REVIEW : สาวกมูมินห้ามพลาด Moomin Cafe @siam center~♡

36 17

พูดเลยว่าสาวกเอฟซีของเจ้ามูมินเนี้ยห้ามพลาดร้านนี้เด็ดขาด!!ขนาดไม่ได้คลั่งไคล้มูมินมากมายมิ้วก็ยังต้องผ่ายแพ้ต่อความรักของมูมินเลย ฮือไปดูกันดีกว่าว่าร้านมูมินคาเฟ่นั้นจะน่ารักขนาดไหนนนน~ ✿

สวัสดีค่าาาาาาาาาทุกคน ฮั่นแน่! แค่เห็นชื่อกระทู้ก็รีบเข้ามาดูกันเลยใช่ม้า วันนี้มิ้วก็กลับมาพร้อมกับรีวิวร้านมูมินคาเฟ่สุดน่ารัก ที่ทุกคนกำลังกรี๊ดกร๊าดกันอยู่ในขณะนี้

บางคนถึงกับไปรอต่อคิวเป็นชั่วโมงๆ เพื่อที่จะได้ถ่ายรูปกับเหล่าบรรดามูมิน และผองเพื่อนที่สุดแสนจะน่าร้ากกกก ❤

MOOMIN CAFE●︿●♡

อันนี้ก็จะเป็นส่วนของหน้าร้านที่ให้เราไปถ่ายรูปกับเจ้ามูมินอ้วน และฉากหลังก็น่ารักมั่กๆ เด่นมาก มองเห็นตั้งแต่ไกล555555 เห็นครั้งแรกแล้วแบบ เงิ้งงงงง ทำไมมันน่ารักขนาดนี้ โอ่ยยยย ดิ้นๆๆๆ ใครที่กำลังรอคิวนานๆก็มาถ่ายรูปฆ่าเวลากับเจ้ามูมินได้ แอบบอกว่ารอคิวนานจริง55555 ขนาดไปตั้งแต่เที่ยงๆนะ เรารอเกือบชั่วโมง ใครก็อยากไปก็เผื่อเวลารอไว้ด้วยน้า คนเยอะ น้องมูมินเค้าฮอตมากจีๆ

ที่นี้มีเมนูอาหารเยอะมากกก ทั้งของคาวของหวาน ทีแรกมิ้วไม่รู้เลยว่าคาเฟ่มูมินมีของคาวด้วย ก็เลยไปกินที่อื่นมาก่อน ฮรือ เสียดาย

ของคาวก็น่ากินไม่แพ้ของหวานเลย

มีครบเลย ทั้งอาหารไทย อิตาเลี่ยน

แต่ราคาก็แอบแพงนะ ส่วนมากก็200up ._.

วิวข้างนอกว่าน่ารัก

บรรยากาศภายในร้านยิ่งน่ารักกว่ามากกกก

ทั้งร้านเต็มไปด้วยมูมินและผองเพื่อน

อยู่ทั่วทุกโต๊ะเลย และถ้าเราอยากเล่นกับตุ๊กตาตัวไหน

ก็สามารถบอกกับพี่ๆพนักงานได้เลย

พี่เค้าก็จะคอยเดินไปหยิบมาให้

เป็นคาเฟ่ที่เก๋จริงๆ นั่งได้ทั้งวันไม่เบื่อเลย

มูมินตัวใหญ่มากจริงๆ ฮรือ น่าร้ากกกก ∩△∩♡

มาที่ของหวานกันบ้างดีฝ่า~

อย่างแรกที่มิ้วสั่งเลยคือ S'mores ราคา295บาท

มิ้วว่าไอติมอร่อยดีอ่ะชอบ

รสเหมือนสตอเบอรี่โยเกิต

ส่วนตัว S'mores ข้างล่างเป็นคล้ายๆบราวนี่

มิ้วว่ามันหวานมากกกก ปกติเป็นคนชอบกินหวานอยู่แล้ว แต่เจออันนี้เข้าไปไม่หวายยยย กินคำแรกแบบ โอ้แม่เจ้า หวานสุดๆ

กินไม่หมดเลย55555

แต่น้ำสตอเบอรี่ที่ให้มาราดบน S'mores ก็โอเคนะ

ไม่เปรี้ยวไม่หวานจนเกินไป

รวมๆแล้วมิ้วให้ 8/10 หักที่หวานไปหน่อย TT^TT

ต่อมาเป็นแพนเค้ก ราคา 295บาท

วิปครีมกับไอศครีมอร่อยดี หอมมั่กๆ

เนื้อแพนเค้กเราว่าเฉยๆ ไม่ได้นุ่มซักเท่าไหร่

ค่อนข้างจะเหนียวนิดหน่อยด้วย55555

ส่วนน้ำผึ้งหว๊าน หวานนนน วันหลังจะราดแค่นิดเดียวพอ

ส่วนน้ำสตอเบอรี่ก็เหมือนกับที่กินไปกับ S'mores

มิ้วให้7/10

อย่างสุดท้ายคือช็อคโกแลตปั่นและบานอฟฟี่(อันนี้จำราคาไม่ได้ ขอโทษจริงTT^TT)

ช็อคโกแลตปั่นคือเข้มข้นอ่ะ ไม่หวานจนเกินไปด้วย

ใครที่เป็น chocolate lover จะต้องชอบแน่ๆ

ฟินนนนนนนลื้ม

บานอฟฟี่เราว่าเฉยๆ ก็กินได้แต่วิปครีมหวานไปหน่อย ทำไมขนมที่นี้หวานเกือบทุกอย่างเลย ฮรือ

ช็อคโกแลตปั่น 10/10

บานอฟฟี่ 8/10

อิ่มกันแล้ว ใครติดใจอยากจะช็อปมุมินกลับบ้าน เค้าก็มีขายนะเออ

ประทับใจพี่ๆพนักงานจริงๆ

คือทุกคนน่ารักมาก

ทั้งๆที่งานยุ่งวุ่นวาย ลูกค้าเยอะมาก

ก็ยังยิ้มแย้ม พูดจาดี ไม่มีเหวี่ยงเลย

เข้ามาถามตลอดว่าสั่งอาหารรึยัง ได้อาหารรึยัง รับอะไรเพิ่มมั้ย

แล้วที่เรารู้สึกว่ามันน่ารักยิ่งกว่านั้นคือ

พี่ๆพนักงานจะคอยอุ้มตุ๊กตามาให้เรา

เวลาเราอยากถ่ายรูปเล่นกับตุ๊กตาตัวไหนก็บอกเค้าได้เลย

เค้าก็จะอุ้มมาให้ ถ้าตัวนั้นมีคนรอถ่ายรูปอยู่ เราก็ต้องรอคิวสักพัก

หรือถ้าตุ๊กตาที่อยู่ที่โต๊ะเรา มีคนอื่นอยากเอาไปถ่าย

พี่ๆเค้าก็จะเดินมาบอกว่า

"เล่นกับน้องมูมินเสร็จรึยังคะ/ครับ พี่ขอพาน้องมูมินไปเล่นโต๊ะอื่นนะคะ/ครับ"

ครั้งแรกที่ฟังเราหลุดขำเลยอ่ะ เค้าดูแลมูมินเหมือนเป็นเด็กๆเลยอ่ะ

ทุกคนเข้ามาเล่นกับมัน บ่นมันว่าอ้วน ไออ้วน ไรเงี้ย

ดูเป็นกันเองมากๆ อยากให้ร้านเป็นแบบนี้ไปตลอดเลยอ่ะ

คนต้องมีลูกค้าติดใจจนมาบ่อยๆแน่ๆ ♡

ส่วนโต๊ะไหนที่มีลูกค้าคนเดียว พี่ๆพนักงานก็จะเอามูมินมานั่งตรงข้าม

เป็นเพื่อนกินด้วยจะได้ไม่เหงา

แล้วตุ๊กตาไออ้วนมูมินมันก็ตัวใหญ่มากกกกกกกกกก

ใหญ่จริงๆ เวลาพี่เค้ายกไปไหนมาไหนดูลำบากมาก

ไม่ขาก็พุงมันจะไปชนอย่างอื่นตลอด ตล๊กกกก55555

มิ้วว่าพนักงานร้านนี้ไม่ได้เหนื่อยเสริฟอาหารนะ

เหนื่อยยกไออ้วนมูมินเนี้ยล่ะ5555555

สุดท้ายนี้ใครสนใจ ก็ไปหาเจ้ามูมินและผองเพื่อนกันได้ที่สยามเซนเตอร์ ชั้น4อยู่ฝั่งใกล้ๆกับ melt me หรือ ชาบูชิวันนี้มิ้วต้องขอตัวไปก่อนแล้วขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านรีวิวกันน้าบ้ายบายยยยยยยย ฟริ้วววว♡

duchmutejdya

duchmutejdya

IG : duchmute

FULL PROFILE