มีมั๊ยคะโลชั่นที่ทำให้ผิวขาวขึ้น

อยากให้สาวๆมาแชร์ประสบการณ์การใช้โลชั่นเพิ่มความขาวเนียนให้แก่ผิวกาย  ช่วยหน่อยนะคะอยากเปลี่ยนยี่ห้อละ
คงเป็นพวก Whitening lotion อ่ะค่ะ ที่ช่วยได้

แต่ส่วนตัว เราว่ามันก็เหมือนๆกันนะ เพราะเอาเข้าจริงแล้ว
คนส่วนใหญ่ขาวได้มากสุด เท่ากับส่วนที่ขาวที่สุดในตัวเองหน่ะค่ะ

ถ้าอยากให้ขาวจริงๆก็ต้องขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเอง การหลบแดด การทาครีมกันแดด อะไรพวกนั้นมากกว่า

ที่สำคัญการทานอาหาร+ดื่มน้ำให้เพียงพอต่อความต้องการของร่างกายก็มีส่วนด้วยค่ะ

อย่าง คห.1 ว่าอ่ะค่ะ
บำรุงตัวไหนๆก็คล้ายๆกัน แต่ที่ควรกันคือแดดที่จะทำลายผิวให้หมองคล้ำมากกว่าเดิม
ขอแนะนำเลยค่ะ โลชั่นเภสัช ค่ะ
หาซื้อได้ตาม ห้างเลย ถูกแถม ขาวขึ้นจริงจัง

อีกอย่างคือ ได้ยินมาว่า วาสลีนโยเกิร์ต แบบกระปุก ขาวขึ้นค่ะ

กันแดด ครับ
เพราะทาโลชั่นไม่ทากันแดด
ก็ดำเหมือนเดิม
อิอิ
แพ้ เภสัชอ่ะค๊ะ ผื่นขึ้นเต็มตัวเลยคันด้วยง่า
แง๊ อยากใช้บ้าง

แพ้เภสัชเหมือนกันค่ะ

แนะนำ Q10 คะ ของยี่ปุ่นอะ หลอดส้มๆ ใช้แล้วขาวจิงคะ

ใช้ Garnier อยู่อ่ะคะ เวลาไปทะเลกลับมาพอใช้ก้อดูขาวขึ้นนะ ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าว

โลชั่นเภสัช เห็นมีอยู่ 2 แพคเกจ (น้ำเงิน กะ ชมพู)

แล้วแบบไหนมันต่างกันยังไงอะคะ

แล้วแบบไหนขาวกว่ากัน

กานิเย่ มะนาว ที่เป็นบอดี้โลชั่นอ่ะ

ลองใช้ก็รู้สึกว่า ผิวขาวขึ้นนะ ลองดูๆ
ใช้วาสลีนเฮลธีไวท์ค่ะรู้สึกว่าขาวขึ้นด้วยล่ะ(มีกันแดดในตัวด้วย)
เภสัชจะเหมือนกันทั้งสองแพ็คเกจค่ะ แต่สีน้ำเงินกลิ่นจะฉุนค่ะ
ก้อ..ไม่รู้ว่าจะได้ผลอะเป่าอานะ ดูดูไป คำเเนะนำของทุกคนก้ดีหมดเลย
จาลองดูละกา
เราใช้มาหมดทุกยี่ห้อไม่เห็นจะขาวเลย
เภสีช เหนอะ แห้งช้า ขาวช้า กลิ่นแรง
วาสลีนชมพู แห้งไว ขาวเร็ว กลิ่นดี
การนิเย่ เหนอะ ขาวเร็วมาก กลิ่นดี
ซิตร้าไข่มุก แห้งไว ขาวเร็ว กลิ่นดี
ว่าจะลองใช้ไปเรื่อยๆ
แล้วจะมาตอบให้ใหม่นะคะ
วาสลีนสีชมพู เอาหัวเปงปะกาน ขาวขึ้นจนคนทักว่าไปฉีดมารึป่าว จิงๆนะ
ซตร้าอะใช้ดีมาก ขวดชมพูอะ

ใช้มา1 เดือนแล้ว ขาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

แต่อย่าออกแดดมากละ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again