ปุบปับทัวร์ พัก Rave ไป Rest @ The Herbs Hua Hin Town

9 4

สวีดัส สวัสดีจ้าเจ้ ก็ไม่มีไรมาก สงกรานต์ที่ผ่านมาหลังจากไปดื่มด่ำกันให้เมาทิ่มในงาน S2O มาแล้ว 2วัน (13-14 เมษา)

ดีเจหวดยับมาก ย่อกันเล่นเอาข้อเข่าเกือบพัง เลยต้องบั้ยบายวันที่ 15 ไป สายRaveเห็นแข็งๆแบบนี้ ก็ต้องมีหยุดพักกันบ้างสักวัน

15 เมษา

นั่งคุยกับแฟนว่าอยากไปเที่ยวกันไหม ไหนๆวันหยุดก็ยังเหลืออีกตั้ง 3 วัน "หัวหิน" จึงกลายเป็นเป้าหมายแรกที่เราเลือกไปพักผ่อนค่ะ เพียง250 กิโลเมตร จาก กทม. เราก็จะได้เห็นบรรยากาศทะเลที่เป็นทะเลจริงๆแล้ว แต่ ถ้า Walk in ช่วงสงกรานต์คงจะเสี่ยงไป ใครๆก็ต้องไปกิน เที่ยว ใช้ กันในช่วงนี้ทั้งนั้น เราจึงสำรองที่พักใน Booking.com ดีกว่า บอกเลยว่าชอบเว็บนี้มาก สะดวก ไม่จำเป็นต้องจ่ายค่าที่พักก่อน และสามารถCancleที่พักภายหลังได้ด้วย

ไปป้ะ กับโรงแรมนี้เข้าให้ค่ะ The Herbs Hua Hin ในรูปดูบรรยากาศดี๊..ดี น่านอนมาก แถมยังอยู่ในตัวเมืองหัวหินด้วย (ซ.หัวหิน60 )

มิวาย มือลั่น กดสำรองที่พักทันที 2,520 บาท/คืน + Breakfast (2คน)

ว่าแล้วก็ออกเดินทางกันเลย!!!

16.30 - ออกจาก กทม.

19.05 - ถึง The Herbs Hua hin

แอบช๊อกเบาๆ เพราะในรูปมันไม่ได้บอกไว้ก่อนเลยว่าโรงแรมนี้อยู่ติดถนน บรรยากาศเป็นเหมือนตึกแถวเลยค่ะ ตอนแรกเห็นแล้วใจบ่ดี บอกแฟนอยากขอเปลี่ยนโรงแรม ...แต่ก็จ่ายเงินไปแล้วอะ ทำไรไม่ได้

พี่พนักงานเค้าใจดีมากค่ะ ชื่อ พี่ติ๋ม (เห็นแกเรียกแทนตัวเองแบบนั้น) เค้าให้เดินsurveyชมห้อง

แค่ก้าวเข้ามา...ก็เปลี่ยนใจละคะ จากที่มองไว้ว่าเป็นที่พักห้องแถวธรรมดา แต่ข้างในมันช่างน่าอยู่มากจริงๆ บรรยากาศเงียบ สงบ หอมกลิ่นสมุนไพรเดินไปแล้วอยากจะสูดหายใจให้ท่วมปอดจริงๆค่ะ

นี่คือห้องพักของเรา ..ORANGE..

ชื่อแต่ละห้องจะเป็นชื่อสมุนไพรนั้นๆค่ะ แล้วพวกแชมพู สบู่ กลิ่นในห้อง ก็จะเป็นตามชื่อเรียกห้องเลย

ห้องกว้างใหญ่ Size โอเคเลย บอกตรงๆว่าแฮปปี้มาก เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบความหอมอยู่แล้ว ตกแต่งได้ดี

เครื่องใช้อำนวยความสะดวกก็โอเคค่ะ มีไดร์เป่าผม ตู้เย็น เครื่องทำน้ำร้อน ทีวี เตาหอมฯลฯ

ถ้าหิวยามดึกก็ไม่ซีค่ะ ข้างๆนี่ก็มี 7-11 สบายแล้วล่ะเรา

ห้องน้ำ... อย่างที่บอกค่ะ แชมพู สบู่ เป็นของที่โรงแรมผลิตเองค่ะ กลิ่นส้ม กลิ่นหอม ใช้ได้เลยอยากอาบน้ำนานๆเลยล่ะ

เก็บภาพบรรยากาศรอบๆมาให้ชมนะคะ

จากที่ไม่ชอบตอนแรก ก็ต้องเปลี่ยนใจค่ะ คุ้มค่า คุ้มราคา เหมาะสำหรับการพักผ่อนที่แท้จริง

ทิ้งท้ายสักนิด สำหรับคนที่เลิฟความหอม ที่นี่เค้ามีพวกน้ำมันออยล์ โลชั่น แชมพู ครีมนวด สบู่ กลิ่นสมุนไพร ขายด้วยนะ

ใครติดใจกลิ่นหอมในโรงแรมเค้าก็ลองซื้อกลับไปใช้กันได้ อะลองดูๆค่ะ อะไรดีๆ น้องก็อยากบอกต่อเนาะ ไม่ดีจริง จะไม่เสียเวลามานั่งเขียนรีวิวเล้ยยยยย ไปละคะ ไว้รอบหน้ามีอะไรดีๆ จะมาบอกต่อนะคะ ^^

Stickyricebox_

Stickyricebox_

Hi! Im STICKYRICEBOX. Actually, you can call me กระติ๊บ.

I prefer to DRESSING more than MAKING UP.

FULL PROFILE