ลิปสติก Za Vibrant Moist Vivid Dare

16 5

เราจะมาเม้าท์กันในช่วงที่ ไม่ได้ อินกะสีลิปในช่วงนี้ เช่นสีน้ำตาล ฯลฯ

แต่วันนี้เราจะมารีวิว ลิปสติก Za นั่นคือ Za Vibrant Moist Vivid Dareนั่นเอง ตัวนี้คลอดมาได้ระยะนึงแล้ว คือใช้มาระยะนึงเช่นกันแต่ไม่มีโอกาสมารีวิว วันนี้ว่างก็เลยอ่ะ จัดไป

รายชื่อสีตามรูปด้านบนกล่องตรงฝาปิดจ้า สีลิปสติกถ่ายใต้ไฟนีออน และรูปแท่งลิป

ชื่อสีก็ตามฝากล่องเลยจ้า เรียงจากซ้ายไปขวาเลยนะสีจะเฟดเหลื่อมๆกันนิดเดียวนะจ๊ะ

แพคเกจแท่งลิปสติกไม่ก๊องแก๊งนะดูดีกันเลยทีเดียว มีลักษณะเป็นเหลี่ยมๆแข็งแรง แถมเปิดออกง่ายและมีปุ่มล๊อกกันฝาหลุดด้วย

ปริมาณลิปสติกอยู่ที่ 3.5 กรัม ราคาแท่งละ 279 บาทจ้า

ภาพด้านบนเป็นรูปก้นแท่งลิปสติกจ้าจะบอกชื่อสี ปริมาณ Made in Taiwan

ภาพบนถ่ายในห้องใต้แสงนีออน

ภาพล่างถ่ายข้างนอกบ้านตอนเย็น

-_-  ตามที่แบรนด์ระบุไว้ ชื่อภาษาไทย คือ ซีเอ ไวเบรนท์ มอยส์ ลิปสติก เป็นลิปสติกแมท ที่ให้สีสดชัด มีส่วนผสมของวิตามินอีช่วยให้ริมฝีปากดูเรียบเนียนและชุ่มชื่นยาวนาน

**ผลลัพท์ที่ใช้มาก็ตามที่แบรนด์เคลมเลยจ้า ให้สีชัดเจน ทาง่าย ไม่เป็นคราบ ไม่ทำให้ปากแห้ง ติดทนนานด้วยนะ ทาตอนเช้ากินข้าว กินน้ำไปหลุดไปประมาณ 20-30 % สุดท้ายสียังติดปากอยู่จนถึงเย็นเลยจ้า

รูปด้านบนลองทดสอบความติดทนกันจ้า

1.ทาแล้วเอาไปลงเล่นน้ำดู ผลก็สียังเป็นเช่นเดิม

2.เอาคลีนซิ่งวอเตอร์มาปาด 1 ครั้ง

3.เอาคลีนซิ่งวอเตอร์มาปาด 3 ครั้ง

4.ถูจนแขนเริ่มแดง ยังอยู่ลางๆเห็นมั้ย

ผลก็ปรากฎว่า ถึงแม้จะเป็นลิปแมทที่มีวิตามินอีและมีมอยส์ผสมอยู่ แต่ก็ให้สีที่ชัดติดทนได้เหมือนกันนะในความคิดเรา

ปล.ถ้าเอาคลีนซิ่งที่เป็นออยเช็ด หรือลิปรีมูฟเวอร์เช็ดก่อนอาบน้ำก็ออกหมดนะจ๊ะ ไม่ต้องห่วงว่าจะมีสารเคมีตกค้างที่ริมฝีปาก

รูปด้านบนรูปนี้เป็นรูปปากพี่เองที่ถ่ายตอนเย็นหลังกินข้าวจ้าจะเห็นว่ามันยังเหลือสีอยู่

*** บทสรุปกับการรีวิวลิปสติกตัวนี้ ***- ส่วนตัวชอบมากทาแล้วปากไม่แห้ง- เหมือนเป็นลิปบำรุงแต่มีสีที่ติดทนนาน**** ให้คะแนน 4/5ตัดเรื่องเฉดสีออกไปเพราะมีเฉดให้เลือกเพียง 7 สีเท่านั้น

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับสาวๆนะจ๊ะผิดพลาดตรงไหนพี่ขออภัยด้วยจ้าวันนี้ขอตัวลาไปก่อนนะ

ปริ๊งBye byeSee you again

sawhapam

sawhapam

สวัสดีค่ะ (ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ)

ชื่อเล่น (ปุ๊กกี้)

ชื่อผู้ใช้ใน jeban --> sawhapam อ่านว่า "สวาปาม"

เราขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านที่รังสรรค์ผลงานดี ๆ ออกมาให้ติชม ขอขอบคุณที่นำเสนอทริคความสวยความงาม สุขภาพและอื่น ๆ แบ่งปันประสบการณ์ให้อ่านกันมากมายนะคะ

*_*…............*_*
และขอขอบคุณ (บ้านจีบัน) ที่สร้างเพจ chic chic แบบนี้ขึ้นมา และมีของรางวัลมาให้ร่วมลุ้นสนุกสนานกันอยู่เรื่อย ๆ ค่ะ

รักมาก ♡♡♡ จะแว่บ ๆ เข้ามาอ่านเข้ามาดูเพจนี้อยู่เรื่อยๆนะคะ

"Make up is Magic!"

FULL PROFILE