How to make up:แต่งหน้าตามฮันฮงนัน(Come back mister)

11 5

สวัสดีคะเพื่อนชาวจีบันทุกคนเลย หลังจากที่หายไปยาวนานอีกแล้ว555

วันนี้ปั้นชากลับมาพร้อมฮาวทูสายเกาหลีฟุดๆ ลุคของฮันฮงนัน ในเรื่อง

"Come back mister" นั้นเอง ลุคดูเน้นผิวมากฉ่ำแต่ไม่มัน ผิวแบบสุขภาพดีตั้งแต่เกิน

หวังว่าลุคนี้จะถูกใจเพื่อนๆชาวจีบันกันนะคะ สำหรับใครที่อ่านไม่เข้าใจปั้นชาแปะลิงค์คลิปแต่งหน้าไว้ให้ด้านล่างนี้นะคะ ไปชมกันเลยยย

ขั้นตอนแรกนะคะ ปั้นชาจะลงรองพื้นให้ทั่วใบหน้าคะ และใช้ฟองน้ำกดๆ

การใช้ฟองน้ำจะได้ลุคที่ดูเป็นผิวมากกว่าใช้แปลงหรือนิ้วมือคะ

ต่อไปปั้นชาจะใช้ คอนซีเลอร์ ปกปิดใต้ตาให้สว่างเหมือนได้รับการพักผ่อนเต็มที่คะ555

รวมไปถึงใช้ตรงที่ต้องการไฮไลค์ไปด้วยเลยคะ

ขั้นตอนต่อไปปั้นชาจะลงแป้งผสมรองพื้น

แต่จะใช้แปลงในการลงคะ ลงแค่ทีโซนพอคะ เราเน้นเผยผิว

ในส่วนของคิ้ว แน่นอนว่าสาวเกาหลีคิ้วตรงมากกกกก ระดับ10

เราก็พยายามตรงที่สุดเท่าที่จะตรงได้คะ ฮันฮงนัน สีคิ้วอ่อนมากกกกก

เราก็ต้องอ่อนตามคะ คิ้วแทบหายกันเลยทีเดียว

ปัดคิ้วให้สีคิ้วอ่อนไปอีกกกกก

จะอ่อนไปไหนนน เราก็ตามนั้นคะ เข้าเมืองกิมจิ ก็ต้องกิมจิตาม555

ปัดตามทรงคิ้วเลยคะ

เข้าสู่การแต่งตาแล้ว

ปั้นชาใช้สีอ่อนมีชิมเมอร์ วิ้งๆ สีอ่อนๆทาทั่วเปลือกตาคะ

และใช้สีน้ำตาลกลางทาเน้นกลางตาถึงปลายตาคะ ห้ามคัดเบ้านะคะ เราจะยัง

กิมจิกันให้สุดดดด

กรีดอายไลเนอร์ ปัดขนตา ได้เลยคะ จะไม่ติดขนตาปลอมนะคะ

เพราะฮันฮงนันแต่งหน้าอ่อนมากกกก

ขั้นตอนสุดท้าย ทาลิปน้ำ สีแดงเป็นอันเสร็จคะ

หวังว่าคแต่งตามกันได้ไม่ยากนะคะ สงสัยอะไรถามได้เลยนะคะ

หวังว่าเพื่อนๆคงสนุกไปกับปั้นชาในลุคนี้นะคะ ขอบคุณที่ดูจนจบคะ

ฝากกดไลค์&แชร์ให้ปั้นชากันด้วยนะคะเพื่อนๆวันนี้ปั้นชาไปก่อนแล้วคะ

บ๊ายยยย

Puncha makeup

Puncha makeup

สวัสดีค่ะยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนทุกคนชื่อปั้นชานะค่ะขอบคุณทุกคอมเม้นทุกแชร์^^
ॐpunchaॐ
ยินดีต้อนรับสู้โลกอ้วนกลมค่ะ

FULL PROFILE