✱ Review ✱ ไม่มีแปรงก็ปัดแก้มได้ SEVENTEEN Cheek Stamp ง่ายป่ะหล่ะ!

48 22

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน มายด์นะคะ :)

วันนี้มายด์จะมารีวิวบลัชออน สีน่ารัก ใช้งานง่าย พกพาสะดวก

ไม่พูดให้มากความ ไปดูกันเลยค่ะ

♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥

SEVENTEEN CHEEK STAMP BLUSH สี Blushin'

บลัชออนน้องใหม่จาก Seventeen

เป็นแบรนด์เครื่องสำอางค์ของดีราคาถูก หาซื้อง่ายในร้าน Boots ค่ะ

CHEEK STAMP BLUSH เซ็ทนี้ที่มายด์ลองสวอชจาก Boots มีด้วยกัน 3 สี

♥ the cheek of it เป็นสีส้มสดใส เหมาะกับ summer ให้ความรู้สึกผิวโดนแดดมานิดๆ

♥ made you look เป็นสีชมพูเข้มมีโทนม่วงนิดๆ ระเรื่อๆ สามารถแต่งได้หลายลุคค่ะ

♥ Blushin' เป็นสีชมพูนม หวานๆ ให้ความรู้สึกแต่งหน้าแล้วดูใสๆ เป็นเด็กสาววัยกะเต๊าะ

สำหรับสีที่มายด์จะมารีวิวเป็นสี Blushin' ค่ะ

เมื่อแกะกล่องออกมาตัวผลิตภัณท์จะมีลักษณะเป็นแท่งๆ สติ๊กนะคะ

หมุนออกมาจะแบ่งเป็น 2 ส่วน

ส่วนที่เป็นด้านฟองน้ำไว้สำหรับตบๆสีบลัชออนลงไปบนแก้มค่ะ

ส่วนอีกด้านจะเป็นที่บรรจุสีบลัชออน และด้านตูดจะมีกระจกไว้ให้ส่องด้วย สะดวกมากๆ

สำหรับสี blushin' อย่างที่บอกไปว่าจะมีสีชมพูนมๆค่ะ

มายด์ว่าสีนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากแต่งหน้าออกมาให้ได้ลุคเด็กๆ

แบบแกรรเห็นไหมฉันไม่ค่อยแต่งหน้านะ แก้มฉันมันระเรื่อๆเองไรงี้ 55555 #หลอกตัวเองกันไป

หรือใครที่อยากแต่งหน้าโทนหวานๆ แนวตุ๊กตา มายด์ว่าสีชมพูแบบนี้เหมาะมากๆเลยค่ะ

♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥

สำหรับลุคที่มายด์แต่งออกมาจะเป็น Everyday looks นะคะ

ดูไม่เยอะเน้นแก้มที่สดใสๆ ชมพูๆ แต่งลดอายุให้ดูเหมือนเด็กค่ะ

#ยิ่งแก่ยิ่งพยายามทำตัวเด็กอะเน้อออ 555 55

สำหรับใครที่ยังนึกไม่ออกว่า เอ๊ะะะ! มันใช้ยังไงน้าา ใช้ยากไหม?

มายด์ทำเป็นคลิบวีดีโอไว้ ลองไปดูกันเล้ยยยยย !

นอกเรื่องแปป: มายด์ทำงานไซท์ที่สปป.ลาว ช่วงนี้ที่นั่นมีการระบาดของเชื้อโปลิโอที่กลายพันธุ์ เล็บนิ้วก้อยมายด์ถูกขีดเพื่อทำสัญลักษณ์ว่าได้หยอดยาเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ 555555

มาสรุปสิ่งที่มายด์ชอบสำหรับบลัชออนตัวนี้กันนะคะ

❤ Price -

สำหรับแบรนด์ Seventeen เป็นเครื่องสำอางค์ drugstore

ที่มีหลายๆตัวเป็นของดีราคาถูกอยู่แล้ว บลัชออนตัวนี้ก็เช่นกันค่ะ ด้วยราคาหลักร้อย

วันดีคืนดีอาจไปเจอโปรโมชั่นชิ้นที่ 2 ลดอีก 50% อะไรจะคุ้มขนาดนี้ไม่มี

❤ Packaging -

แพคเก้ตน่ารักมาก วัสดุดูทนทานไม่แตกหักง่าย แต่ถ้าตั้งใจโยนก็คงแตกละ 555

ส่วนฟองน้ำนุ่มนิ่มดีไม่ระคายเคือง แถมยังมีกระจกมาให้อีกด้วย

แต่สำหรับที่กั้นระหว่างแผ่นพลาสติกกับตัวฟองน้ำ มีเพียงแผ่นพลาสติกโง่ๆให้อันนึง

ใครทำหายละก็แก้มเป็นตูดลิงแน่ๆ ฉะนั้น! สาวๆที่สอยบลัชตัวนี้มาใช้ ห้ามทำแผ่นนี้หล่นหายนะ !

❤ Pigmentation -

เนื้อสีบลัชออนเป็นสีแมท ไม่มีวิ้งๆ เนื้อฝุ่น เหมือนแป้งๆ

สีมีความแน่นอยู่ในระดับนึง แต่ไม่ได้ติดแน่นทนนาน

คือสำหรับใครที่ชอบให้หน้าฉ่ำๆอาจจะพกไปเติมระหว่างวันด้วย

ซึ่งตัวผลิตภัณท์ก็เหมาะสำหรับการพกพาอยู่แล้วด้วยค่ะ

สำหรับบลัชออนตัวนี้มายด์คิดว่ามันเหมาะสำหรับพกพามากที่สุด

เอาไว้เติมระหว่างวัน หรือสาวๆนักเดินทาง ท่องเที่ยวที่ไม่อยากหน้าจืดระหว่างไปเที่ยว

นอกจากพกพาง่ายแล้ว ยังใช้ง่ายมากๆอีกด้วย

แต่ในเมื่อเราไม่ใช้แปรง ตัวบลัชออนมีฟองน้ำมาให้ สาวๆก็อย่าลืมทำความสะอาดฟองน้ำกันด้วยละ

และที่สำคัญมาก อย่าลืมว่าเครื่องสำอางค์ทุกตัวมีวันหมดอายุ อย่าใช้เพลินกันนะจ้ะ

วันนี้มายด์ไปล่ะ เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ

หรือตามไปเม้ามอยกันได้ใน Facebook ค่ะ

Thanks for reading (^w^)/♥

sweetie_mild

sweetie_mild

ชื่อมายด์นะคะ
ใช้ user ว่า Sweetie mild (สวีทตี้มายด์)
♥ ♥ ♥ ♥ ♥
ผู้หญิงเตี้ยๆ 156 เซน 45 กิโลกลัม ตัวกลมๆ
ผิวมัน เป็นสิวง่าย สามสิบแล้วจะเป็นสิวทำไมนัก 555

มะก่อนชอบแต่งหน้า แต่ตอนนี้แต่งบางๆ ชอบดูหนังฟังเพลง ชอบกินเยอะๆ
ช่วงโควิด ไล่รัฐบาลเก่งมาก คอลเอ้าแบบสุดๆ
จบวิศวะมา แต่ทำงานเน้นความรู้สึกค่ะ ละทิ้งปริญญาบัตรไปได้เลย 555

ชอบไปแบกเป้เที่ยว ชอบดิสนี่ย์แลนด์ กำลังตามเก็บให้ครบ
ชอบคาเฟ่ด้วย ชอบไปแต่ไม่กินกาแฟ
เคยชอบวิ่งด้วยนะ แต่ตอนนี้ขี้เกียจ 555

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ฝากติดตาม fanpage ด้วยนะคะ :)
www.facebook.com/sweetiemildpage

FULL PROFILE