แต่งหน้าท้าน้ำ สงกรานต์ 2016!!

8 2

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันทุกคน ^^ ออกตัวไว้ก่อนนะคะเพิ่งทำฮาวทูจริงๆจังๆครั้งแรกเลย เขินนิดหน่อยยยย 555555555 เอาล่ะเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า คือ ใกล้จะวันสงกรานต์แล้วว สาวๆหลายคนก็แบบ โอ้ยย ชั้นไม่สามารถพกหน้าสดออกจากบ้านได้ (เช่นเราเป็นต้น) อย่างน้อยก็ขอหน้ามีเมคอัพไว้หน่อยละกัน เพื่อความสบายใจ ดังนั้น แท่นแท่นแท้นนน เราเลยมีฮาวทูนี้เกิดขึ้น สำหรับสาวๆที่ไม่อยากหน้าสดเล่นน้ำสงกรานต์ เอาล่ะ ไปลุยกันเลยยย

นี่คือหน้าตาของเครื่องสำอางค์ที่ใช้ทั้งหมดในฮาวทูนี้จ้า

ตัวแรก ที่เราจะใช้คือนามิตัวนี้นั่นเองง เราลงแค่บางๆใช้ฟองน้ำกดๆเพื่อความไม่เยิ้มนะคะ 5555555555555 ตัวนี้แนะนำอย่าลงเยอะค่ะ แค่บางๆพองามพอ (แต่ใครจะข้ามก็ได้ค่ะตัวนี้^^)

ตัวที่ 2 คือ แป้งดินน้ำมัน ตัวนี้กันน้ำ ไม่ต้องกลัวหน้าหลุดกันเลยทีเดียว วิธีใช้เราจะใช้สเปรย์น้ำแร่ฉีดลงบนฟองน้ำและก็แตะแป้งมากลงที่หน้า เหมือนเป็นการล็อคแป้งไว้ให้ติดทนนานยิ่งขึ้นนะคะ

ในส่วนของคิ้วเราแบ่งเป็น 3step นะคะ

1. ใช้ดินสอแบบเจลร่างทรงคิ้วก่อน

2. ใช้แบบฝุ่นถมสีเลือกสีให้เข้ากับผมนะคะ

3. ใช้มาสคาร่าคิ้ว หรือ ที่เคลือบคิ้วปัดทับ

แค่3step ก็ได้คิ้วที่ทนน้ำมากๆแล้วค่ะ ^^

ปล. หรือเพื่อนๆจะลองแอดป โดยการใช้มาสคาร่าที่กันน้ำ เอามาปาดบนมือก่อน แล้วก็ใช้แปรงหัวตัดปาดมาสคาร่าเพื่อนำไปเขียนคิ้วให้ได้ตามทรงคิ้วที่เราต้องการได้เลยจ้า แต่ต้องระวังหน่อยนะ เพราะมาสคาร่าจะแห้งไวมากๆ

เขียนคิ้วเสร็จแล้วจ้าาา

ในส่วนของแก้มนั้น เราจะใช้บลัชออนเนื้อครีมแทนแบบฝุ่นนะคะ แบบครีมติดทนนานกว่าแบบฝุ่นจ้า

ละเลงลงบนแก้มโลดดดดด

ในส่วนของปากนั้นนนน เราใช้สองตัวนี้ผสมกัน สีออกมาน่ารักกกตัวซ้ายเพื่อนๆสามารถนำไปปาดทับบลัชครีม หรือ ทาแก้มแทนปลัชออนได้เลยนะคะ ติดท้นทน^^

ตัวซ้าย - ลักษณะจะเป็นเจลค้า ความติดทน 9/10 กันน้ำ 10/10

ตัวขวา - เป็นสีใสแต่มีชมพูระเรื่อๆ ก็ออกสีอยู่ ดูสดใสมาก ความติดทน 9/10 กันน้ำ 10/10 เช่นกันค้า

ราคาเบาๆมากทั้ง2ตัวนี้ ไม่ถึง200

สุดท้ายแล้วปัดขนตากันหน่อยยยยย ตัวนี้กันน้ำแบบพลังสุดๆ 5555555555555 กันน้ำแบบ เมคอัพรีมูฟเวอร์ยังล้างไม่ค่อยออก เวลาล้างต้องดูดีๆนะคะ

ท่าด้าาา finished ! เรียบร้อยยยย สำหรับลุคนี้ มันก็ดูใสๆเนอะ แบบหน้าไม่ได้สด แต่ก็ไม่ได้จัดจ้านเกินไป ติชมได้นะค้า ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาดูมากๆค้า ขั้นตอนไม่ยากเลย ทุกคนสามารถนำเครื่องสำอางค์ที่เรามีกับของทุกคนไปเทียบเคียงได้นะคะ โดยไม่ต้องซื้อใหม่^^

มีข้อผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยไว้ด้วยนะคะ

มีความสุขมากๆค้า สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะ ^^

Imgunna

Imgunna

ขอให้มีความสุขกับการดูรีวิวของกันนานะคะ ^^ หน้าตาและน้ำหนักไม่สำคัญหากใจรักที่จะทำนะคะ
^________________________^

FULL PROFILE