เห่อมากกกก กันแดด Cute Press เพิ่งเคยได้รางวัลจาก Jeban ครั้งแรก!! มาแถม Mini Review ให้ด้วยค่ะ

12 7

ร่วมกิจกรรมกับ Jeban จนในที่สุด...วีวี่ก็ได้รางวัลกับเค้าซะที

หลังจากนั่งอิจฉา เห็นสาวๆมาอวดของรางวัลกันเยอะมากกกกก

สำหรับรางวัลที่วีวี่ได้มา คือCute Press UV Expert Protection White & Matte Sunscreen SPF50+ PA++++

ก็อย่างที่บอก เห่ออ่ะ ได้มาปุ๊บ ก็จัดการลองปั๊บ

เริ่มแรก ก็ทาครีมบำรุงผิวกันก่อนเลยค่ะ ( ขออภัย หากหน้าสดทำให้ตกใจ 555 )

ทาครีมบำรุงแล้ว ก็ตามด้วยกันแดดตามปกติ

สำหรับCute Press UV Expert Protection White Matte Sunscreen SPF50+ PA++++

ที่วีวี่ได้มา คือ สี Natural Beige ค่ะ

วีวี่แต้ม 5 จุด แล้วเกลี่ยให้ทั่วใบหน้า สัมผัสแรกคือ เนื้อเกลี่ยง่าย สามารถปกปิดให้หน้าเนียนขึ้นด้วยค่ะ แทนรองพื้นได้เลย แต่สำหรับคนที่มีร่องรอยอารยธรรมบนใบหน้าอย่างวีวี่ ก็ยังคงเห็นรอยแดง รอยดำอยู่บ้างนะ

ขอไปแต่งหน้าแปป

ไปดู Finish Look กันเลยคร่า

วันนี้เน้นแต่งหน้าไม่แน่นมาก วีวี่เลยใช้แค่แป้งศรีจันทร์

และนี่คืออุปกรณ์ที่ใช้ในการแต่งหน้าวันนี้ค่ะ

แต่งหน้าตั้งแต่เช้าจรดค่ำ วีวี่ว่าตัวนี้ค่อนข้างเอาอยู่เลย เรื่องการควบคุมความมัน คือไม่เยิ้ม

ปลื้มตรง เป็นกันแดดที่ปกปิดได้เหมือนรองพื้น เมคอัพไม่เป็นคราบ เนื้อบางเบาไม่เหนียวเหอะหนะ

ถ้าถามว่าซื้อต่อมั๊ย บอกเลยว่า ซื้อต่อแน่นอนค่ะ แต่อาจเปลี่ยนเป็น สี Light Beige ที่น่าจะเข้ากับสีผิววีวี่มากกว่าค่ะ

สุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณ Cute Press และ Jeban ที่มีกิจกรรมดีๆแบบนี้ให้ร่วมสนุกค่ะ

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE