เรื่องของครีมไข่มุก

เนื่องจากเมื่อวานได้อ่านเรื่องเกี่ยวกับเครื่องสำอางอันตราย..และหนึ่งในนั้นมีครีมไข่มุกด้วย และตอนนี้ฝนก้อใช้ครีมไข่มุกอยู่ยี่ห้อนึงเปงยี่ห้อของบริษัทขายตรงที่ถ้าเอ่ยขึ้นมาเพื่อนๆต้องรู้จัก เพื่อนๆคิดว่าไงค่ะ เรารู้สึกกลัวๆยังไงไม่รู้ ขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆหน่อยจิค่ะ เครียดมากเรย
ถ้ายังไงก้อ หาครีมอื่นมาใช้แทนดีกว่าคะ
เพราะมิฉะนั้นแล้ว
เวลานานไป
หน้าอาจจะบางและเป็นฝ้าได้
หาทางรักษาลำบาก

ครีมไข่มุก ของคังเซ็นรึเปล่าค่ะ
เราว่าก็ดีนะคะ เพราะว่าเราใช้แม่เราใช้มาหลายปีมากๆเลยอ่ะ ไม่เหนเปงไร ประมาณว่าขาดเจ้าตัวนี้ไม่ได้เลย เราก็เคยใช้นะ ใช้ได้สักอาทิตย์หน้าขาว ก็ใสดีด้วย ขึ้นจนคนทัก แต่ว่าตัวเราดำอ่ะ จนหน้าขาวกว่าตัว ขาวกว่าคออีก เลยหยุดใช้ เพราะอีกสาเหตุเราหน้ามันด้วย เลยใช้เฉพาะกลางคืน
ตอนนี้เวลาไปทะเลหรือว่าหน้าคล้ำๆก็เอาเข้านี่ล่ะโปะซะอาทิตย์นึง ค่อยขาวขึ้นหน่อย อิอิอิ

คุนเลดี้มาเฟีย ใช่เลยค่ะ แต่สำหรับเรามันไม่ได้ขาวเร็วจนน่ากลัว อาจเพระครีมมันขาวด้วย แต่เราใช้ประกอบกับตัวอื่น แล้วก้อทำโฟโน แต่ที่เราประทับใจคือ สิวอุดตัน สิวเม็ดเล็กๆหายเลย มีสิวอักเสบขึ้นบ้างแต่ก้อแปปเดวหาย คือเราก้อคิดว่าของคังเซนไม่น่าจะทำอะไรที่น่ากลัวขนาดนั้น เพราะมันมียี่ห้ออื่นที่ทำครีมไข่มุกเหมือนกัน แต่มันไม่ค่อยเปงที่รู้จักเท่าไกร่
ของคังเซน ไม่น่าจะอันตรายนะ เพราะเพื่อนใช้มาเป็น10ปีแล้วนะ ไม่ให้เป็นไรเลย หน้าใสมาก ผิวดูสุขภาพดีด้วย น่าจะเป็นครีมไข่มุกราคา ถูก ๆ มากกว่าที่มีส่วนผสมของสารปรอทจ แล้วก็มีเพื่อนที่ทำงานในสถาบันวิจัยที่มหาลัยด้วยนะ เค้าก็เอาไปทดสอบมากแล้วด้วยว่าไม่มีอันตราย แต่ไม่ได้ใช้นะเพราะว่าชอบทาแป้ง
ใช่ได้เลยไม่ต้องกลัวเพราะของคังเซนมาจากธรรมชาติ อยากแนะนำให้ใช้อีกตัวนึ่งด้วย เป็นครีมบำรุง คือ Replumpingจะทำให้หน้าใสขึ้นไม่มีลิ้วลอย
คังเซน เป็นจิ้วฟูหรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่าบัวหิมะกับครีมไข่มุกดีมากค่ะต้องใช้ร่วมกันนะค่ะถึงจะเห็นผล เอ๋ใช้มา2ปี จากคนที่ดำมากๆ กลายเป็นคนที่หน้าใส เนียน เป็นธรรมชาติไม่ขาวเวอร์ แบบว่าใส แต่ตัวยังดำอยู่ แต่เก็บตังซื้อถังหลงกับรอยัลเยลลี่แห้งอยู่ ถ้ากิน2ตัวนี้พร้อมกันจะทำให้ตัวขาวใสเลย แต่ว่ารอยัลเยลลี่แห้งแพงมากทำใจไม่ได้ เอาเป็นว่าสวยต้องลงทุน เพื่อนๆลองดูนะค่ะ
แต่ผิวหน้าแต่ละคนสภาพไม่เหมือนกัน เพราะได้รับสารเคมีมากน้อยไม่เท่ากันถ้าผ่านการใช้ครีมที่มีส่วนผสมของสารเคมีมากผลจากครีมก็จะขับสิวออกมามากน้อยไม่เท่ากันทำให้บางคนเข้าใจผิดคิดว่าแพ้และก็ไปเข้าคลินิกหาหมอหน้าเหมือนเดิม
ของอะไรที่ใช้ดีมันก็ต้องใช้เวลา ถ้ามันเร็วเกินไปลองคิดดูสิว่ามันต้องแรงมากแน่ๆ
เราก็ใช้คังเซนครีมมุก เรารู้สึกว่าหน้าเราบางมากแล้วก็มีริ้วรอยเยอะมาก เราใช้มาประมาณเกือบ2ปีแล้ว แรกๆดีมากแต่ตอนนี้หน้าเราแก่ก่อนเพื่อนรุ่นเดียวกันเยอะมาก
เราอะเคยใช้เหมือนกันคลังเซ็นอะแรกๆๆเราก้ว่ามันดีนะต่อมาก็สิวเริ่มขึ้นอะ เราเป็นคนน่ามันด้วยมั้งเลยทำให้อุตตันง่ายอะ
ตอนใช้แรกๆอะน่าใสมากๆๆๆๆพอเราเริ่มทาแป้งเท่านั้นแหละสิวเริ่มมาเป็นฝูงเลยคราวนี้ตอนนี้น่าดีขึ้นแล้วอะเราเลยอยากกลับมาใช้อีกและไม่ทาแป้งเลยลองดูอีกสักครั้งดีกว่า
ตอนนี้เราก็อใช้ครีมไข่มุกอยู่นะมันเป็นของบริษัทคอม(แต่เขาว่ามันอันตราย)เราก้อไม่รู่นะแต่ตอนนี้เราก้อยังใช้เหมือนเดิมถึงแม้ว่ามันจะอันตรายเพื่อนเราก้อใช้นะเราว่ามันก้อดีนะแต่เราก้อกลัวหน้าพังเหมือนกัน ถ้าใครมีอะไรดีดีเกี่ยวกับหน้าใสช่วยบอกหน่อยนะ
ครีมไข่มุกดีนะไม่เชื่อลองใช้ดูดิ
เราขอแสดงความคิดเห็นหน่อยละกันนะ
คือว่าพวกรุ่นพี่ของเราน่ะใช้ครีมของคังเซนเหมือนกัน มันก็ใช้แล้วดีกันทุกคนอ่านะ,,,แต่พอหยุดใช้เท่านั้นแหละน่าสิวขึ้นเต็มเลยอะแล้วมันก็ไม่ได้เป็นแค่คนเดียวด้วยนะคือว่าก็โทรถามอาการของหลายๆคนอะ,,คำตอบก็คือเป็นเหมือนกันทุกคนเลย จากที่ใช้ตอนแรกก็หน้าเนียนดีนั่นแหละ แต่ก็ไม่รุนะเพราะมันอาจจะเป็นจากสภาพผิวของบางคน

แต่เราขอแนะนำนะใครที่ไม่อยากให้หน้าเป็นสิวอะเราก็ทำตามนี้แหละ
คือวันนึงล้างหน้าอย่าให้เกินวันละ3-4ครั้งเพราะหน้าจะแห้ง
กินน้ำเยอะๆ ไม่ควรนอนดึกอันนี้สำคัญเลยล่ะ อย่าเครียดกับการงานจนเกินไป
ส่วนใครที่อยากให้หน้าตาตัวเองขาวใสอ่ะนะ ก็กินผักผลไม้พวกมะเขือเทศอะไรแบบเนี้ยที่มันมีวิตามินซีสูงๆอะ แล้วก็พักผ่อนให้เพียงพอ
ทาครีมกันแดดนี่ช่วยได้จริงๆนะแต่มันก็ขึ้นอยู่กับการขยันทาของแต่ละคน
ครีมบำรุงควรเน้นพวกมอยส์เจอไรเซอร์มากกว่าเพราะผิวเราจะเสื่อมโทรมเพราะแสงแดด

ทำตามนี้รับรองได้ผลแน่นอน
สวยจากธรรมชาตินะจ๊ะ
เราและคนในครอบครัวเราใช้ทั้งบ้านทุกคนหน้าใสกันหมดเริ่มใช้เพียงอาทิตย์เดียวเห็นผลใช้ครีมมุกต้องหมั่นขัดนวดอาทิตย์ละ2-3ครั้งใช้ครีมบำรุงให้เหมาะสมกับผิวหน้าตอนกลางวันใส่กันแดดแค่นี้ก็สวยใสไร้แป้งแล้ว
เพิ่งซิ้อมาใช้วันนี้เอง จะใช้ดีมั้ยเนี่ย
เราเคยใช่คังเซนตั้งแต่คังเซนยังนำเข้าจากไต้หวันรึเกาหลีนี่หล่ะเมื่อก่อน20ที่แล้วมันดีมากเราต้องฝากพี่สาวเค้าซื้อมาเค้าทำงานการบินไทยตอนนั้นครีมไข่มุกคังเซนของไต้หวันรึเกาหลีไม่แน่ใจมันดีมากๆหน้าเราใสเด้งมันเป็นไข่มุกแท้ใช้มาได้ประมาน3ปีไทยก้เปิดบริษัทคังเซนเคนโกขึ้นมาจากนั้นสูตรผสมมันเปลี่ยนยิ่งใช้ยิ่งเหี่ยวหน้าเราพังเลยนะคะกลุ่มใจมากตัวใหม่ของเขาไม่รุ้ผสมไข่มุกจริงไหมเพราะตัวเก่าเปนไข่มุกแท้ๆๆยิ้งใช้หน้ายิ่งสวยขาวเนียนผิวดีมากไม่ต้องเติมแป้งใช้นิดเดียวอยุ่ได้ทั้งวันแต่ตอนนี้ของไทยเรานี้ล่ะคะไม่ดีใช้แรกๆๆก้อดีแต่ครีมมันไหลเปยเหงื่อเลยท่าโดนแดดอ่ะค่ะครีมไข่มุกอ่ะคริสตินเพรืลอ่ะค่ะสุตรมันเปลี่ยนยิ่งใช้หน้ายิ่งเหี่ยวมาก
ดิฉันกลุ่มใจมากทำไมบริษัทจะผลิตครีมไข่มุกดีๆๆทำไมไม่ผลิตให้มันดีเหมือนเมืองนอกยังเขาล่ะคะ
คนที่บอกว่าใช้ใล้วไม่เป้นอ่ะไรเพราะไม่เคยใช้สูตรเดิมของเขาที่สาวการบินไทยแต่ก่อนใช้กันกว่าจะได้ใช้ต้องรอเปนอาทิตแต่ก้อคุ้มเพราะ1กระปุกใช้ได้นาน 6เดือน
ลืมเล่าให้ฟังว่าหลังจากที่ดิฉันลองมาใช้คังเซนของประเทศไทยเราแล้วใช้คริสตินโคคูลทั้งชุดอาทิตแรกเริ่มรุ้สึกคันๆๆบนใบหน้า ผื่นเริ่มขึ้นตามคางเริ่มเป็นสิวหนองดิฉันก้กลับไปถามเจ้าหน้าที่เค้าเตอเขาก้อแนะนำให้ใช้ DR.คูลเพิ่มมาและให้ใช้ L Y C เครื่องนวดหน้าด้วยค่ะไม่แน่ใจว่าที่แนะนำนี้อยากขายของต่อยอดรึว่าหวังดีต่อเราก้อหมดไปเปนหมื่นวันนั้นกลับมาใช้ที่บ้านประมาน1อาทิตย์ทั้งแสบร้อนหน้าไปหมดต้องหยุดใช้อ่ะค่ะเพราะหน้าของดิฉันพัง ไปพบหมดหมอบอกว่าแพ้เครื่องสำอางค์จากหน้าตาที่เคนขาวเนียนใสดิฉันต้องไปไหนหลบๆซ่อนๆเพราะหน้าเน่าเป็นสิวหนองอุตันหน้าบางเหี่ยว นี่ไม่ใช่ว่าจะโจมตีของคังเซนน่ะค่ะไม่รุ้ว่ามันเปนเพราะอ่ะไรเพราะไม่เคยใช้เครื่องสำอางค์ไรเลลลยนอกจากคังเซนใช้สมัยอายุ22ปีจนถึงอายุ30ปีจนหน้าบางด้วยและใช้ไม่ได้เพราะมันแสบเลยเลิกใช้ตอนนี้ไม่ใช้ไรเลยรอพเยงแค่ว่าอยากจะใช้ครีมไข่มุกของแท้ที่ผลิตมาจากไข่มุกแท้ๆๆจิงๆๆมันจะมีคนผลิตมาไหมคะถึงจะแพงก้อจะซื้อเพราะมันดีมากและประทับใจด้วย
ใช้ดีนะ หน้าจากท่เคยคล้ำ พอได้มุกคังเซนหน้าเริ่มใสมาก รู้สึกว่าประทับใจมาก หน้าดูเปล่งประกาย โดยไม่ต้องอาศัยแป้ง แต่เราใช้คู่กับผงมุก ดีมากๆๆๆๆ หน้าไม่ค่อยมันด้วย
เราก็ใช้คังเซนครีมไข่มุกมาสองปีแล้วตอนใช้แรกๆหน้าจะมันมากและสิ้วเสี้ยนขึ้นเต็มหน้าเลย แต่เราก็ไม่ยอมหยุดใช้ต่อไปเรื่อยๆจนผ่านไปสองอาทิตย์หน้าเริ่มเนียนใสแก้มเป็นสีชมพูเลยหละจนเพื่อนๆทักว่าไปทำอะไรมาหน้าขาวใสแต่พอเริ่มเข้าปีที่สามนี่แหละเรารู้สึกว่าสิวอุดตันขึ้นเต็มหน้าเลยและก็แพ้ง่ายแม้แต่โดนฝุ่นละอองผื่นขึ้นเต็มหน้าเลยคันด้วย พอทายาแก้ผดผื่นไปสองสามวันหายเดี๋ยวก็เป็นอีกและหน้าเริ่มไม่ขาวใสเหมือนเมื่อก่อนสิวอุดตันหัวดำๆขึ้นเพียบเลยตอนนี้ก็เป็นๆหายๆจนเครียดไม่กล้าหยุดใช้ครีมกลัวหน้าเป็นฝ้าดำและไม่รู้จะทำอย่างไร ไอ้ที่ดีอย่าพึ่งดีใจลองใช้ไปนานๆจะเริ่มเห็นผลเองบางคนที่ใช้นานกว่าเราอาจคิดว่าไม่เป็นไรก็ลองดูเองแล้วจะรู้สึกเองว่าจริงหรือไม่
ผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับคังเซนถ้าได้อ่านความเห็นนี้แล้วช่วยแนะนำหน่อยว่าเป็นเพราะสาเหตุใดรักษาด้วยวิธีไหน อย่างไร ยังไม่อยากสรุปว่าคังเซนไม่ดีใช้แล้วหน้าพังแต่เพื่อนคนไหนที่อยากใช้ครีมไข่มุกขอแนะนำว่าอย่าดีกว่าไปใช้ยี่ห้ออื่นเถอะเดี๋ยวจะเครียดเปล่าๆ
เราก็ใช้คังเซนครีมไข่มุกมาสองปีแล้วตอนใช้แรกๆหน้าจะมันมากและสิ้วเสี้ยนขึ้นเต็มหน้าเลย แต่เราก็ไม่ยอมหยุดใช้ต่อไปเรื่อยๆจนผ่านไปสองอาทิตย์หน้าเริ่มเนียนใสแก้มเป็นสีชมพูเลยหละจนเพื่อนๆทักว่าไปทำอะไรมาหน้าขาวใสแต่พอเริ่มเข้าปีที่สามนี่แหละเรารู้สึกว่าสิวอุดตันขึ้นเต็มหน้าเลยและก็แพ้ง่ายแม้แต่โดนฝุ่นละอองผื่นขึ้นเต็มหน้าเลยคันด้วย พอทายาแก้ผดผื่นไปสองสามวันหายเดี๋ยวก็เป็นอีกและหน้าเริ่มไม่ขาวใสเหมือนเมื่อก่อนสิวอุดตันหัวดำๆขึ้นเพียบเลยตอนนี้ก็เป็นๆหายๆจนเครียดไม่กล้าหยุดใช้ครีมกลัวหน้าเป็นฝ้าดำและไม่รู้จะทำอย่างไร ไอ้ที่ดีอย่าพึ่งดีใจลองใช้ไปนานๆจะเริ่มเห็นผลเองบางคนที่ใช้นานกว่าเราอาจคิดว่าไม่เป็นไรก็ลองดูเองแล้วจะรู้สึกเองว่าจริงหรือไม่
ผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับคังเซนถ้าได้อ่านความเห็นนี้แล้วช่วยแนะนำหน่อยว่าเป็นเพราะสาเหตุใดรักษาด้วยวิธีไหน อย่างไร ยังไม่อยากสรุปว่าคังเซนไม่ดีใช้แล้วหน้าพังแต่เพื่อนคนไหนที่อยากใช้ครีมไข่มุกขอแนะนำว่าอย่าดีกว่าไปใช้ยี่ห้ออื่นเถอะเดี๋ยวจะเครียดเปล่าๆ
เคยใช้มาเป็นปีแล้วใช้แล้วน่าใสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากเพราะจากคนเคยหน้าคล้ำมาใช้หน้าดูเปล่งปลั่งจนเพื่อนที่ทำงานทักว่าไปใช้ไรมาก้อแนะนำครีมตัวนี้ให้ใช้แต่ใช้ไปหน้าเราจะเริ่มบางและใสขึ้นหรือเป็นเพราะไม่ค่อยได้ออกแดดหรือเปล่าถึงไม่เป็นฝ้า แต่ถ้าคนทำงานที่ต้องเจอแดดเดี้ยนขอไม่แนะนำอาจจะทำให้หน้าเป็นฝ้าก็ได้นะแต่เท่าที่รู้ควรศึกษาให้ดีก่อนจะหลงเชื่อคำพูดคน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น