ได้ที่ไม่ต้องอ่านหนังสือ 555555555 เอาล่ะไม่พูดมาก จากสีนู้ดคราวที่แล้ว คราวนี้มาต่อด้วยสีชมพูกันนะคะ

สำหรับใครอยากที่ดูโทนนู้ดอันเก่า -> https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=210470

1.ประเดิมด้วยของแพงที่ตอนแรกเห่อมากกกก CHANEL ชื่อสีจำไม่ได้ขอโทษจิงๆ แพคเกจดูมีดีเทลกดคลิ๊กๆ แต่ แต่ แต่ ในเรื่องของสีน้านนนน เคืองอย่างแรง สีในแท่งน่ารักมากชมพูอมส้มนิดๆมีวิ้งทองละเอียดกระจายทั่วเนื้อ ตัวลิปชุ่มชื่นดีไม่แมทไม่มัน แต่พอทาออกมากลายเป็นสีชมพูอมม่วงที่สูงวัยมากง่ะ เอาไปผสมอะไรก็ไม่สวยเลย ไม่ปลื้ม ให้แม่ไปเรียบร้อย คราวหน้าแก้ตัวสีใหม่ละกันนะน้องแนล

2.อันต่อปายย Lip Liner ของ essenceสี 12 wish me a rose สภาพง่อยมาก ข้ามตรงนั้นไปเน๊อะ สีชมพูกลีบกุหลาบสมชื่อเค้า เนื้อดีชัดเจนไม่บาดปากติดทน ถูกและดี 55555 แต่ปากเราทาสีชมพูจะดูอมม่วงๆเลยกลายเป็นชมพูบาร์บี้ๆไปหน่อย

3.Etude lip fit สีPK002 ชมพูลืมตาย ทาสีนี้ควายขวิดแน่นอนรับประกัน ตอนที่ยังไม่แห้งจะดูชมพูช๊อคกิ้งพิ๊งสว่างจ้านีออนมากเหมือนหน้าจะดำ แต่พอแห้งแล้วสวยดีค่ะ ชมพูแซ่บๆ หน้าขาวฟันขาว เนื้อดีแห้งแบบนุ่มๆปากแต่ควรบำรุงก่อนทานะ

4. MAC สี Chatterbox มองจากแท่งเหมือนจะชมพูอมส้ม แต่ปาดที่แขนทาที่ปากเป็นสีชมพูเลยไม่มีอะไรผสม เวลาทามันได้ฟีลแบบ สีชมพูหวานๆสดใสแต่สีแน่นๆ อารมณ์แบบเป็นคนเรียบร้อยนะแต่ก็มั่นใจอ่ะ 555555 งงมั้ยไม่รู้จะบรรยายไง เนื้อ Amplified ไม่แห้งมาก

5.MAC Viva Glam Nicki คิดว่าหลายคนเคยวอแวหาสีนี้ นี่ก็แทบจะตีกะเค้าตายตอนพรีออเดอร์ พอได้มาก็ไม่รู้สึกว่ามันหายากขนาดนั้นนะเห็นมีเรื่อยๆ 55555 สีชมพู แบบชมพู๊วววว สะท้อนแสงสุด ในแท่งเหมือนเป็นชมพูอมส้มแรงๆแล้วใส่สีนู้ดเข้าไปให้มันสว่าง ทาแล้วรู้สึกสนุกกับการแต่งหน้า เราว่าสีนี้ผิวแบบไหนก็ทาได้หมด ถึงตอนแรกมันจะดูทายากนิดนึง เวลาทาสีนี้แต่งตัวน้อยๆก็ดูมีอะไรดี

6.MAC สีPlease Me สีมหาชน ใครๆก็คงเคยลองเนอะ ชมพูกลีบกุหลาบมีติ่งนู้ดๆ เป็นชมพูนัวๆนวลๆ เวลาทาสีนี้แม่แฟนจะชอบมากกก น่าจะเป็นสีที่สุภาพใช้ได้ แต่เพื่อนบางคนก็ทาสีนี้ไม่รอดนะ ถ้าคนปากคล้ำๆหน่อยมันจะดูม่วงๆไม่สวยทริคเราคือผสมสีนู้ดๆลงไปหน่อยมันจะดีขึ้นหรือไม่ก้อทาทิ้นท์สีแดงข้างใน เนื้อแมทแห้งขาดใจถ้าบำรุงไม่ดีเติมซ้ำไม่ได้นะคราบกระจายชีวิตพัง

7.Revlon สี pink in the afternoon ชมพูหญิงไทย สีคล้ายพลีสมีเวอร์ชั่นที่เพิ่มสีแดงเข้าไป เนื้อครีมมี่เลยทำให้เวลาทาดูหวานนนไปอีก สีสุภาพเรียบร้อยทาตอนไม่แต่งหน้าก็ไหวอยู่

8.Revlon สี sky pink ชมพูบาร์บี้น่ารัก แต่ หนูขาสีในแท่งชัดขนาดนั้นดันปาดสีไม่ค่อยออก ปาดกับแขนเริ่มงงๆหรือแขนเราลื่นเลยไม่ติด ทากับปากยิ่งไปกันใหญ่ฝนจนปากจะพังแต่สีก็ตรงกับแท่งนะคะ ติดที่ปาดไม่ออกนี่แหล่ะต้องเอาพู่กันขูดๆตีๆละทา

9. wet n' wild สี mauve outta here ชมพูอมม่วงใส่สีนู้ดมาให้ดูนัวๆ ซอฟลง สีน่ารักดีค่ะ สุภาพก็พอได้ ทาละดูโตนิดนึงนานๆๆๆจะเอามาทาเล่นสักที

10. wet n' wild สี rose bud สีชมพูดอกกุหลาบสดใสๆ เหมือนกุหลาบที่ยังตูมอยู่มันจะสดใสไม่หม่นเท่ากุหลาบบานๆอ่ะ ทาแล้วสดใสดี หน้าสดชื่นทาไปเรียนก็ได้ไม่ดูแก่แดด เราชอบทาแบบแท็บๆที่ปากมากกว่าปาดๆอ่ะมันดูเหมือนสีปากคนสุขภาพดี

11. wet n' wild สี think pink ชมพูนู้ดๆนมๆ ทาสีนี้แล้วรู้สึกหน้าดำ เห็นคนอื่นทากันสวยแต่เราเฉยๆ ต้องเอาไปผสมกับสีแดงๆหน่อยทาเดี่ยวมันดูลอยๆ ถ้าคนขาวๆน่าจะทาสวยกว่านี้

12. YSL สี 29 ชมพูเลยไม่มีติ่งอะไรผสม ชมพูเฉยๆเรียบง่ายสุดๆ สีนี้หาได้ทั่วๆไปไม่ต้องแพงขนาดนี้ก็ได้นาาาจาาา เนื้อนี่นิ่มเล๊ะตุ้มเป๊ะมากกก แต่โดยรวมทาแล้วก็สวยดีค่ะ หวานๆอยู่บนปากเรามันออกติ่งม่วงจิ๊ดนึง

13. wet n' wild สี sugar plum fairy สีม่วงเบอรี่ เป็นม่วงอมแดง เหมือนสีลูกหม่อนเวลาเด็ดแล้วมีน้ำๆมันติดมือ สีสวย ชั้นรักเค้า ทาแล้วหน้าขาวฟันขาว ทาไปปาร์ตี้ดูแนวดีค่ะ ไม่แก่ ดูเป็นสาวแฟชั่นอ่ะ

14.แท่งสุดท้าย สุดที่รัก รักมากหลงมาก Giorgio Armani lip maestro สี 005 ลิปจิ้มจุ่มเนื้อดีงามมากกกก เหมือนกำมะหยี่นุ่มละมุนปากมากกกก จะไม่ดูแห้งแบบแตกๆติดทนใช้ได้ สีชมพูอมส้มแบบพอดี ไม่ชมพูเกินไม่ส้มเกิน ดีไปหมด รัก สมราคาหมดแล้วก็จะซื้ออีก ซื้อเรื่อยๆ

หมดแล้วกรุลิปสติกสีชมพูของเค้า ไว้คราวหน้ากลับมาใหม่กับโทนคอรัลและก้อสีแดงอีกนิดหน่อยนะค๊า วันนี้ไปนอนก่องน๊า บ๊ายบายยย

nonaettob

nonaettob

FULL PROFILE