[review] เสื้อชั้นในบราไร้สาย สำหรับเสือโชว์ไหล่ สาวคัพ D ก็ใช้ได้

8 5

สวัสดีค่ะ วันนี้ขอมารีวิวของใช้ส่วนตัวบ้่าง หลังจากที่ได้อ่านน้องอายตารีวิวเรื่องเสื้อชั้นในไร้สายแล้ว เลยอยากจะหยิบบราที่ตัวเองใช้ใส่ออกงานประจำมาแนะนำบ้าง ^^

ตัวที่หยิบมารีวิวก็คือ Invisible stick-on One Piece Bra ของ Triumph

จะเห็นว่าบราไร้สายตัวนี้ จะเป็นลักษณะบรากาวซิลิโคน แบบโอบไปด้านข้าง ถ้าดูจากรูปตรงที่พลาสติกแปะไว้อยู่นั่นคือส่วนที่เป็นกาวซิลิโคนค่ะ กาวเต็มแผ่นโอบและฐานหน้าอก มั่นใจได้เลยว่าบราตัวนี้เอาอยู่แน่นอน แหม กาวเยอะซะขนาดนั้น

จากที่ลองใช้มา ใส่แล้วยังดูยกกระชับค่ะ กาวไม่หลุดง่าย อกไม่ดูหย่อยตามแรงโน้มถ่วง ดึงออกง่ายไม่เจ็บผิวค่ะ แล้ว เหงื่อออกก็ไม่หลุด

ส่วนเรื่องการทำความสะอาดหลังการใช้ก็แค่ เอาน้ำสะอาดลูบที่กาวด้านข้างก็พอ ตรงที่เป็นฟองน้ำ ก็ใช้น้ำยา/สบู่ซักก็ได้ค่ะแค่ระวังอย่าให้ไปโดนกาวก็พอ หรือจะซักน้ำเปล่าอย่างเดียวก็ได้ แล้วก็พึ่งลมให้แห้งธรรมดา แล้วค่อยเอาแผ่นพลาสติกแปะตรงกาวกลับไปเหมือนตอนที่ซื้อมานั้นละคะ

สำหรับคนที่สนใจ ก็บอกได้ว่ามีสำหรับสาวคัพ A,B,C (กล่องไม่ระบุไซต์นะคะ ถ้าตัวใหญ่มาก รอบตัวใหญ่ก็อาจจะต้องเช็คให้ดีก่อนซื้อ)

แต่ขอบอกว่า สาวๆไซต์ D70 ใส่กล่องของคัพ C ได้แน่นอน ใส่ได้สวยเลยละคะ

หาซื้อตามเคานเตอร์ Triumph ในห้างได้ค่ะ

ราคาที่กล่อง 1590 บาท (แพงเหมือนกัน แต่ใช้แล้วก็คุ้ม ซื้อมาก็ใช้บ่อยๆค่ะ จะได้ไม่เสียเปล่า)

AlexJ

AlexJ

สวัสดีค่ะ
เราเป็นคนผิวผสม รูขุมขนกว้าง เป็นพวกผิวแพ้ง่ายและไวต่อการระคายเคือง ผิวแดงคันง่าย และก็เป็นสิวง่ายมาก แต่ก็ไม่เคยคิดที่จะหยุดสวย
อยากจะสนุกกับการแต่งตัวแต่งหน้าไปเรื่อยๆ

เรามาเรียนรู้โลกของ Cosmetics และการดูแลผิวให้สวยสุขภาพดีไปพร้อมๆกันนะคะ

FULL PROFILE