- HOW TO - มาเล่น Snapchat กันเถอะ สอนเล่นแบบเบสิคๆเลย ^0^

14 5

สวัสดีค่า จขกทชื่อ อายตา นะคะ ^0^

ปกติทำแต่ฮาวทูแต่งหน้าในห้องแป้ง แต่วันนี้แวะมาสอนวิธีเล่น snapchat แอพสุดฮิตของวัยรุ่นฝรั่งกัน

อายตาเล่นมาไม่นานนะคะ ประมาณเดือนนึง สนุกดี เลยมาชวนสาวๆในเพจอายตาเล่นกัน

แต่มีบางคนบอกว่ามีแอพนี้แต่เล่นไม่เป็น อายตาเลยทำวิดีโอสอนซะเลย

ในทู้นี้ไม่ได้พูดถึงรายละเอียดมากนักนะคะ เพราะหลักๆอยู่ในวิดีโอ กดดูวิดีโอเข้าใจมากกว่าค่ะ

อายตาจะพูดถึง

วิธีรับแอดและวิธีแอดเพื่อน

วิธีถ่ายรูป แต่งรูปต่างๆ

วิธีคอลหาเพื่อน วิดีโอคอลได้ด้วย

วิธีเล่นฟังก์ชั่นฟิลเตอร์ของ snapchat

ตัวอย่างรูปที่อายตาเล่น

วิธีติดตามดารา นักร้อง คนดังที่เราชื่นชอบ

เข้าไปชมวิดีโอกันเลยค่ะ ^-^

อายตา.

อายตา.

โตแล้ว จะสวยแค่ไหนก็ได้

FULL PROFILE