ลองแล้วรักเลย! รีวิวของที่ใช้แล้วใช่ติดใจ แน่นอนน ❤

30 12

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาว Jeban.com ทุกท่านน สำหรับวันนี้เราจะมารีวิว" ของที่ใช้แล้วใช่ติดใจแน่นอน" กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเรา หลังจากได้ซุ่มติดตามการรีวิวของสมาชิกท่านอื่นๆมานานแสนนาน วันนี้จะมาสร้างกระทู้ของตัวเองบ้าง รูปภาพอาจจะใหญ่เกินไป ขออภัยด้วยนะคะ >< พร้อมแล้วไปชมกันเล๊ยยยย

• มาเริ่มกันที่ Skin Care นะคะ

• Gluta Max กลูต้า 250 มก. จากแดนปลาดิบ ที่ไม่ได้มีดีแค่ความขาวนะจ๊ะ
ความจริงแล้วเราเคยอ่านรีวิวเจ้าตัวนี้มาเยอะพอสมควร เขาบอกว่าช่วยให้ผิวชุ่มชื้นขึ้น มีวิตมินแล้วสารสกัดอื่นๆมากมาย ไม่ได้มีแค่กลูต้า เราเลยลองตัดสินใจซื้อมาทานดู ปรากฏว่าาาาาาาา ดี๊ดีย์อะแกรรรร คือดีมาก ผิวตัวเราแห้งมากก ทาโลชั่นไปก็อยู่ได้ไม่นานพอเหงื่อออกก็แห้งเหมือนเดิม พอทานตัวนี้ไปประมาณ 1 สัปดาห์ รู้สึกได้เลยคือรอยดำจากสิวจางไปเร็วมากๆ ผิวนุ่ม ลื่น เอาเล็บกรีดๆจะไม่มีรอยเลย ประทับใจมาก ใครผิวแห้งแนะนำให้ลองเลย ราคาไม่แพงด้วยนะ ><

ราคา : 99 บาท/1ซอง/7เม็ด @7-11

285 บาท/3ซอง @Watsons

• MEGA Nat C : วิตามิน C 1,000 มก.
ตัวนี้เราทานมาตั้งแต่ ม.1 เลย (ปัจจุบันจะปี1แล้ว อิอิ) ไม่เป็นหวัด ผิวใส สุขภาพดี (คืองี้เว้ยย เราเคยไปทะเลแล้วผิวไหม้มาก แล้วช่วงนั้นคือไม่ได้ดูแลตัวเองเลย ไปอ่านเจอว่าวิตซีช่วยซ่อมผิวที่เสียๆได้ด้วย เลยทานไปเดือนนึงรอยไหม้จางลงมากๆจนเกือบเป็นปกติเลย จากนั้นทานมาตลอดไม่เคยขาดเลย <3 ) ส่วนตัวคิดว่านี่คือวิตามินซีที่ดีที่สุดสำหรับเรา เพราะเคยลองยี่ห้ออื่นคือมันไม่เห็นผลอะไรเลย ไม่รู้ทำไม 555555

ราคา : 30 เม็ด ประมาณ 249 บาท

หาซื้อได้ที่ร้านขายยาทั่วไป (แต่ แต่!... ที่วัตสันชอบจัดโปรคู่คุ้มมากกก อิอิ)

• Hada Labo สูตร Softening & Whitening ผิวนุ่มๆ ละมุนมว๊ากกกก
เฮ้ยยยย อันนี้แหละถูกและดี ชุ่มชื้น เวลาล้างออกจะไม่เป็นเมือกๆลื่นๆนะ จะรู้สึกสะอาดๆเหมือนโฟมล้างหน้าทั่วไป แต่พอเช็ดแล้วหน้าจะไม่ตึง จะยังชุ่มชื้นอยู่ เหมือนมีน้ำหล่อเลี้ยงใต้ผิว รู้สึกดีเวลาเช็ดหน้าแล้วไม่ตึง ยิ่งใช้กับ Hada labo Lotion ขวดสีขาวจะชุ่มชื้นมาก (พอดีพึ่งทิ้งขวดโลชั่นไปอดถ่ายรูปเยย T^T )

ราคา : 175 บาท

ป.ล. เราซื้อที่วัตสัน แต่ร้านค้าตามห้างทั่วไปก็มีขายเหมือนกัน ^_^

• LuLuLun Face mask pink 7 days : ปรับสภาพผิวให้ชุ่มชื้นไม่แห้งหรือมันเกินไป ใช้ได้ทุกวันเลย ^o^
อีกหนึ่งไอเทมที่ใช้ทุกวันเลย เพราะนางเครมมาว่าใช้ได้ทุกวันผิวไม่แห้งอะนะ งานนี้ก็จัดเลยจ้า

มาส์กทุกวัน จันทร์ถึงศุกร์ต่อด้วยเสาร์อาทิตย์ ผลลัพท์ที่ได้คือ........

วี๊ดดดดดดดดด นางดีย์มากเวอร์จริงๆค่ะ แบบหน้าดีสิวไม่เห่อ เพราะนางไปช่วยปรับบาลานซ์ให้ผิว ขนาดวันไฟแดงสิวยังไม่โผล่สักเม็ดเลย หน้าเนียนขึ้นด้วย ปัจจุบันใช้อาทิตย์เว้นอาทิตย์ค่ะ (ที่ผ่านมาไม่กล้าใช้เพราะคิดว่าแพงไง พอลองแล้วแพลงนิดนึงก็ซื้อมาใช้เถอะคือดีย์แบบจริงจังมาก 555555)

ราคา : 99 บาท/7ชิ้น

ซื้อที่วัตสันอีกแล้ว นี่ทีมวัตสันเลยค่ะ 5555555

• Banana Boat : Ultra Protect Sunscreen lotion with Aloe Vera SPF 50 PA+++
บานาน่าเขียวผู้โด่งดังมายาวนานเรื่องการปกป้องผิวสวยๆของเราจากแสงแดด เป็นสิ่งที่ใช้ประจำในชีวิตประจำวัน แนะนำว่าถ้าจะให้ได้ผลสูงสุดควรทาก่อนออกแดด 20 นาทีและอย่าลืมทาซ้ำระหว่างวันนะจ๊ะสาวๆ ที่ประทับใจเจ้าตัวนี้อีกอย่างคือความ Very Water Resistant หรือความกันน้ำขั้นสุดของนาง เพราะดิฉันเป็นคนเหงื่อเยอะมากก ตัวอื่นเอาไม่อยู่แน่นอน แต่สำหรับตัวนี้ชนะไปเลยค่าาาาา

ซื้อตอนลดราคาที่วัตสัน(อีกแล้วหรอ =____=) ราคา: 217 บาท

Bioré UV Perfect Milk SPF 50 PA+++

กันแดดเนื้อน้ำนม ให้สัมผัสบางเบาแต่กันแดดดีมากๆ ใช้ได้ทั้งผิวหน้าและผิวกาย บางเบาฝุดๆ เจ้าตัวนี้เราใช้ทุกวันเลยเพราะนางเบามว๊ากกกก สังเกตได้จากยี่ห้อที่ได้เลือนหายไป... ใช้ทาหน้าทุกวันหลังจากทาครีม สามารถทาทับได้ระหว่างวันด้วยไม่เหนียวเหนอะหนะ (แต่จะไม่เหมาะกับคนที่แพ้พวกน้ำหอมและแอลกอฮอล์นะจ๊ะ)

• มาต่อกันที่แผนก Make-up กันบ้างนะฮร้าาาา ≈

The Face Shop : Oil Control Water Cushion SPF 50 PA+++

All proof + Moist Cover + Fresh Fit + Long-Lasting

เคลมมาดีมากเวอร์ กันน้ำกันเหงื่อ ติดทนนาน ซึ่งหลังจากสั่งซื้อผ่านช๊อปออนไลน์ของนาง เราก็ค้นพบว่าาาา.....(ซื้อมาผิดเบอร์จ้าาาาาาาาา TT) ถ้าถามว่าเสียใจมั้ย บอกเลยว่าตอนแรกเสียใจมาก แต่พอมาลองใช้ดูคือสีนางจะเข้มกว่าผิวเราเฉดนึง พอลองทา ตอนแรกๆคือหน้าหมองมาก พอผ่านไปประมาณสองสามชั่วโมงมาดูอีกทีเหมือนนางอยู่ตัวแล้วอะ เฮ้ยยสีจางลงด้วยย พอดีกับหน้าเลยใสๆ ไม่เงามาก ธรรมชาติสุดๆ เลยตัดสินใจใช้ต่อไป >< สัมผัสนุ่มมาก Cotton เหมือนที่นางแปะไว้หน้ากล่อง ไม่เสียดายตังแล้วรักนาง ❤

ราคา 699 บาท (ช่วงโปรโมชั่นแถมคอนซีลเลอร์ด้านล่างมาด้วย อิอิ)

The Face Shop : CONCEALER DUAL VEIL N203

คอลซีลเลอร์ที่แถมจาก Cushion ด้านบน ปกปิดดีบางเบา แต่ส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้ด้านที่เป็นแท่งเพราะมันเหนียว 55555 เอาไว้จิ้มปิกสิว แต่เพราะว่าเลือกสีผิด TT เลยได้ใช้แต่ด้านจิ้มจุ่มที่สว่างกว่ามาปิดใต้ตา นางเกลี่ยง่ายมากกกก สบายผิว ไม่หนักอยู่ทั้งวันเลยย เนื้อดีมากๆ อยากให้ไปลองกันค่ะ ^[]^

ราคาขายปกติ น่าจะ อยู่ที่ประมาณ 399 บาท

หาซื้อหรือไปลองได้ที่ The face shop ทุกสาขาจ้า

Soap & Glory : Trick and Treatment

คอลซีลเลอร์เนื้อชิมเมอร์ ให้ใต้ตาบริ้งบริ้งงง อันนี้เราชอบใช้เวลาแต่งหน้าฉ่ำๆ จะให้ความฉ่ำแบบหลอกตาว่าเราพักผ่อนนน ใต้ตาไม่คล้ำเลยยยยยโว้ยยย อะไรประมาณนั้นใช้หมดมาสองอันแล้วว บางทีก็ใช้เป็นไฮไลท์ด้วย เพราะเป็นชิมเมอร์แบบเบาๆ ธรรมชาติ สีพอดีกับผิวเราด้วยเลยเนียนไปด้วยกันได้ อิอิ

ราคา 370 บาท

สิ่งนี้สามารถหาได้ที่ร้าน Boots ค่า

MAJOLICA MAJORCA : Lash King Masscara

นางเป็นสิ่งแพงที่ยอมควักกระเป๋าจ่ายเลยทีเดียวสำหรับเรา แต่คุณภาพคุ้มราคามาก

ข้อที่1.คือนางกันน้ำ อยู่ทั้งวันไม่เป็นแพนด้า (ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นเราจะกลายเป็นแพนด้าเลย เพราะผิวรอบดวงตาเรามันมากถ้าโดนมาสคาร่าบ่อยๆจะเลอะไปหมดเลย)

ข้อ2.นางทำให้เราขนตายาวได้เว้ยแกรรรรรรร คือเราขนตาสั้นมากแล้วก็บางด้วย แต่พอดัดๆแล้วปัดนางเข้าไปแล้วคือมีขนตาเลยยย โคตรดี 5555555555555

สองข้อนี้ก็เพียงพอแล้วสำหรับเรา แท่งนึงใช้ได้นานมาก เก็บตังแล้วไปตำเลยจ้าาา ><

ราคา 480 บาท T^T กัดฟันซื้อมาเหมือนกัน แต่เรื่องความคุ้มนี่สุดยอดเลย

หาซื้อได้ตามเคาท์เตอร์ และวัตสัน(บางสาขา)

BISOUS BISOUS : Eyebrow Expert Shaping & Defining #2 Dark brown

ชอบสีแบบช๊อคโกแลตของนางไม่แดง สีธรรมชาติมากๆ แต่ติดทนนะ ไม่ไหลเลย เป็นดินสอแบบหมุนๆ นุ่มไม่เจ็บคิ้ว แปรงที่มาด้วยกันก็เกลี่ยได้ดีขนไม่แข็ง ตัวนี้มีหลายสี แต่สีนี้เป็นสีที่เข้าได้ดีกับสีผิวและสีผม ปัจจุบันของเรา อิอิ

ราคาปกติ 395 บาท แต่เราซื้อมาตอนลดราคา เหลือ 290 บาทเท่าน้านนนน

หาซื้อได้ตามเคาท์เตอร์และร้านค้าที่ร่วมรายการ

ป.ล.ใน Lazada มีขาย ลดราคาเยอะเลย ช๊อปโลดด

Cute Press : Cream Satin Lip Balm #B3

ยอมรับเลยว่าซื้อเพราะแพคเกจ คือสวยมาก งานดี 5555555555 ซื้อแบบรีบมากหยิบสีที่คิดว่าจะใช้ได้สุดเลยได้สีนี้มา ชมพูฟรุ้งฟริ้งสุด ที่เซอร์ไพรซ์คือนางมีฟองน้ำที่ก้นด้วยจ้าาาา เอาไว้เบลนด์สี ตัวนี้นางบอกว่าตัวเองเป็นลิปบาล์ม ซึ่งนางคือลิปบาล์มจริงๆ ฉ่ำๆปากไม่ลอกไม่แตก สีไม่ตกร่อง แต่เลือนหายไปเวลากิน -..-

ราคา 279 บาท ถ้ามีบัตรสมาชิกสามารถลดราคาได้อีก 5%

ซื้อได้ที่ช๊อป Cute Press ทุกสาขาค่าา

Precious & Elegant Nail Color by Love me : สีทาเล็บสฟรุ้งสฟริ้งเราได้จากตลาดนัดเว้ยแกรรร คือสีสวยมากกก แต่ต้องทาหลายชั้นหน่อย แต่นางถูกแล้วสีน่ารักมากๆ เลยอยากให้ลองดู เพราะเราเองก็ไม่คิดว่ายาทาเล็บราคาน่ารักจะดีขนาดนี้ ไม่เหนียว แห้งเร็ว สีสวยด้วย ลองตามหามาใช้ดูนะแกรร เห็นหลายๆเพจเอามาขายกันด้วย

ราคา ที่เราซื้อมาคือ ขวดละ 25 บาท

ที่มาเว้ยย...คือตอนแรกคือเราเห็นน้องๆน่าจะม.ต้น นั่งขายกันอยู่สองคน เลยไปบอกว่าเดี๋ยวพี่ลองก่อนขวดนึงนะ ถ้าดีพรุ่งนี้จะมาซื้ออีก สรุป คือกลับไปซื้อนางอีกค่ะ 555555 น้องๆเลยลดราคาให้เหลือ 3 ขวด 70 บาท ปลื้มเวอร์ ถ้ามีโอกาศจะซื้ออีกแน่นอน รัก 555555

ขอบคุณที่อ่านจนจบ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่ต้องการความมั่นใจในการซื้อสินค้านะคะ สวัสดีและราตรีสวัสดิ์ค่ะ (*^-^*) ❤

RIKAREVIEW

RIKAREVIEW

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนค่าา ^__^
กระทู้เม้ามอยต้องที่นี่เลย เดี๋ยวจะมาเห่อให้ชมกันนะฮร้าาา ไว้เจอกัน จุ๊บๆ

FULL PROFILE