เปิดคลังลิปที่มี บอกหมดไม่มีกั๊ก *0*

16 8

สวัสดีค่ะทุกคนนนน ; ขอแนะนำตัวก่อนนะคะชื่อออมสิน เรียกสั้นๆว่าออมก็ได้ค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของออมเลย ถ้าผิดพลาดตกหล่นอะไรไปขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ วันนี้ออมจะมารีวิวลิปสติกทั้งหมดที่ออมมี เย้ๆๆๆ แบบบอกหมดไม่มีกั๊กจริงๆ รอช้าอะไรอยู่คะ ไปดูกันเล้ยยยยยย >>>>

มาดู Swatch กันนนน :] *ในรูปปรับแสงให้สว่างไปนิดนึงนะคะ*

[Yves Rocher Lip Balm] ลิปมันของอีฟโรเช่ ให้ความชุ่มชื้นไม่เหนียวเหนอะ แถมหอมหวานน่าทานไปอีก อันนี้กลิ่นวานิลานะคะ กลิ่นเหมือนขนมเลยเวลาทา ให้คะแนน 8/10

[Himalaya Lip Balm] ขอบอกเลยว่ากรี๊ดลิปบาล์มตัวนี้สุดด เพื่อนซื้อมาฝากจากอินเดียนะคะ คือมันดี ให้ความชุ่มชื้นปากไม่แตกอีกเลย ไม่มันเยิ้มดีจริงๆค่ะ ให้คะแนน 9/10

[Utip Gloss] ลิปกรอสมีสี กลิ่นหอมสีน่ารักถูกและดีจ้า ให้คะแนน 7/10

[In 2 It Gel Tint lip&cheek #GT04 melon] ชอปทิ้นท์อินทูอิทอันนี้มากก แท่งที่ 2 แล้วใช้ได้นานทั้งแก้มและปาก ติดทนสีน่ารัก ให้คะแนน 9/10 ไปเลยหักตรงมันชอบล้นและเลอะง่า

[Lipaholic 4u2 #09] ลิปสีแซ่บสุดที่มี สีชัดแต่ไม่ค่อยติดทนทาง่าย ถูก ให้คะแนน 7/10

[Lipaholic 4u2 #16 Mayy R] ลิปสีพี่เมอาร์ ทาง่ายสีน่ารักธรรมชาติ เพื่อนๆชอบทุกคน ให้คะแนน 7/10

[Cathy Doll Lip Blur #6 Rose apple] ลิปจากเคที่ก็ดีไม่แพ้กันเลยนะคะ สีสวยมากติดทนในระดับนึงเป็นสีที่ชอบทา สวยค่ะ ให้คะแนน 8/10

[Choco Stick Lipstick #10] ลิปสีส้มที่มีชิมเมอร์เบาๆ ทาแล้วสวยดีค่ะประกายวาวๆ ให้ลุคเปรี้ยวๆนิดๆ น่ารักดีทาบ่อยค่ะ ให้คะแนน 8/10

[Supermom matte liquid lipstick #15] ลิปลิขวิดจิ้มจุ่มที่กำลังฮิตติดเทรนกันอยู่ในตอนนี้ อันนี้ตอนซื้อแอบงงเหมือนกัว่าเขาหยิบให้ผิดเปล่าแต่พอลองเช็คเบอร์ดูแล้วก็ไม่ผิด พอลองเอามาทาก็เป็นชมพูๆก่อนเกลี่ยๆไปเป็นสีออกส้มๆเข้มๆขึ้นเรื่อยๆ 55555 แอบงงอีกแล้ว แต่ก็เก็ดีค่ะทายากไปหน่อยเพราะถ้าอยากได้สีต้องการคือสีส้ม coral หน่อยๆต้องเกลี่ยซึ่งนางแห้งไวมากกก แห้งแบบสุด ติดสุดระดับ 10 กินข้าวยังไม่หายเลยค่ะ ทาไปเล่นสงกรานต์คือรอดแน่ ให้คะแนน 6/10 ทายากง่ะ

[Yves Rocher Crayon Radiant lip #orange] ลิป crayon ทาง่ายสีสวยสีแน่นชัด แฟนชอบให้ทาสีนี้ >< 5555555 ลบง่ายไปหน่อยต้องพกติดตัวไว้เติม ให้คะแนน 7/10

[Nars Lip Gloss #angelika] ลิปกรอสของนารส์ สีน่ารักทาแล้วออกแนวบาร์บี้ๆ แอบเหนอะหนะไปนิด ไม่ค่อยทาเท่าไหร่ ให้คะแนน 7/10

[3CE Lip Color #505 Glass Coral] ลิปเนื้อ glass ที่ทาง่ายสีน่ารัก ทาไปไหนก็ได้วันใสๆ ชุ่มชื้นเติมได้ตลอดวัน ให้คะแนน 8/10

[MAC Creamsheen Lipstick #Ravishing] ลิปแท่งนี้ลูกรักมากก สีโปรดทาบ่อยทาง่ายเนื้อดี คุณภาพเขาดีอยู่แล้วไม่ต้องพูดเยอะ ชอบกลิ่นมากหอมเหมือนขนม ใหะคะแนน 10/10 ไปเลยรักสุด

[Too faced Melted Metallic Lipstick #Debutante] ลิปลิขวิดจากทูเฟส อันนี้เพื่อนยุแยงให้ตำมาก พอจัดมาละแม่คุณมันดีงามมากค่ะ ลูกรักอีกคนเป็นสีที่ชอบ มีความเก๋ตรงมีประกายสีทองเบาๆ สวยงามตามท้องเรื่อง กลิ่นดีมาก รักมากเหมือนกัน เอาไปเลย 10/10 ค่ะ

*จะเห็นว่าออมมีลิปสีออกชมพูๆส้มๆ เยอะมาก 55555 แน่นอนค่ะเราเป็นชะนีสาย Coral !! รักสุดๆ

aaaomsinn

aaaomsinn

ig | aaaomsinn

FULL PROFILE